dự định nuôi chó cỏ bán thịt

• Thread starter VUONGVESPA_CR
  • Ngày gửi
chào cả nhà.tình hình là em đang loay hoay tìm con vật nuôi cho phù hợp với mình.lúc trước thì định nuôi bồ câu.nhưng thấy ko phù hợp.năm nay em dự định nuôi chó cỏ bán cho các quán thịt cầy tơ.mong cả nhà góp ý 1 chút.về giá cả, kinh nghiệm những ai đã nuôi giùm em 1 tý.

Nuôi chó mà xuất sang Hàn Quốc thì chắc là có lời nhuận lớn lắm.
Chúc cho nghề nuôi chó phát triển, em có nghe ở phía Bắc có người thành tỷ phú nhờ nuôi chó, mà em thấy nuôi theo cách đó thấy không thiện cảm lắm. Khi nuôi người ta cắt lưỡi không cho chó sủa, chọc mù mắt... thấy mà sợ.
Chó bị cắt lưỡi làm sao nó ăn uống được?

Cháo các bác.Em thì còn nhỏ,cũng gia nhập diễn đàn chưa lâu.Thấy các bác bàn luận sôi nổi quá em cũng xin được góp 1 chút ngu ý...
-Chó,thì em ko biết nhiều.Tuy nhiên em thấy đầu ra của nó mái thoải đi.Việt Nam ai mà chả ăn thịt chó,trừ những người ăn chay.
-Chó,nuôi nó mà sợ tội nghiệp thì con gà,con heo nó cũng như vậy chứ.Mình nuôi mình bán chứ mình có trực tiếp làm thịt nó đâu.
-Chó, cắt lưỡi và làm điếc tai nó thì việc đó mới thực sự là tội nghiệp nó.
==>> Theo em nghĩ.Nuôi chó OK nhưng phải tìm cách làm hay và tính toán chi li mới lãi được.Xây trại cho nó rõ ràng cũng khá tốn kém,còn vấn đề tiếng ồn cần xử lí nữa,thịt giá cao nhưng nó ăn cũng rất nhiều.Có bác nào tính được 1 con chó cỏ hoặc chó lai từ lúc sinh đến khi được 10kg mất bao nhiêu thức ăn không chỉ giáo anh em với.

thật tình nhìn những chú chó nằm trong lồng sắt thấy tội quá. Theo ý của tui thì nên nuôi chó Berger, Phú Quốc hay Rott Weiler gì đó bán cũng ngon tiền lắm, mấy loại chó này thì yên tâm không ai dám ăn thịt vì sợ bị đứt ruột :)

Hoàn toàn chính xác , còn thiếu gì cách làm giàu từ con chó (con vật khôn ngoan và thân thiệt) nhất thiết gì mà phải buôn bán chứ , chử thớt phài tham khảo kỷ lời khuyên này nhé

cái này nói chung là tỳ tâm con người thôi, với mình thì chó và mèo là 2 con vật thân nên mô hình này là không thể, mình mong là các bạn cũng giống như mình, các bạn search trên google câu chuyện về chú chó hachi đợi chủ trong 9 năm trời thì các bạn sẽ nghĩ khác. thà nuôi những con không mến tay mến chân chứ nhưng con mến tay mến chân rồi thì nó có chết mình cũng đem đi chôn thôi.

nuôi chó thịt

chào các bác.hihi ở diễn đàn này chắc toàn bề trên cả thôi.
em là sinh viên chuẩn bị năm cuối cùng học công nghiệp nghanhf điện tử.Nhưng mà chắc tại là con nhà nông nên máu chăn nuối từ nhỏ.
Em cũng có ý tưởng nuôi chó thịt (hihi đã suy nghĩ rất nhiều) cho nên mới vào diễn đàn này cũng đã đọc hết các ý kiến của các bác em thấy thế này.
Thứ nhất. các bác bảo chó nó có tình cảm với người cái đấy em công nhận nhưng chỉ là những con tốt không phá hoại.Có những con nuôi nó phá hoại kinh khủng(một đàn gà con vứa nỏ cho đi tong luôn) cho nên mình sẽ phân ra chó dữ nhà riêng và chó làm kinh tế riêng.các bác ạ muốn giàu thì phải tàn nhẫn một teo thôi cũng như thương trường vậy thôi người ta sống thì mình toi và ngược lại (em là người sống tình cảm thậm chí yếu đuối nhưng va chạm nhièu đúc rút ra hihi lạc đè rồi)
Thứ hai:Chúng ta vẫn ăn thịt chó đó thôi mà đa số là chó canh nhà (có tình cảm với con người) và mình bán đi chứ đậu phải tự mình giết thịt nó (một hướng khác là có thể nuôi chó giống sẽ không bị thịt)
hihi có gì không phải mong các bề trên bỏ qua.nhưng mà dự định của em la vừa lam trong công nghiệp vừa nông nghiệp đó là chăn nuôi (nuôi chó hoặc là bồ cậu)

Con Lợn mà nuôi chung với người như Chó, Mèo, thì cũng có tình
hơn Mèo nữa đấy. So với Chó thì ngang ngửa. Chỉ vì Lợn không
phải là giống săn mồi, nên nó không cắn để bảo vệ chủ như chó
thôi. Xưa có câu Khuyển Mã Tri Tình, tức là Chó và Ngựa thì có
tình. Thật ra, chúng so với Voi còn thua xa, mà nào ai trên
đời có Voi đâu mà biết nó có tình với chủ? Voi khi thấy xương
Voi trên đường đi của chúng, thì chúng còn hôn hít, quyến luyến
và buồn rầu nữa kia. Chó đâu có được điều đó? Còn hơn cả người
nữa.
*
Đúng như có bạn nói, ai cũng có số phận. Trời sinh Voi, thì sinh
cả Cỏ cho nó ăn. Chả lẽ Trời lại ác? Chúng ta ăn Gà, Lợn, Bò hàng
vạn triệu con trên trái đất, có thấy ai nói ác đâu? Càng ăn, càng
nuôi nhiều. Vậy thì nuôi Gà Lợn Bò không ác hay sao? Nuôi cho
chúng đẻ nhiều thì chúng càng bị giết nhiều, mà lại coi nuôi mà
không ăn là tốt? Người Mỹ có tiếng là nhân đạo, Ngựa, Chó, Mèo,
Bồ Câu không ăn, nhưng cũng có tiếng là làm nhiều súng đạn, và
ném bom nhiều nhất. Miệng Nam Mô, Bụng Bồ Dao Găm. Ai thương Chó
và không ăn Chó, thử nghĩ mình có tình với Cha Mẹ, và Anh Chị Em
mình đã đủ đạo chưa, có mang tiền cho người nghèo khổ chưa, hãy
mang tiền chuộc những con Chó sắp bị ăn thịt trong các quán thịt
Chó đi đã.
*
Tôi thì cho chuyện người ăn thịt các con vật khác là thường, chẳng
kiêng Chó Ngựa mà ăn thêm nhiều Bò Lợn thay vào cái thú thèm thịt
của người Mỹ. Tôi cũng chẳng coi cái thủ đoạn Cắt Lưỡi, Chọc Mắt,
Chọc Tai vật nuôi là hay. Tôi đã từng coi người ta buôn mấy chục
con chó mỗi ngày và hàng tháng trời, chẳng có tiếng chó sủa chó
tru gì cả. Người nào nói nuôi Chó ồn, chỉ là nói bậy, nói mò. Chỉ
có lò mổ Lợn thì có tiếng eng éc vang xóm khi chọc tiết thôi. Các
tiệm bán súc vật làm cảnh ở Mỹ, tiệm nào cũng có chục hơn chục ngót
các chó các loại, mùi hôi sặc sụa, nhưng nào đâu có tiếng ồn? Chả
lẽ họ đang bán các con chó bị cắt lưõi, chọc tai rồi?
*
Trở lại chuyện kinh doanh nuôi chó, tôi chắc tỷ lệ thức ăn so với
tỷ lệ lên ký của Chó chắc không thể sánh với Heo. Vì vậy, nếu có
nguồn thức ăn rẻ (thức ăn thừa ở tiệm cơm phở) thì mới có thể nuôi
Chó có lời.
*

chào cả nhà.tình hình là em đang loay hoay tìm con vật nuôi cho phù hợp với mình.lúc trước thì định nuôi bồ câu.nhưng thấy ko phù hợp.năm nay em dự định nuôi chó cỏ bán cho các quán thịt cầy tơ.mong cả nhà góp ý 1 chút.về giá cả, kinh nghiệm những ai đã nuôi giùm em 1 tý.
nuôi loại nầy có bạn bè kẹt mồi là ok

Em cũng đang có dự định như bác chủ thớt đây.

Lọ mọ tìm trên google thì ra trang này ... nên đăng kí cái nick để học hỏi thêm.
Gia đình vốn là nông dân, cho dù bây giờ em đã có công việc ổn định nhưng thấy tòn tòn đủ xài qua ngày, thấy đất đai nhà còn rộng lại cách xa khu dân cư nên em có dự định mở trại chăn nuôi.
Heo thì nhiều người nuôi rồi, gà thì dịch liên miên, nhím hay heo rừng lai thì trong xã cũng nhiều người nuôi mà chả thấy hiệu quả.
EM đã tham quan một vài trại nuôi ếch.... nhưng thấy cũng ko khả quan.

Nhờ các bác, các anh chị có kinh nghiệm xin chia sẻ thêm. Và giới thiệu cho em vài địa chỉ trại nuôi chó để đến học hỏi kinh nghiệm về kĩ thuật, chuồng trại, thuốc men phòng ngừa...vvv.

Chân thành cảm ơn ạ !

Voi khi thấy xương
nữa.
lúc trước cạnh nhà cháu có quán thịt chó,nhà có nuôi 1 con chó mà rất ít khi phải cho nó ăn vì khi quán thịt chó mở cửa nó sang ở luôn trong quán để ăn xương đồng loại,có lúc nó mang về sân cái thủ chó nhìn mà khiếp
chuyện làm điếc chó bằng cách chọc thủng màng nhĩ là sai lầm vì:màng nhĩ có 2 chức năng cơ bản là thu nhận âm thanh và bảo vệ tai giữa,khi màng nhĩ thủng thì vi khuẩn xâm nhập gây viêm tai giữa,chó đau ốm thường xuyên sao lớn được,mặt khác thậm chí chọc thủng hết 2 màng nhĩ nhưng chó vẫn k bao giờ bị điếc hoàn toàn được.ở người thủng rộng 2 màng nhĩ còn k điếc hoàn toàn chứ huống chi là chó(có thính lực gấp nhiều lần con người).muốn làm điếc hoàn toàn thì phải gây điếc tiếp nhận(tức là điếc tai trong hay thần kinh).nhưng nghĩ thấy k hay ho j

Con Lợn mà nuôi chung với người như Chó, Mèo, thì cũng có tình
hơn Mèo nữa đấy. So với Chó thì ngang ngửa. Chỉ vì Lợn không
phải là giống săn mồi, nên nó không cắn để bảo vệ chủ như chó
thôi. Xưa có câu Khuyển Mã Tri Tình, tức là Chó và Ngựa thì có
tình. Thật ra, chúng so với Voi còn thua xa, mà nào ai trên
đời có Voi đâu mà biết nó có tình với chủ? Voi khi thấy xương
nữa.
*
Đúng như có bạn nói, ai cũng có số phận. Trời sinh Voi, thì sinh
cả Cỏ cho nó ăn. Chả lẽ Trời lại ác? Chúng ta ăn Gà, Lợn, Bò hàng
vạn triệu con trên trái đất, có thấy ai nói ác đâu? Càng ăn, càng
nuôi nhiều. Vậy thì nuôi Gà Lợn Bò không ác hay sao? Nuôi cho
chúng đẻ nhiều thì chúng càng bị giết nhiều, mà lại coi nuôi mà
không ăn là tốt? Người Mỹ có tiếng là nhân đạo, Ngựa, Chó, Mèo,
Bồ Câu không ăn, nhưng cũng có tiếng là làm nhiều súng đạn, và
ném bom nhiều nhất. Miệng Nam Mô, Bụng Bồ Dao Găm. Ai thương Chó
và không ăn Chó, thử nghĩ mình có tình với Cha Mẹ, và Anh Chị Em
mình đã đủ đạo chưa, có mang tiền cho người nghèo khổ chưa, hãy
mang tiền chuộc những con Chó sắp bị ăn thịt trong các quán thịt
Chó đi đã.
*
Tôi thì cho chuyện người ăn thịt các con vật khác là thường, chẳng
kiêng Chó Ngựa mà ăn thêm nhiều Bò Lợn thay vào cái thú thèm thịt
của người Mỹ. Tôi cũng chẳng coi cái thủ đoạn Cắt Lưỡi, Chọc Mắt,
Chọc Tai vật nuôi là hay. Tôi đã từng coi người ta buôn mấy chục
con chó mỗi ngày và hàng tháng trời, chẳng có tiếng chó sủa chó
tru gì cả. Người nào nói nuôi Chó ồn, chỉ là nói bậy, nói mò. Chỉ
có lò mổ Lợn thì có tiếng eng éc vang xóm khi chọc tiết thôi. Các
tiệm bán súc vật làm cảnh ở Mỹ, tiệm nào cũng có chục hơn chục ngót
các chó các loại, mùi hôi sặc sụa, nhưng nào đâu có tiếng ồn? Chả
lẽ họ đang bán các con chó bị cắt lưõi, chọc tai rồi?
*
Trở lại chuyện kinh doanh nuôi chó, tôi chắc tỷ lệ thức ăn so với
tỷ lệ lên ký của Chó chắc không thể sánh với Heo. Vì vậy, nếu có
nguồn thức ăn rẻ (thức ăn thừa ở tiệm cơm phở) thì mới có thể nuôi
Chó có lời.
*

Cảm ơn anhmytran tư vấn phân tích rất cụ thể rõ ràng khi nuôi con vật nầy ...

Làm sao cho chó không sủa?

Có lẽ đáng sợ nhất của mấy con chó là tiếng ồn, vì cơ bản bệnh tật của nó không nhiều lắm, ve chó hay ghẻ chó giờ mua thuốc tiên 1 mũi là ko có 1 con nào cả. Em nghĩ là nếu làm mà có kinh tế thì mình cứ làm, nhưng nếu giá chó dưới 50k/1kg thì có lẽ không đạt lời lắm 1 con 10kg = 500k con chó ngon tầm 8-9 tháng lông vàng mượt và thời kỳ động dục = cầy tơ, thì e rằng nếu nuôi quy mô khó có thể lời.
Bác định nuôi thì nhớ nhé, chọn con chó màu vàng
Việc làm sao cho con chó nó không sủa = ko có tiếng ốn
Thì em có tham khảo thấy thấy này, con chó có mũi với tai rất thính nên đó là điểm yếu của nó
Nó sẽ không chịu được sóng âm t. chính là sóng của máy đuổi côn trùng, đuổi muỗi đó. bác dùng phần mềm đuổi muỗi bật loa to cỡ lớn chắc nó cũng im re ( em chưa thử)
Còn 1 số cách về mùi những em nghe chừng ko hiệu quả
Bác nào nuôi thử chưa ạ!

1 con sủa thì trăm con sủa(chó hùa mà)khỏi ngủ lun
Tỷ lệ đồng đều không cao(khi cho ăn sẽ giành ăn cắn nhau)
Bệnh nhiều
Chậm lớn
Giá không cao lắm
Chỉ đc cái đầu ra luôn dồi dào

Voi khi thấy xương
nữa.
lúc trước cạnh nhà cháu có quán thịt chó,nhà có nuôi 1 con chó mà rất ít khi phải cho nó ăn vì khi quán thịt chó mở cửa nó sang ở luôn trong quán để ăn xương đồng loại,có lúc nó mang về sân cái thủ chó nhìn mà khiếp
chuyện làm điếc chó bằng cách chọc thủng màng nhĩ là sai lầm vì:màng nhĩ có 2 chức năng cơ bản là thu nhận âm thanh và bảo vệ tai giữa,khi màng nhĩ thủng thì vi khuẩn xâm nhập gây viêm tai giữa,chó đau ốm thường xuyên sao lớn được,mặt khác thậm chí chọc thủng hết 2 màng nhĩ nhưng chó vẫn k bao giờ bị điếc hoàn toàn được.ở người thủng rộng 2 màng nhĩ còn k điếc hoàn toàn chứ huống chi là chó(có thính lực gấp nhiều lần con người).muốn làm điếc hoàn toàn thì phải gây điếc tiếp nhận(tức là điếc tai trong hay thần kinh).nhưng nghĩ thấy k hay ho j
• Con vật nó cũng có tình đồng loại

Không nên nuôi chó thịt bạn ah!
Mình đã từng tìm hiểu qua rồi.
Muốn có năng xuất cao thì bạn phải làm một số động tác mà mình cho là nhẫn tâm!
1- Chọc thủng màng nhĩ (ko nghe gì => ko sủa=> ko tiêu hao năng lượng)
2- Chọc mù mắt (ko nhìn=>đời luôn là bóng đêm=> nên chỉ có thể đi ngủ,đói thì dậy ăn=> ko tiêu hao năng lượng)
Còn nuôi bình thường thì ko có lãi đâu bạn ah!

Minh cung dang co am muu nuoi cho thit day, minh co nguoi ban o TP HCM gan mot trai nuoi cho thit, ho lam an rat hieu qua, nhung truoc tien phai biet cach lam cho no diec tai vay la cho chi an va ngu nhu heo thoi, nhung ky thuat lam cho diec tai thi minh chua biet, minh se tim hieu them , co thong tin gi moi minh se pho bien cung moi nguoi !
Ở đời có nhiều thứ tốt đẹp để học để làm giàu kiến thức, nuôi dưỡng tâm hồn mình và hướng đến chân, thiện, mỹ. Không nên tìm tòi học một thứ tàn nhẫn như vậy. Cũng giống như chúng ta, tạo hóa đã ban cho các chú cẩu các giác quan để nhận biết cuộc đời, để sống một cuộc sống bình thường như bao loài vật khác. Bạn nỡ lòng nào tước đoạt quyền được nghe tiếng kêu của đồng loại, tiếng gọi của người chủ, và quyền được thưởng thức những âm thanh của cuộc sống...

Em cũng đang muốn nuôi chó như bác chủ Pic.Bác nào biết cách chỉ giúp :D

dự định nuôi chó cỏ bán thịt

up up

Back