em moi bat dau nuoi luon

• Thread starter tranvinhsang
  • Ngày gửi
làm ơn cho em hỏi mình nuôi lươn thì mua lươn giống ở đâu? giá cả như thế nào?
1 kg khoảng bao nhiêu con?
nếu như nuôi trong hồ thì tỉ lệ sống là bao nhiêu%?
em dang cần mua lươn nhỏ cỡ ngón út?
có ai biết chỉ dùm em với.:D:rolleyes::lol:^_^

ban dang o dau. luon khoang 30 con/kg tro len, nhieu cỡ lắm 70 - 80 cũng có. giá 30con/kg khoảng 200.000 đ/kg. 60con/kg khoảng 250.000 đ/kg

mình cũng muốn nuôi lươn nhưng chưa biết rỏ về nguồn gốc con giống
BẠN, LUAN_234 có lươn giống xin bạn vui lòng cho mình biết địa chỉ của bạn và nguồn gốc con giống ,chứ con giống ngoài thiên nhiên mình có nhièu lắm ,nhưng nuôi không có hiệu quả

Vụ này thì chưa rõ, chỉ biết lươn giống bán ở một số trại cá giống, còn nguồn gốc thì chưa rõ. các bạn có nuôi ếch không

các bạn ơi muốn nuôi lươn thì đến các chợ gần biên giới Việt Nam -CAMPUCHIA mà mua còn con giống xin thưa, chưa có trại nào có con giống ,do con lươn mẹ nuôi sinh sản ra đâu LƯU Ý, LƯU Ý.Cho dù trại đó của ai đi nửa vẩn mua con giống hoang dã về bán thu lợi nhuận thôi

xin bổ sung lươn con (lươn giống) ở tại chổ mình ngoài chợ bán mấy chục ngàn 1 kg thôi ,các bạn mua coi chừng nhầm đó .Ở đây người ta gọi là lươn gà và sau này gọi là lươn heo ,Là người ta mua lươn này cho gà đá và cho heo thúc béo ăn

Tôi từng đọc 1 bài bên trang wed khuyến nông là không có lươn giống sản xuất nhân tạo , người ta nuôi lươn là mua lươn ngoài chợ hay bắt ngoài tự nhiên thả vào nuôi.

Tai sao các bác không tìm hiểu một số tài liệu nói về cách tạo lươn giống từ thiên nhiên. Tôi nghỉ là rất hay đó

Back