em moi vao nghe can 1 Lao Lang Su Ke Chi Giao

• Thread starter truonggjang
  • Ngày gửi
that tinh la em dang nuoi ga Da Cua Sat . nhung em ko ranh lam, con hoi nguoi ta thi nguoi ta ko chi. neu co thi cung so xai. em nuoi ga da de kiem them tien . ai co long tot chi em tan tinh em cam on.

em thì cũng chăn vịt như mọi ngày ngoài đồng..dưới sông.mà dẫn vịt đi hoài nó ăn hoài mà k no..có cao thủ nào chỉ em với ko..e mệt mỏi với đàn vịt quá..cứ trời trưa nắng em cấm sào chờ vịt nghĩ ngơi..đi ăn rùi dẫn nó về nhà mà nó vẫn chưa no bụng..k chịu về..thiệt là chán quá đi mất

that tinh la em dang nuoi ga Da Cua Sat . nhung em ko ranh lam, con hoi nguoi ta thi nguoi ta ko chi. neu co thi cung so xai. em nuoi ga da de kiem them tien . ai co long tot chi em tan tinh em cam on.

Ông này, đang bàn chuyện gà bên kia sao không vào đó hỏi, lại lập top khác. Ông hỏi chung chung ai biết trả lời, thắc mắc gì thì hỏi đó thôi, ví dụ như cách huấn luyện, chế độ dinh dưỡng cho gà đá... Vậy đó:Botay::Botay::Botay:

anh thông cảm trưa máy em bị hư nên ko viết có dấu dc. máy anh cho em hỏi, hiện nay gà nào dc người ta ưa chuộn nhất

anh thông cảm trưa máy em bị hư nên ko viết có dấu dc. máy anh cho em hỏi, hiện nay gà nào dc người ta ưa chuộn nhất

Hiện nay, nếu gà đá thì các giống gà Peru được ưa chuộng nhất, vì thế giá của nó khá cao. (Gà f1 ở VN đổ thì con trưởng thành tầm 6-10tr gà trống, 3-6tr gà mái. còn gà nhập thì khoảng 1000 USD)

sao nhận biết dc gà peru vậy a. con gà f1 co nghia la sao

Gà peru cũng dễ nhận biết, bạn chịu khó vào google gõ " cách nhận biết gà peru". Con f1 tức là cha mẹ nhập về VN rồi đổ ra gà con.

em nghe người ta nói gà xanh chân trắng hiếm lắm hả anh. em mới đồ dc 1 em gà có 1 thập cựa ngay cựa , trên thập cựa có 1 chấm ở giửa 2 hàng trơn, ở trên chấm có 1 thập cựa nửa cho em hỏi gà này ngon hay dở vậy a. buồn cái là gà que chân xanh huhu

Cho mình xem cái ảnh mới biết, thường gà có vảy hình + là ngon và ở dưới cựa, còn 1 điểm chấm ở giữa 2 hàng trơn người ta gọi là vảy huyền trâm. Theo mình vảy, màu gà...là những yếu tố gì gì đó, giống như dị đoan, nhưng hầu hết anh em chơi gà đều tin nhé. Còn gà đá hay, đâm hay không thì do giống gà, lối đá của gà. Còn sức mạnh, sự dẻo dai trong chiến đấu là do cách nuôi dưỡng, huấn luyện. (ý riêng, nếu ko phải anh em bỏ qua)

Mua 1 cuốn sách về gà đá mà ngâm cứu đi bác. Gjá 20k.
Mà bác nuôi thì phải mang ra trường đá cho người ta biết gà bác hây hay dở, chứ mà đổ gà như bác đem pán cho khách dã lai rẻ bèo chứ gì
em thì cũng chăn vịt như mọi ngày ngoài đồng..dưới sông.mà dẫn vịt đi hoài nó ăn hoài mà k no..có cao thủ nào chỉ em với ko..e mệt mỏi với đàn vịt quá..cứ trời trưa nắng em cấm sào chờ vịt nghĩ ngơi..đi ăn rùi dẫn nó về nhà mà nó vẫn chưa no bụng..k chịu về..thiệt là chán quá đi mất
em đùa hay thật vậy. Người đẹp mà đi chăn vịt gì trời.

Mua 1 cuốn sách về gà đá mà ngâm cứu đi bác. Gjá 20k.
Mà bác nuôi thì phải mang ra trường đá cho người ta biết gà bác hây hay dở, chứ mà đổ gà như bác đem pán cho khách dã lai rẻ bèo chứ gì

Đúng rồi đó, mang đi đá mới biết chọn lại mấy con giống hay.

tại con gà em con tơ nên chưa đá dc đẻ mai em chụp roi em nhờ a xem dùm. ai mua gà dông tảo con thi pmm em nha. 13 ngay nửa cótại con gà em con tơ nên chưa đá dc đẻ mai em chụp roi em nhờ a xem dùm. ai mua gà dông tảo con thi pmm em nha. 13 ngay nửa cótại con gà em con tơ nên chưa đá dc đẻ mai em chụp roi em nhờ a xem dùm. ai mua gà dông tảo con thi pmm em nha. 13 ngay nửa có

tại em vừa nuôi gà nòi kèm theo gà đá đó mà máy a 9xkhoinghiep mua gì mà gà đông tảo 15k/1c. 150k.1c còn nghe dcmáy anh cho em hỏi hôm wa đàng gà con của em mới xuống dc 1 em gà ko vảy cho em hỏi gà này là gà gì vậy

tại em vừa nuôi gà nòi kèm theo gà đá đó mà máy a 9xkhoinghiep mua gì mà gà đông tảo 15k/1c. 150k.1c còn nghe dcmáy anh cho em hỏi hôm wa đàng gà con của em mới xuống dc 1 em gà ko vảy cho em hỏi gà này là gà gì vậy

không có con gà nào đá cựa tròn bằng con gà Việt,nhưng yếu điểm so với gà khác là tim + phổi lớn,và hơi chậm->các bạn nên lai tạo với con gà mỹ để đạt thêm những ưu điểm trên.

Bài viết có nội dung tương tự
  • can hop tac va tuyen nguoi lam trang trai
    • Thread starter trancongthanhtn
    • Ngày gửi
  • Heo nai sinh bi luu thai
    • Thread starter n.thanhtruyen
    • Ngày gửi
  • Can 1 chuyen gia fro ve ga da cua sat.
    • Thread starter truonggjang
    • Ngày gửi
  • can tu van che pham echoderma
    • Thread starter tuan khanh
    • Ngày gửi
  • các bác chỉ giúp làn dau em chan nuoi
    • Thread starter phuongmy2k2
    • Ngày gửi
  • ga chin cua
    • Thread starter connhangheo_tsdvbdcct
    • Ngày gửi
  • giúp em voi!