Đồng Nai- Hỏi nơi mua hạt giống cây thuốc lá

• Thread starter Trường Giang
  • Ngày gửi
Bác nào bán hạt giống hay biết chỗ xin chỉ dùm ^_^.
Tôi ở Trảng Bom Đồng Nai . Các địa phận đi dc : tp.hcm , bình dương, đồng nai.Xa quá thì không có thời gian đi dc
Đọc trên wed thấy ở Xã Xuân Tâm Xuân Lộc ĐN có trồng cây thuốc lá sợi vàng nhưng không nắm rõ tt bao nhiu ;). Ai biết thì chỉ thêm dùm tôi
Xin cám ơn

o Tan Phu la que huong cua thuoc la vang, bay gio dang vao mua thu hoach, ban vo duong Ta lai km 125 cua quoc lo 20 , chon nhung trai gia , kho tren cay la chac an nhat,

thuoc la soi vang hien trong o Xuan Tam la loai thuoc say lo, y dinh cua ban muon trong ve thuoc la vang say lo nhu o Xuan Tam hay thuoc sac (thuoc re) roi phoi suong, phoi nang nhu khu vuc Tan Phu, Dinh Quan?
Tai Xuan loc con co them loai thuoc nau (thuoc phoi gio)
Ban cho toi biet ro nhu cau hon toi san sang giup ban, dac biet la khau ky thuat!
Chao nhe!

thuoc la soi vang hien trong o Xuan Tam la loai thuoc say lo, y dinh cua ban muon trong ve thuoc la vang say lo nhu o Xuan Tam hay thuoc sac (thuoc re) roi phoi suong, phoi nang nhu khu vuc Tan Phu, Dinh Quan?
Tai Xuan loc con co them loai thuoc nau (thuoc phoi gio)
Ban cho toi biet ro nhu cau hon toi san sang giup ban, dac biet la khau ky thuat!
Chao nhe!

Thật cảm ơn bác đã reply . Nhờ có bác mà tôi biết thêm về thuốc lá .Thú thật với bác là về cây thuốc lá nguyên bản hay cách chế biến thì tôi không rõ lắm . Cái tôi muốn trồng và muốn hút là loại thuốc lá vấn giấy để hút như thuốc lá điếu vậy . Còn cách phơi sương, phơi gió,phơi nắng thì không biết . Vậy xin hỏi bác loại nào hút thơm,ngon . Xin bác vui lòng chỉ bảo, tôi cảm ơn bác nhiều lắm !

tôi không thấy Bác liên lạc qua mail nghĩ là bác đã tìm được!

[nếu muốn trồng và hút ngon thi nên trồng loại hiện đang trồng ở khu vực Tân Phú - Định Quán. Bay giờ là cuối vụ Bác có thể lang thang lên khu vực này để tìm hạt giống. hiện tại chợ 15 (chợ Phú Lợi) hay 125 - Tân Phú là nơi đang tập trung mua bán nhiều loại thuốc này!

Back