Đồng Tháp....! nên nuôi con gì..?

• Thread starter tranthanhson42a
  • Ngày gửi
xin chào các bác nông dân..!
- mình mới học ra trường và đang đi làm, nhưng số tiền làm ra chắc ko thể chiến thắng trong 5 năm nữa...
- chắc các bác thắt mắc " chiến thắng trong 5 năm ???" . đó là lời hứa của em với người ấy,.. khi người đó và mình chia tay... đúng 30 tuổi thì mình sẽ giàu hơn gia đình cô ấy, vì nhà người ta rất giàu..!
nên quyết tâm của mình rất cao. phải làm cho người ta ko khinh miệt mình.
- mình muốn chăn nôi thêm để góp phần làm tăng thu nhập. mình có thể bỏ ra 100tr và diện tích đất trống cũng nhiều. em muốn nuôi gà ta nhưng còn e ngại vụ H5N1. mong các bác giúp thằng em này..!:4^:

xin chào các bác nông dân..!
- mình mới học ra trường và đang đi làm, nhưng số tiền làm ra chắc ko thể chiến thắng trong 5 năm nữa...
- chắc các bác thắt mắc " chiến thắng trong 5 năm ???" . đó là lời hứa của em với người ấy,.. khi người đó và mình chia tay... đúng 30 tuổi thì mình sẽ giàu hơn gia đình cô ấy, vì nhà người ta rất giàu..!
nên quyết tâm của mình rất cao. phải làm cho người ta ko khinh miệt mình.
- mình muốn chăn nôi thêm để góp phần làm tăng thu nhập. mình có thể bỏ ra 100tr và diện tích đất trống cũng nhiều. em muốn nuôi gà ta nhưng còn e ngại vụ H5N1. mong các bác giúp thằng em này..!:4^:
Ở chổ bạn gần sông ko? Nếu gần sông thì nuôi ếch bằng vèo kết hợp nuôi cá ở dưới mình thấy mấy mô hình ở đó rất hiệu quả.Bạn nên đi tìm hiểu thực tế ở địa phương chứ bạn ở diễn đàn như thế này ko thì ko ổn đâu. Bạn ở Huyện nào vạy? Ra trường ngành gì vậy?

Last edited by a moderator:
anh yêu người ta trong khi người ta chê anh nghèo,anh phấn đấu để cưới được người ta à.
vậy khi anh giàu rồi sẻ cưới được người ta cộng trừ nhân chia của cải của 2 vợ chồng anh khoảng 1 vài tỉ chẳng hạn . gặp đợt xui rủi rồi chỉ còn 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng liệu cô ấy có còn cho anh thêm 5 năm tái ngiệpp nữa hay không hay cô ấy bỏ đi với người khác giàu có khi anh ở lại với 1 túp lều tranh ,

chúc anh con đường anh chọn thật như ý

anh yêu người ta trong khi người ta chê anh nghèo,anh phấn đấu để cưới được người ta à.
vậy khi anh giàu rồi sẻ cưới được người ta cộng trừ nhân chia của cải của 2 vợ chồng anh khoảng 1 vài tỉ chẳng hạn . gặp đợt xui rủi rồi chỉ còn 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng liệu cô ấy có còn cho anh thêm 5 năm tái ngiệpp nữa hay không hay cô ấy bỏ đi với người khác giàu có khi anh ở lại với 1 túp lều tranh ,

bác nói chí phải.
chúc bạn tranthanhson42a sớm phát đạt và chọn được 1 người bạn đời yêu bạn chứ không phải yêu gia tài của bạn

Hình như là 2 người đó chia tay rồi bác khungcuaso ơi . bác tranthanhson42a muốn 5nam nữa se giàu hơn nhà người đó chứ không phải cưới người đó
thân !

có mục tiêu để mà phấn đấu thế thì tốt rồi !
anh bán dế giống thì khuyên nuôi dế chị bán gà giống thì khuyên nuôi gà
bạn phải có định hướng đi rồi anh em sẻ giúp nó cụ thể hơn,100 triệu bạn phải "gói" kỷ nha !
chúc bạn 5 năm sau.....có bạc tỷ

Mình thấy bạn Khungcuaso noi hay đấy.chúc bạn thành công;)

vì muốn cho người xưa biết mặt, anh đã tìm đến agriviet. chúc mừng anh, mình có ý kiến, hay anh đem 100 chai đó đi cửa đổ em nào xấu nhất Đồng Tháp nhưng giàu có nhất vùng rồi thiếu gì cơ hội phục thù còn không thì nuôi 1 con ma đề. cuối tuần chọc chơi.

Tôi rất thích bạn có chí như vậy, không như nghe ca nhạc,
chỉ thấy than thở khóc lóc em đi lấy chồng, con sáo sang
sông, nghe chẳng có chí trai chi cả, thảo hèn con gái nó
chạy sớm.
*
Từ khi vào AgriViet, tôi dần dần nghĩ đến chăn nuôi, và
chăm nghĩ đến Rắn Hổ các loại kể cả Hổ Chúa và Tắc kè .
Để chăn nuôi chúng, phải có trại chăn nuôi Cóc và Chuột .
Để nuôi Cóc, phái có trại nuôi Dế và Cào Cào, Châu Chấu .
Cào Cào, Châu Chấu chưa từng ai nuôi, nhưng nuôi Dế thì
đã có người nghĩ ra rồi, sao lại không với Cào Cào, Châu Chấu?
Cóc con mới bằng hạt đậu, đã có dế con bằng hạt tấm cho nó
ăn rồi. Sau đó, còn có trại nuôi SuperWorm, Trùn, để cho Cóc
ăn . Toàn sâu bọ và động vật máu lạnh thôi. Đồng Tháp nhiệt
độ và độ ẩm rất tốt cho loài máu lạnh . Tương lai các loại
Rắn Hổ và Tắc kè bạn có hàng trăm Tấn cũng không đủ cho thị
trường Trung Quốc đâu. Chỉ cần một thửa ruộng lúa nước 1 sào
để cho Cóc đẻ và nuôi nòng nọc thôi. Lúa vẫn cấy gặt như thường
không mất gì cả. Nghe nói trại Dế, trại Chuột, trại Cóc thì
sợ tốn đất lắm, nhưng mỗi trại chỉ là một buồng thôi, và có
thể là trong 1 toà nhà nhiều tầng.
*
Ở đây đã có bạn Nuôi Dế và bạn Xuân Vũ đủ để giúp bạn nuôi
Dế và Rắn rồi. Nuôi Cóc và Chuột thì còn dễ hơn nhiều.
*
Tôi tin bạn mà nuôi Rắn Hổ, thì nhất định thành công .
*

-_-theo tui nghĩ nuôi con gì củng có cái khó của nó :wub:cần nhất là phải đam mê và cố gắng học hỏi thôi:1^:nhưng chăn nuôi là ngành nhìu rủi ro đấy

Ngành nào mà không nhiều rủi ro bác?
Mình theo ngành nào thì học hỏi kinh nghiệm ngành đó để giảm bớt rủi ro đó chứ . :)

uhm nhàng nào cũng rủi ro cả, cận thận từ bước rủi ro thì ít hơn,

Hix, ai bỉu leo lên cho cao rùi giờ than trách chi, như tui nè, biết thân phận thấy giàu là né trước lấy mình ze..cạp đất àh.Không biết quyết tâm của bạn tới bao nhiêu, biết đâu chừng gặp phải..người ấy(khác người ấy) lại quên mất ấy chứ.Chúc bác thành công (không biết em có đợi được 5 năm nữa không, đu theo giá hông nổi)

Hình như là 2 người đó chia tay rồi bác khungcuaso ơi . bác tranthanhson42a muốn 5nam nữa se giàu hơn nhà người đó chứ không phải cưới người đó
thân !
ý em là vậy đó..........
Ở chổ bạn gần sông ko? Nếu gần sông thì nuôi ếch bằng vèo kết hợp nuôi cá ở dưới mình thấy mấy mô hình ở đó rất hiệu quả.Bạn nên đi tìm hiểu thực tế ở địa phương chứ bạn ở diễn đàn như thế này ko thì ko ổn đâu. Bạn ở Huyện nào vạy? Ra trường ngành gì vậy?
kênh gạch bao la ạ. mình ở huyện tháp mười, xã tân kiều. ra trường 2 bằng : cao đẳng sư phạm toán, y sỹ đa khoa định hướng y học dự phòng.! em cũng thấy thích hợp nuôi ếch, nhưng thấy số người thất bại khiếp quá
Tôi rất thích bạn có chí như vậy, không như nghe ca nhạc,
chỉ thấy than thở khóc lóc em đi lấy chồng, con sáo sang
sông, nghe chẳng có chí trai chi cả, thảo hèn con gái nó
chạy sớm.
*
Từ khi vào AgriViet, tôi dần dần nghĩ đến chăn nuôi, và
chăm nghĩ đến Rắn Hổ các loại kể cả Hổ Chúa và Tắc kè .
Để chăn nuôi chúng, phải có trại chăn nuôi Cóc và Chuột .
Để nuôi Cóc, phái có trại nuôi Dế và Cào Cào, Châu Chấu .
Cào Cào, Châu Chấu chưa từng ai nuôi, nhưng nuôi Dế thì
đã có người nghĩ ra rồi, sao lại không với Cào Cào, Châu Chấu?
Cóc con mới bằng hạt đậu, đã có dế con bằng hạt tấm cho nó
ăn rồi. Sau đó, còn có trại nuôi SuperWorm, Trùn, để cho Cóc
ăn . Toàn sâu bọ và động vật máu lạnh thôi. Đồng Tháp nhiệt
độ và độ ẩm rất tốt cho loài máu lạnh . Tương lai các loại
Rắn Hổ và Tắc kè bạn có hàng trăm Tấn cũng không đủ cho thị
trường Trung Quốc đâu. Chỉ cần một thửa ruộng lúa nước 1 sào
để cho Cóc đẻ và nuôi nòng nọc thôi. Lúa vẫn cấy gặt như thường
không mất gì cả. Nghe nói trại Dế, trại Chuột, trại Cóc thì
sợ tốn đất lắm, nhưng mỗi trại chỉ là một buồng thôi, và có
thể là trong 1 toà nhà nhiều tầng.
*
Ở đây đã có bạn Nuôi Dế và bạn Xuân Vũ đủ để giúp bạn nuôi
Dế và Rắn rồi. Nuôi Cóc và Chuột thì còn dễ hơn nhiều.
*
Tôi tin bạn mà nuôi Rắn Hổ, thì nhất định thành công .
*
em sợ rắn ạ..! cảm ơn bác đã giúp.
Hix, ai bỉu leo lên cho cao rùi giờ than trách chi, như tui nè, biết thân phận thấy giàu là né trước lấy mình ze..cạp đất àh.Không biết quyết tâm của bạn tới bao nhiêu, biết đâu chừng gặp phải..người ấy(khác người ấy) lại quên mất ấy chứ.Chúc bác thành công (không biết em có đợi được 5 năm nữa không, đu theo giá hông nổi)
chuyện không như bác nghĩ đâu ạ...! quyết tâm..............

anh noi hay lém :1^: :huh:

theo bạn thì bạn muốn giàu như thế nào? bạn có đất, trí thức và có vốn hàng trăm triệu nữa, tôi đang mơ những thứ bạn đang có. nếu tôi có được như bạn thì tôi sẽ giào sớm hơn 5 năm. mà rất tiêc ....
nếu bạn có thời gian + sự quyết tâm làm giàu thêm nữa tôi đề xuất như sau:
1- trồng cỏ + nuôi bò cái sinh sản + nuôi trùn quế: cỏ cho bò ăn, phân bò cho trùn ăn và phân trùn bón cho cỏ => sản phẩm là bò, trùn, phân bò, phân trùn, cỏ ... toàn là những thứ rất dễ tiêu thụ.
2- nuôi cóc, nhái, ếch, chuột + rắn ri voi, long thừa: cái này trên diển đàn nói nhiều rồi.
3- nuôi các loại gà: gà sao, gà ta, đuôi dài, nòi, tre, le le, vịt trời ... cái này dễ nuôi và dễ tiêu thụ không tiêu thụ hết thì cũng có thể dùng đãi ace trên diễn đàn.
tôi chỉ biết bấy nhiêu thôi tôi chúc bạn chọn được việc làm hợp với sở thích của mình.
nếu bạn tìm được cây trồng vật nuôi nào giúp bạn giàu lên trong 5 năm tới thì đưa lên chia sẽ cho bà con tham khảo với. tôi tin chắc là có nhiều người theo học hỏi bạn lắm đó.

theo bạn thì bạn muốn giàu như thế nào? bạn có đất, trí thức và có vốn hàng trăm triệu nữa, tôi đang mơ những thứ bạn đang có. nếu tôi có được như bạn thì tôi sẽ giào sớm hơn 5 năm. mà rất tiêc ....

Rất tiếc đó chỉ là...mơ đúng không bác

Back