Điểm danh hội nuôi gà tỉnh Tuyên Quang cái nhỉ

• Thread starter thannongtapsu2013
  • Ngày gửi
Xin chào các bạn!
Trước tiên mình xin tự giới thiệu mình là Dìu văn Chung,hiện nay đang sống và làm việc tại xã Lăng Can huyện Lâm Bình Tuyên Quang.Mình công tác trong nghành điện nhưng lại có niềm đam mê với nông nghiệp vì bản thân xuất phát từ nhà nông,hiện tại mình đang thực hiện một mô hình gia trại,chủ yếu là tập trung vào nuôi gà thả vườn (mình nuôi bán chăn thả và bằng nguồn thức ăn sạch không dùng cám công nghiệp,vì nhà vợ mình nấu rượu ngô mình kết hợp cho gà ăn bã ngô và thóc + giun quế,giun quế thì mình nuôi bằng nguồn phân trâu có sẵn).Hôm nay mình lập toppic này rất mong được làm quen với các bạn hội viên trong diễn đàn và đặc biệt ở tỉnh mình để mình cùng học hỏi và trao đổi với nhau những thông tin hữu ích.khi nuôi gà mình đang lo lắng nhất là đầu ra...mình mong được làm quen và đc hỗ trợ đầu ra khi có gà thương phẩm.mình đang nuôi 200 gà con,mình tính nuôi gối thêm 200 nữa rất mong được các bạn hỗ trợ.các bạn vào cho mình biết tên tuổi địa chỉ và có thông tin hữu ích gì thì chỉ giáo cho mình nhé.xin trân trọng cảm ơn mọi người!:lol:

Back