Thảo luận Đi lên nhờ nuôi gà

• Thread starter cubi215
  • Ngày gửi
Chào các bác,các chú,các anh trên diễn đàn.em năm nay 21 tuổi,đang ấp ủ giấc mơ đi lên từ con gà,đam mê lắm ạ.nhưng họ hàng người thân khuyên,phản đối giữ lắm ạ.em nuôi 2 lứa rồi,lứa thứ nhất chưa có kinh ngiệm gì cả hao mất 30%.nhưng vì gà bán được giá nên ko lỗ,chỉ lỗ tiền công,hạch toán vẫn lãi 1tr.gà lai chọi chỗ em là 100k/1kg.lứa thứ 2 được 2 tháng 15 ngày,gà lai chọi được khoảng 1,3-1,5kg hà kiến,cỏ rặc khoảng 6-9 lạng ạ,có hơi chậm ko các bác,tỉ lệ hao hụt tới bây giờ khoảng 7%.
em đang mông lung quá ạ,rất đam mê,rất muốn mà hơi chùn chân.
trong này có bác nào đi lên từ con gà,làm giàu từ con gà,thất bại từ con gà,phá sản vì con gà,những khó khăn khi lập ngiệp,các bác có thể chia sẻ cách đi lên,hay thất bại giúp em định hướng với ạ.
Thân ái và chào quyết thắng,chúc các bác 1 ngày làm việc vui vẻ,năng suất

Cứ làm tốt một việc như nuôi nhiều lần với số lượng 100 con rồi từng bật thang đi lên theo kiểu chậm mà chắc .

Ở quê tôi hiện nay mua gà con không có. Nếu muốn mua gà con phải đặt hàng mấy tháng mới có. Vì đơn đặt hàng rất nhiều.
Con gà là con vật được nuôi lâu đời rồi. Ai cũng biết và ai cũng có thể nuôi
- Nhưng nuôi với số lượng nhiều, nuôi qi mô, khâu quan trọng nhất là phòng và trị bệnh, vì gà thường bị bệnh. . trước khi nuôi gà nên tìm hiểu về cách phòng trị cho gà, và hiểu biết về thuốc men...
Thật ra nếu hiểu biết thuốc men, cách phòng trị, thì nuôi gà bao giờ lỗ .
- Nuôi gà đẻ bán con giống là nghề thịnh hành hiện nay. Nên chọn gà mẹ nòi (gà đòn), gà cha gà ta giống to con.
Vừa rôi mấy anh nông nghiệp của địa phương tôi bị làm khó.
- Buộc anh chàng kỹ sư chăn nuôi chuyên con gà. Xuống từng xã thành lập tổ nuôi gà. Ít nhất phải trên 10 hộ 1 tổ. Vốn được vai hổ trợ, kỹ thuật , phòng trị bệnh là trách nhiệm của anh chàng kỹ sư kia. Người nuôi chỉ là người làm công làm theo chỉ đạo của kỹ sư. Thức ăn thì có đại lý bao suốt thời gian nuôi....
Thế thì người nuôi an tâm rồi. Nhưng chi phí tăng hơn 1 tí đó là 5k/con tiền này giao anh kỹ sư. Cũng là "Tiền Tử" nếu gà chết do bệnh dịch anh kỹ sư lãnh đủ. Gà chết do sai kỹ thuật chuông trại, thức ăn, tiêm ngừa là do người nuôi, không chấp hành mệnh lệnh của anh kỹ sư. Thì người nuôi chịu, có cam kết có văn bản hẳn hoi.
- Thế thì an tâm rồi phải không bà con.
Đây là ý kiến hay, nên áp dụng ở nhiều nơi khác.
- Chứ cán bộ thú ý, kỹ sư chăn nuôi, cán bộ nông nghiệp... Ăn lương .. ngồi đó làm gì?
- Và các vị này có học không, hay ngồi nói dóc ăn lương.
- Nếu các anh có học nhưng có làm được không, nếu được thì hãy vào làm giúp bà con đi nhé ha ha
Xin được áp dụng ngay và có dịp trổ tài của các anh kỹ sư chăn nuôi, nhất là về con gà.

Cái khó là đầu ra thôi chú vũ.
Mấu chốt thành công là ở đó nó quyết định quy mô và lợi nhuận.
Nếu thuận lợi như suy tính thì ai cũng nuôi dc và khi đó nhà nhà nuôi gà người người nuôi gà sẽ rắc rối to.
Tôi nói ko phải sợ người ta nuôi dc gà mà sợ họ nuôi rồi lại không biết bán cho ai vì con gà nuôi ko khó.
Nếu có đầu ra tốt giá hợp lý không bị é giá thì không những kỹ sư mà ngay tôi cũng có thể đầu tư cho vài chục hộ tiền giống thuốc men và bảo lãnh ký nợ thức ăn cho họ .
Bởi vậy cái quan trọng ở đây là đầu ra .

Gà cỏ chỗ coi chừng đầu ra dễ chịu hơn,110k-140k là bình thường,tết lễ là 150k.bây giờ em hoang mang vì ai cũng bảo nuôi gà rủi ro cao,em cũng thấy vậy.
trong này có ai đi lên từ con gà ko,hay có bác nào thất bại ko.
à gà ri rặc của e 2 tháng 15 ngày đạt 0,7-0,9 lạng có ổn ko anh xuanvu
Mà gà lai chọi em 2 tháng 15 ngày đạt 1,5 đến 1,8kg mà gà còn non quá,chắc chưa xuất nổi,hiu hiu buồn qué
Chỗ em có 1 nhà nuôi 500 gà,gà còn nhỏ thì bị cầu trùng,khô chân,lớn tí nữa cũng chết,nhưng ko có dịch gì đâu.giờ còn khoảng 20 con leo ngeo ko lớn,thế nên không ai ủng hộ em hết,mà nhà kia bảo thủ quá,chỉ cho ko nge,cứ ngĩ nuôi trước thì giỏi hơn,nhưng chưa chắc đâu ngen,nên ông bà bô ko muốn cho em nuôi,cứ nói nhìn nhà kia,giờ sao các bác
Chỗ em có 1 nhà nuôi 500 gà,gà còn nhỏ thì bị cầu trùng,khô chân,lớn tí nữa cũng chết,nhưng ko có dịch gì đâu.giờ còn khoảng 20 con leo ngeo ko lớn,thế nên không ai ủng hộ em hết,mà nhà kia bảo thủ quá,chỉ cho ko nge,cứ ngĩ nuôi trước thì giỏi hơn,nhưng chưa chắc đâu ngen,nên ông bà bô ko muốn cho em nuôi,cứ nói nhìn nhà kia,giờ sao các bác

Cái khó là đầu ra thôi chú vũ.
Mấu chốt thành công là ở đó nó quyết định quy mô và lợi nhuận.
Nếu thuận lợi như suy tính thì ai cũng nuôi dc và khi đó nhà nhà nuôi gà người người nuôi gà sẽ rắc rối to.
Tôi nói ko phải sợ người ta nuôi dc gà mà sợ họ nuôi rồi lại không biết bán cho ai vì con gà nuôi ko khó.
Nếu có đầu ra tốt giá hợp lý không bị é giá thì không những kỹ sư mà ngay tôi cũng có thể đầu tư cho vài chục hộ tiền giống thuốc men và bảo lãnh ký nợ thức ăn cho họ .
Bởi vậy cái quan trọng ở đây là đầu ra .
Long An và Tây Ninh quê tôi gà thì có bao nhiêu cũng bán được hết. Lái mua gà có khắp các ngã ba, ngã tư, đầu đường đầu ngõ, đều có lái chặn đón mua. Dễ bán lắm nguyenhungtra à, nếu có nhiều thì alo thương lái sẽ đến chuồng cân, ngã giá sòng phẵng luôn

Long An và Tây Ninh quê tôi gà thì có bao nhiêu cũng bán được hết. Lái mua gà có khắp các ngã ba, ngã tư, đầu đường đầu ngõ, đều có lái chặn đón mua. Dễ bán lắm nguyenhungtra à, nếu có nhiều thì alo thương lái sẽ đến chuồng cân, ngã giá sòng phẵng luôn
Vô đây nuôi gà nè Hưng. Khỏi lo ế

Vô đây nuôi gà nè Hưng. Khỏi lo ế
Thì chỗ H họ cũng nuôi hàng ngàn con đó mà có thấy ai làm thịt ăn dần hay phơi khô để dành ăn dần đâu hihi. Họ cũng bán hết mà.
Vô trong chú vũ lo có đất cũng như ko

các bác đi xa chủ đề quá à,
chưa ai tư vấn dùm em (cháu) trọng tâm câu hỏi cả.
lứa đầu em(cháu) nuôi 100 con hao 30% mà vẫn lãi 2tr.
lứa thứ 2 nuôi 150 con hao 7% và chưa xuất con nào,
gà đã ăn hết 13 bì cám,1 tạ thóc và gà cỏ rặc đạt 0.7-0,9 kg gà lai chọi đạt 1,5-1,8 kg không biết lãi được bao nhiêu
bây giờ em(cháu) đang xây dựng chuồng trại đàng hoàng rồi mới tính thả lứa tiếp theo,cũng đang phân vân lắm
muốn thả tầm 1000 con mà ai cũng phản đối dữ quá,
kiếm cái dự án mà vừa lâu vừa lằng nhằng nên chắc thôi.
MONG CÁC ANH CHỊ,CÁC BÁC TRONG DIỄN ĐÀN TƯ VẤN DÙM EM(CHÁU),CÁC BÁC CÓ THỂ KỂ THÀNH CÔNG,THẤT BẠI VÀ CÁCH CÁC BÁC ĐI LÊN TỪ CON GÀ,
EM(CHÁU) XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN VÀ CHÚC CÁC BÁC BUỔI TRƯA VUI VẺ

các bác đi xa chủ đề quá à,
chưa ai tư vấn dùm em (cháu) trọng tâm câu hỏi cả.
lứa đầu em(cháu) nuôi 100 con hao 30% mà vẫn lãi 2tr.
lứa thứ 2 nuôi 150 con hao 7% và chưa xuất con nào,
gà đã ăn hết 13 bì cám,1 tạ thóc và gà cỏ rặc đạt 0.7-0,9 kg gà lai chọi đạt 1,5-1,8 kg không biết lãi được bao nhiêu
bây giờ em(cháu) đang xây dựng chuồng trại đàng hoàng rồi mới tính thả lứa tiếp theo,cũng đang phân vân lắm
muốn thả tầm 1000 con mà ai cũng phản đối dữ quá,
kiếm cái dự án mà vừa lâu vừa lằng nhằng nên chắc thôi.
MONG CÁC ANH CHỊ,CÁC BÁC TRONG DIỄN ĐÀN TƯ VẤN DÙM EM(CHÁU),CÁC BÁC CÓ THỂ KỂ THÀNH CÔNG,THẤT BẠI VÀ CÁCH CÁC BÁC ĐI LÊN TỪ CON GÀ,
EM(CHÁU) XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN VÀ CHÚC CÁC BÁC BUỔI TRƯA VUI VẺ
Bác thành công từ con gà thì bác ấy đi với chân dài rồi, không tham gia Agriviet. Bác thất bại từ con gà thì đang đi lụm ve chai trả nợ..làm gì có internet mà lên mạng trả lời giúp em.
Lưá thứ 2 xong rồi biết kết quả thì làm tiếp 500 hoặc 1k em thôi.

Bác thành công từ con gà thì bác ấy đi với chân dài rồi, không tham gia Agriviet. Bác thất bại từ con gà thì đang đi lụm ve chai trả nợ..làm gì có internet mà lên mạng trả lời giúp em.
Lưá thứ 2 xong rồi biết kết quả thì làm tiếp 500 hoặc 1k em thôi.
anh vui tính quá,em không muốn nói tới thành công rực rỡ,đại gia mà các bác tam coi là thành công có thể kiếm 10tr/1 tháng.mà các bác ấy chắc cũng có những thành công,và những thất bại,khó khăn nào đó,và em mong các bác ấy chia sẻ,hay những người mà các bác biết,
chứ em cũng không mơ 10tr/1 tháng đâu,chỉ mơ được 5-6tr/1 tháng thôi.
nhân đây các bác cho em hỏi con ghà nó sưng 1 bên mắt,sưng to luôn ạ,trong mắt như có ngèn,có nước đục đục,hình như có con còn có giun hay sán trong nữa ạ,vầy thì nó bị gì và chữa thế nào ạ

anh vui tính quá,em không muốn nói tới thành công rực rỡ,đại gia mà các bác tam coi là thành công có thể kiếm 10tr/1 tháng.mà các bác ấy chắc cũng có những thành công,và những thất bại,khó khăn nào đó,và em mong các bác ấy chia sẻ,hay những người mà các bác biết,
chứ em cũng không mơ 10tr/1 tháng đâu,chỉ mơ được 5-6tr/1 tháng thôi.
nhân đây các bác cho em hỏi con ghà nó sưng 1 bên mắt,sưng to luôn ạ,trong mắt như có ngèn,có nước đục đục,hình như có con còn có giun hay sán trong nữa ạ,vầy thì nó bị gì và chữa thế nào ạ

muốn 6tr/tháng thì bạn phải nuôi cỡ 2k gà ấy, bạn nuôi 5 tháng à, vậy mỗi tháng gối đầu 300 400 con thì 5 tháng sau, cứ xuất đều tay mỗi tháng vài trăm là có thu nhập 6tr

Và bạn nên nhớ, thành công hay ko do mình chứ ko phải do lên NET hỏi này kia, nếu bạn hỏi kỹ thuật nuôi, có thể mình giúp bạn 1 tí, còn nếu hỏi những cái ko đâu thì mình chịu thua, ko giải đáp được.

Khuyên bạn 1 câu: bỏ qua cái câu mưu sự tại nhân thành sự tại thiên, và học nằm lòng câu: Nhân định thắng thiên. Bạn có ý làm, làm liền, ngay, tính toán kỹ lưỡng, siêng năng, vá cố gắng, bạn sẽ thành công, nếu ngược lại, bạn cầm tiền tỉ cũng thua!!!!

Gà không ăn hoàn toàn cám cn cân nặng như thế là dc rồi. Mùa này mà giá 100k là ngon đấy. Nếu tăng đàn lên 1000 con trong đợt tới thì chọn dịp xuất trước tết lúc có nhiều cỗ bàn nhé. Gà lai chọi đề kháng khỏe cũng dễ nuôi mà. Mạnh dạn lên. Không liều không ăn nhiều

muốn 6tr/tháng thì bạn phải nuôi cỡ 2k gà ấy, bạn nuôi 5 tháng à, vậy mỗi tháng gối đầu 300 400 con thì 5 tháng sau, cứ xuất đều tay mỗi tháng vài trăm là có thu nhập 6tr

Và bạn nên nhớ, thành công hay ko do mình chứ ko phải do lên NET hỏi này kia, nếu bạn hỏi kỹ thuật nuôi, có thể mình giúp bạn 1 tí, còn nếu hỏi những cái ko đâu thì mình chịu thua, ko giải đáp được.

Khuyên bạn 1 câu: bỏ qua cái câu mưu sự tại nhân thành sự tại thiên, và học nằm lòng câu: Nhân định thắng thiên. Bạn có ý làm, làm liền, ngay, tính toán kỹ lưỡng, siêng năng, vá cố gắng, bạn sẽ thành công, nếu ngược lại, bạn cầm tiền tỉ cũng thua!!!!
Gà không ăn hoàn toàn cám cn cân nặng như thế là dc rồi. Mùa này mà giá 100k là ngon đấy. Nếu tăng đàn lên 1000 con trong đợt tới thì chọn dịp xuất trước tết lúc có nhiều cỗ bàn nhé. Gà lai chọi đề kháng khỏe cũng dễ nuôi mà. Mạnh dạn lên. Không liều không ăn nhiều
Lứa đầu em trộn còn lứa thứ 2 em cho ăn cám thẳng ạ,có phụ thêm tạ thóc luôn ạ,em hỏi này kia là để lấy thêm động lực của người đi trước ạ,cũng gom góp được 1 số kinh ngiệm,nhưng em ngĩ chưa đủ,gà lưem nuôi khoảng 4-5 tháng cho gà cỏ,3-4 tháng cho gà lai chọi,nói vậy chứ đang cầm xác cho gà lai chọi chứ đạt 1,5_1,8kg rồi mà mới 2,5tháng nên còn khá non,chắc chưa xuất được,thịt chưa ngon nên khá áy náy.

Lứa đầu em trộn còn lứa thứ 2 em cho ăn cám thẳng ạ,có phụ thêm tạ thóc luôn ạ,em hỏi này kia là để lấy thêm động lực của người đi trước ạ,cũng gom góp được 1 số kinh ngiệm,nhưng em ngĩ chưa đủ,gà lưem nuôi khoảng 4-5 tháng cho gà cỏ,3-4 tháng cho gà lai chọi,nói vậy chứ đang cầm xác cho gà lai chọi chứ đạt 1,5_1,8kg rồi mà mới 2,5tháng nên còn khá non,chắc chưa xuất được,thịt chưa ngon nên khá áy náy.
Gà lai chọi thì nhờ bác phuocan1985 tư vấn nhé. Chứ dòng gà này em chưa nắm rõ về đặc điểm của nó. Chỉ biết là nó rất khỏe

Bài viết có nội dung tương tự
  • GÀ BỊ GUM
    • Thread starter Thành Công
    • Ngày gửi
  • Hỏi :bồ câu chết nhiều
    • Thread starter channuoikholam
    • Ngày gửi
  • CÁCH PHÒNG CHỐNG NEWCATSLE Ở GÀ TA
    • Thread starter GA TA PHUNG DAU SON
    • Ngày gửi
  • Nuôi thỏ hay hơn nuôi gà???
    • Thread starter Vũ Xuân Tùng