Dự án xây dựng trại gà?

• Thread starter vitconkute0607
  • Ngày gửi
em muốn xây dựng trại gà nhưng không biết bắt đầu từ đâu và như thế nào vì liên quan đến cả môi trường và vốn nên em muốn có dự án cụ thể. bác nào biết giúp em luôn với nhé. em cảm ơn các bác nhiều!

để làm một chuồng gà thì ở quê em người ta tÍnh tổng chi phí nguyên vật liệu v,v,v, để làm chuồng cho 1000 con gà mái đẻ lên tới 50 triệu đồng vn
vì họ làm kều chuồng lền nhưng vật liệu chủ yếu bằng tre gỗ lên không tốn chi phí
khi làm chuồng bác lên chon địa điểm hớp lý và lên chú ý những cái em lêu sau đây
không lên làm chuồng nơi có nhiều rác hay hố rác , không lên làm chuồng gần đường đi lại , chỗn đông người , trường học ,tránh tránh sa nhưng lò mổ gia cầm , chợ v,v,v vì nhưng cái này rất có khả năng chuyền bệnh sang gà của bạn
không lên chung với chuồng châu bò ,lợn v,v,v
làm chuồng lên làm ở nơi cao ráo dễ thoát nước dưới hướng gió
hướng chuồng là nam hay đông nam cho mặt trời rọi vào buổi sáng để diệt khuẩn và chống ẩm mốc
và làm chuồng lên có kho để thức ăn hay chứng v,v,v

em chỉ có thể giúp được như vậy mong bác thông cảm

Last edited:
Bác ơi cá link của bác báo lỗi rồi ạ. Bác xem gửi lại cho cháu với cháu cảm ơn nhiều ạ

Bác ơi cá link của bác báo lỗi rồi ạ. Bác xem gửi lại cho cháu với cháu cảm ơn nhiều ạ
cảm ơn bác nha em cũng không biết tại sao lại thế để kiểm tra lại

--------

Hình như wep đã thay đổi đường link lêm mới thế em sửa chữ kí lại rồi bây giờ ok rồi
bác núc nào rảnh nghé thăm nha
em cảm ơn rất nhiều

Last edited:
thực ra thì em muốn chăn nuôi gà công nghiệp. em muốn chăn gà trắng nuôi tư không cần nuôi gia công nên bắt buộc em phải có dự án lên thì ngân hàng mới cho vay vốn và môi trường không bắt chẹt em nữa nên em cần có dự án chi tiết và bản thiết kế để trình ra cho họ xem.
các bác giúp em nhe! thank's các bác..........

thực ra thì em muốn chăn nuôi gà công nghiệp. em muốn chăn gà trắng nuôi tư không cần nuôi gia công nên bắt buộc em phải có dự án lên thì ngân hàng mới cho vay vốn và môi trường không bắt chẹt em nữa nên em cần có dự án chi tiết và bản thiết kế để trình ra cho họ xem.
các bác giúp em nhe! thank's các bác..........
Thực sự nếu chỉ nói vắn tắt như bạn thì mọi ngừoi rất khó giúp bạn.Bạn phải nói rõ bạn đã có gì? Bạn cần quy mô cụ thể như thế nào?(dựa trên những điều bạn có hiện tại). Mong muốn của ban có một trại gà như thế nào? Nói chung là rất rất nhiều.Bạn hãy định hình cho mình một viễn cảnh bạn sẽ làm gì?Làm như thế nào? Bạn hãy bắt tay vào làm,nãy sinh vấn đề gì thì nêu lên đây.Em nghĩ lúc đó các bác trên diễn đàn này sẽ nhiệt tình giúp bạn.
Mến!

ở thời điểm này bác có tiền nên đầu tư lĩnh vực khác đi bác a. giá cả bấp bênh dịch bệnh đang phức tạp nuôi gà giờ phiêu lắm bác a.

em đã có mặt bằng là khoảng 3000m2 có vốn trong tay và kinh nghiệm chăn nuôi nên muốn đầu tư chăn nuôi gà gia công 2000 con vậy em cần có dự an và bản thiết kế chi tiết để phòng tài nguyên và môi trường cho phép xây dựng ai có bản thảo chi tiết hoặc link gửi cho em với!
em đang rất cần càng nhanh càng tốt nhé bác!
cảm ơn các bác rất nhiều

--------

em đã có mặt bằng là khoảng 3000m2 có vốn trong tay và kinh nghiệm chăn nuôi nên muốn đầu tư chăn nuôi gà gia công 2000 con vậy em cần có dự an và bản thiết kế chi tiết để phòng tài nguyên và môi trường cho phép xây dựng ai có bản thảo chi tiết hoặc link gửi cho em với!
em đang rất cần càng nhanh càng tốt nhé bác!
cảm ơn các bác rất nhiều

Last edited by a moderator:
mình cần làm bioga dể chạy máy phát điện cho trại heo lạnh bạn cho mình giá đi

Bạn tính nuôi bao nhiêu con, vốn có bao nhiêu, hãy nói rỏ ra để những người có kinh nghiệm giúp bạn
Theo mình nha nếu bạn nuôi khoảng 1000 đến 2000 con bạn có nghĩ nên nuôi trùn trước không. Nó sẽ giảm chi phí thức ăn,từ đó nếu giá gà có bị giao động hay trong chăn nuôi tỷ lệ hao hụt cao , nó có thể bảo vệ được đồng vốn của bạn.
Nếu có sai chém em nhẹ tay thôi nha

Back