em muốn học cách nuôi dòi

• Thread starter tucong3008
  • Ngày gửi
hiện nay em đang muốn nuôi gà nên em muốn hỏi cách anh chị về cách nuôi dòi để giảm phần cám cho gà.em tìm hiểu và thấy nuôi dòi cho gà ăn rất hay.rất mong được sự giúp đỡ của các anh chị trên diễn đàn à.em cảm ơn

mình lúc đầu cũng tính nuôi giun quế cho gà ăn , nhưng sau nuôi giun không thành công , nhưng vẫn cứ nuôi gà được , mình thấy không nên nuôi giun hay dòi , thay vào đó nuôi dế cho gà ăn sạch sẽ hơn , không có giải pháp nào là không thể thay thế

mình lúc đầu cũng tính nuôi giun quế cho gà ăn , nhưng sau nuôi giun không thành công , nhưng vẫn cứ nuôi gà được , mình thấy không nên nuôi giun hay dòi , thay vào đó nuôi dế cho gà ăn sạch sẽ hơn , không có giải pháp nào là không thể thay thế
Nuôi đc con dế thì bán cho cửa hàng chim cá cảnh có hơn hok? Hơn cả giá gà thịt đấy bạn ak. :p
hiện nay em đang muốn nuôi gà nên em muốn hỏi cách anh chị về cách nuôi dòi để giảm phần cám cho gà.em tìm hiểu và thấy nuôi dòi cho gà ăn rất hay.rất mong được sự giúp đỡ của các anh chị trên diễn đàn à.em cảm ơn
Có topic nuôi dòi rồi mà bạn. Rất hay và bổ ích đấy, còn bạn chọn Pp nuôi nào thì tùy bạn.

nếu dế bán được sao nuôi gà làm gì , dế dễ nuôi , năng suất cao sao lại phải nuôi gà , nếu bạn không ngại bẩn thỉu thì nuôi giun , nuôi dòi , không nhất thiết phải cho gà ăn , có thể bán giun dòi , bất kể cái gì có giá trị thì có thể bán được

nuôi jun quế đi các bác, dễ nuôi mà,. có thể khai thác giun tự nhiên = cách phủ rơm rạ mục , tưới ẩm ở chỗ râm mát là cũng có giun rồi..
còn nuôi công nghiệp thì phải cho nó ăn phân bò, trâu...
và phải chịu khó làm theo đúng quy trình k thì sẽ thất bại ngay...
giữa dòi và giun bác nên nuôi giun hay hơn..
dòi tôi thấy hay có ở những động vật chết.v.v/ nếu bác có thể kiếm dc những thứ như động vật chết, nội tạng các loại sau đó để phân huỷ tự nhiên chỉ vài hôm dòi đầy, nhưng mùi lắm bác ạ...

Back