Dùng thuốc gì cho vịt tăng trong mau nhất đây anh em

Dự là em còn 15 ngày xuất bầy vịt tàu rằn anh e cho ý kiến dùng thuốc tăng trọng nào hiệu quả ta.....:1^: mà giờ cũng ko mún bán lắm có 35k/kg chán!
Dùng sữa pediasure hoặc dealac enfago A+++

đang hỏi thật mà bác tl vãi hàng quá!....
mình nói thật mà vì nếu dùng mấy cái tăng trọng là thuốc mình biết nhưng mình khuyên bạn không lên dùng. tầm này nếu vịt của bạn gầy quá có thể cho nó ăn thêm bã bia và cám đậm đặc. bạn đã làm cách đó chưa

Dự là em còn 15 ngày xuất bầy vịt tàu rằn anh e cho ý kiến dùng thuốc tăng trọng nào hiệu quả ta.....:1^: mà giờ cũng ko mún bán lắm có 35k/kg chán!

Trước đây mình cũng nuôi vịt siêu thịt (super tàu)
Khi sắp được bán mình cho ăn cám công nghiệp dành cho lợn thịt để cho chúng tích nước, tăng cân.
Trong thời gian này con vịt của bạn sẽ uống nước rất nhiều do thức ăn cho lợn có hàm lượng muối nhiều, mặn hơn các loại thức ăn gia cầm khác => Bạn phải cung cấp đủ nước cho chúng.
Nên chộn lẫn với cám đang dùng cho chúng tập ăn từ từ. Thay cám đột ngột con Vịt sẽ ăn kém đi và dễ bị tiêu chảy.

Bạn nuôi có nhiều không?
Được mấy tháng rồi?
Bạn ở đâu mà Vịt tàu có 35k/kg? Chỗ mình vịt tàu trên 4kg hiện tại là 45k/kg (Vĩnh phúc)

Ps: Có gì cần alô cho mình 0968505010

ah, cách đó dễ mà, lùa bầy vịt của bạn vào chuồng, để nhịn khát nữa ngày, sau đó thuốc tăng trưởng cây trồng, hoà với nước đậm đậm 1 tí, mai lên cân vèo vèo

Mua ruốc trộn vào là 15 ngày béo hết cho mà xem.

cho uống Vitamin C cách ngày bán 4 - 5 ngày . Kết hợp cho ăn cám heo giai đoạn 2 , Nó lên cân nhanh lắm. Vì giữ nước trong cơ thể, nhưng khi luộc lên nó ngóp lại như vịt lúc còn non ấy :(

cho uống Vitamin C cách ngày bán 4 - 5 ngày . Kết hợp cho ăn cám heo giai đoạn 2 , Nó lên cân nhanh lắm. Vì giữ nước trong cơ thể, nhưng khi luộc lên nó ngóp lại như vịt lúc còn non ấy :(
Thế thì thà hoà thuốc tránh thai vào cám cho nó sơi có mà căng da lông luôn.
làm ăn thế ko có ổn à đâu

nói hài ghê quá đi, thế đối với gà đc hok bác, có thể đọn chuối vào dạ dày hoặc bơm nước zo để tăng cân

TienChip có lí ta keke phải làm theo mới dc.....>< :8^: Tuy có hơi ác.....

--------

Vãi cả thuốc tăng trưởng cây trồng!!.. Mún giết hết bầy zịt nak....:7^:

Last edited:
TienChip có lí ta keke phải làm theo mới dc.....>< :8^: Tuy có hơi ác.....

--------

Vãi cả thuốc tăng trưởng cây trồng!!.. Mún giết hết bầy zịt nak....:7^:

thế biết trò cho gà uống paracetamon ko

Nghe các bác nói về thuốc ... sợ quá ... chỉ còn mấy ngày lên đĩa ... Đúng là dân ta lừa dân mình ...

Nghe các bác nói về thuốc ... sợ quá ... chỉ còn mấy ngày lên đĩa ... Đúng là dân ta lừa dân mình ...
Em chưa sài bao giờ chẳng qua học lỏm biết để bụng để biết thôi

Còn cái món bã bia và cám đậm đặc là làm tăng trọng xịn đấy a.

gà muốn tăng trọng giai đoạn cuối thì hơi khó chứ vịt thì dễ ẹt ko cần thuốc men gì chi cho mệt, pạn cứ cho nó ăn toàn thức ăn viên ngày 3 cữ ( cho ăn bầu dìu đụng đất là đc ) với giá 35k/kg thì ko đủ lấy lại tiền thức ăn rồi. ai biểu pác trộn chuối cây, xác bia... làm chi, tới khi gần bán nhìn con vịt bự chản mà đem lên cân chẳng đc nhiu kí lô . Thuốc tránh thai cho uống thường xuyên từ khi vịt còn nhỏ chứ bây giờ cho uống tác dụng cũng ko đc bi nhiu , Bí quá thì pác có thể làm theo cách này ( bảo đảm ít người bít, ai có nuôi vịt thì chú ý nhá, chiêu mới !:huh:) Mua bao thức ăn cho cá rô phi có độ đạm 30% về cho thêm tí nước vào cho thức ăn mềm ra rồi cho vịt ăn, cho ăn cũng vừa thôi , ăn nhìu lỗ nữa à nha ! nuôi con nì dễ bị lố lắm !:blush: " Muốn giàu nuôi cá, muốn khá nuôi heo, muốn nghèo nuôi vịt" :8^:

Back