Em muốn làm giàu nhờ các bác giúp đỡ

• Thread starter 9xkhoinghiep
  • Ngày gửi
TRÍCH ĐOẠN TÍ NHE:

Theo Jack Ma, con người thua cuộc và thất bại là bởi bốn lý do sau đây:

1. Không nhìn thấy cơ hội

2. Xem nhẹ cơ hội

3. Thiếu hiểu biết

4. Hành động chậm

Trên đời này chỉ có những việc không dám nghĩ, không dám làm chứ không có chuyện gì là không thể làm được.

Khát vọng của bạn lớn thế nào thì tương lai của bạn rộng mở thế đó!"

'35 tuổi mà còn nghèo, đấy là tại bạn!'

THỰC TẾ: Có sức khỏe, có ý chí, có khả năng nhưng thiếu tài chính, thiếu đất, thiếu kinh nghiệm....vậy sao ko thể đi làm thuê vài năm để có kinh nghiệm, có vốn, có định hướng.....nhiều người thành đạt hiện này vẫn bắt đầu như thế mà....đi làm vài năm...thì sẽ biết mình nên làm gì và bắt đầu từ đâu....còn trẻ mà ở một chổ thì không làm dc gì đâu....thoáng chút đã GIÀ

Nếu muốn thử thách thì hãy về Đội của anh nhé!!!!

Em củng đang trồng 5000m2 khổ qua, khoản 10 ngày nữa là có thu rồi, nếu giá khoản 7-8k/1kg thì củng lãi khoản 50chai là cùng, như vậy thì sao mà gjàu nổi.
Vậy 9x từ trước giờ trồng bầu,bí là đất thuê à?
Mô hình nào ít nhiều cũng phải có đất chứ?
khả năng em có thể thuê được chục ha đất ruộng. Kái khó là chưa nghĩ ra trồng cây gì để nhanh thu hồi vốn.. Bác có cao kiến gj ko?

Kha kha !

Bạn hảy nói về những gì bạn có và ước mơ của bạn
Bạn hảy cho tôi biết thế nào là giàu - giàu là có những gì tôi sẽ góp ý cùng bạn

Qua thực tế cuộc đời - những gì tôi nhìn thấy và chứng kiến - tôi sẽ góp ý thực tế để bạn đạt được điều bạn muốn
Liệu bạn có đủ tài năng và ý trí để bạn làm được điều mình muốn hay không mà thôi

Bạn nên đưa toppic mình vào mục chuyên trò linh tinh thì hay hơn - dạo này các bác nông dân tập trung nhiều trong đó - vì các cụ nông dân ai củng giàu cả nên nghĩ hưu sớm - Bác cũng cụ lắm rùi sao ít thấy bác trong đó nhỉ ???

chục ha thì to chuyện rồi, giàu nhanh lắm đấy. bác cứ trồng cỏ, nuôi trâu bò. cỏ thì dễ trồng, trâu bò thì dễ nuôi dễ bán, giá ổn định.
nuôi hẳn như úc hay mỹ ấy, khoanh vùng, thả chạy cả ngày, vừa ít bệnh vừa đỡ công chăm. 10 ha chia 10 khu, mỗi ngày ăn 1 khu, nuôi được khối bò bác ạ.

chục ha thì to chuyện rồi, giàu nhanh lắm đấy. bác cứ trồng cỏ, nuôi trâu bò. cỏ thì dễ trồng, trâu bò thì dễ nuôi dễ bán, giá ổn định.
nuôi hẳn như úc hay mỹ ấy, khoanh vùng, thả chạy cả ngày, vừa ít bệnh vừa đỡ công chăm. 10 ha chia 10 khu, mỗi ngày ăn 1 khu, nuôi được khối bò bác ạ.
em không thích nuôi bò bác à, lâu thu hồi vốn lắm. Đất thuê mà đi trồng cỏ nuôi bò thì thấy không ổn.
Để bác Gia mẫn dạy 9x cách trồng lily cho nhanh giàu
miền tây ko trồng đc hoa Ly bạn à
Kha kha !

Bạn hảy nói về những gì bạn có và ước mơ của bạn
Bạn hảy cho tôi biết thế nào là giàu - giàu là có những gì tôi sẽ góp ý cùng bạn

Qua thực tế cuộc đời - những gì tôi nhìn thấy và chứng kiến - tôi sẽ góp ý thực tế để bạn đạt được điều bạn muốn
Liệu bạn có đủ tài năng và ý trí để bạn làm được điều mình muốn hay không mà thôi

Bạn nên đưa toppic mình vào mục chuyên trò linh tinh thì hay hơn - dạo này các bác nông dân tập trung nhiều trong đó - vì các cụ nông dân ai củng giàu cả nên nghĩ hưu sớm - Bác cũng cụ lắm rùi sao ít thấy bác trong đó nhỉ ???
không có đất, vốn khoản 500tr, có thể vay thêm trên 100tr.
Có thể thuê đc 10ha đất Ruộng Lúa.
Đầu tư kái gì cho mau được 10tỷ đây bác.
Pờ/sờ: không biết bao nhiêu mới là đủ nữa.

em không thích nuôi bò bác à, lâu thu hồi vốn lắm. Đất thuê mà đi trồng cỏ nuôi bò thì thấy không ổn.
Bạn muốn thu hồi vốn trong bao lâu. Muốn giàu phải làm theo dự án và mốc time. Bạn làm mà đốt giai đoạn thì khó lắm. Cái nào có cái giá của nó.
- Bạn nói bò lâu thu hồi vốn, thì bạn nên mua bò gần sinh về nuôi hjhj. Nhưng giá thì bạn biết rồi đó.
- Bạn nuôi Bò phải mất time từ 1-2 năm mới bắt đầu có trái ngọt. Nhưng với 10ha thì bạn nuôi đc cả trăm con ấy chứ.
- Bạn có bao nhiêu vốn cách làm giàu thì rất nhiều nhưng với bạn thì chắc phải mất thêm một time để kiên nhẫn hơn và khi đó bạn sẽ thấy đc cách nào làm giàu.
Chúc bạn sớm có hướng đi nhé.

Không có đất thì bó tay.

Các mô hình tôi đang nghĩ thì đều cần
ít nhất 10 hecta và ít nhất 10 năm.

Nếu không có đất bạn xem chỗ bạn có nước không....sông nước miền nam nhiều mà...nuôi cá lồng bè...không mất tiền thuê nước....cần ít nhân công....

không có đất, vốn khoản 500tr, có thể vay thêm trên 100tr.
Có thể thuê đc 10ha đất Ruộng Lúa.
Đầu tư kái gì cho mau được 10tỷ đây bác.
Pờ/sờ: không biết bao nhiêu mới là đủ nữa.
10 tỷ - thật sự tui không dám mơ như bạn

Chỉ có đều - bạn dám bỏ xứ hay không - 500 triệu mua được 2 ha đất núi - sau đó là tài năng và ý trí của bạn
Tui củng chuẩn bị mọi thứ để lên rừng - nhưng chưa đủ vốn nên phải ở lại TP mà kiếm vốn

Ngày xưa ông ngoại tôi củng ko có đất làm ruộng - phải thuê của địa chủ rồi đong lúa thuê hết - sau đó gom hết tất cả mua cái dimotor đi bắt cá bán lấy tiền mua đất hoang - và phát hoang cày cấy - rồi chở đất đắp nền làm vườn - rồi trồng lúa , nấu rượu, nuôi heo - cuối cùng ông củng có cơ ngơi gần trăm tỷ - Câu ông nói mà tui nhớ mãi " chỉ có người lười biếng, chứ đất không có lười biếng " - vấn đề là làm sao để có đất mà thôi

P/S : thời gian gần 40 năm ( ông ko có tài năng như bạn - nhưng ý trí thì ông có thừa )

bạn có biết vì sao tui ở TP mà tui biết về nông nghiệp không ( thậm chí hơn cả những gì bạn biết ) - bởi vì tôi củng sinh ra từ làng - củng đào đất lập vườn - củng lắp đìa ( hố bom B52 ) làm ruộng - mà bạn chưa từng thấy những thứ đó bao giờ

Last edited by a moderator:
Nếu không có đất bạn xem chỗ bạn có nước không....sông nước miền nam nhiều mà...nuôi cá lồng bè...không mất tiền thuê nước....cần ít nhân công....
Ý kiến bạn hay lắm. Tôi cũng đã nghĩ việc này.
Tuy thế, tôi thấy một số mặt nước hồ đầm và biển
miền Trung bị chiếm hết, và chăn nuôi dày đặc
đến ô nhiễm. Giờ miền Tây của Nam Bộ cũng dần
dần nuôi cá bè, rồi cũng đến lúc kín mặt nước,
vừa ô nhiễm, vừa cạn nguồn cá hoang làm thức ăn
cho gia súc, lại không có lối cho thuyền bè đi
lại. Nhất định lúc ấy mặt nước cũng không còn
cho "khai hoang" nữa đâu.

Bạn muốn thu hồi vốn trong bao lâu. Muốn giàu phải làm theo dự án và mốc time. Bạn làm mà đốt giai đoạn thì khó lắm. Cái nào có cái giá của nó.
- Bạn nói bò lâu thu hồi vốn, thì bạn nên mua bò gần sinh về nuôi hjhj. Nhưng giá thì bạn biết rồi đó.
- Bạn nuôi Bò phải mất time từ 1-2 năm mới bắt đầu có trái ngọt. Nhưng với 10ha thì bạn nuôi đc cả trăm con ấy chứ.
- Bạn có bao nhiêu vốn cách làm giàu thì rất nhiều nhưng với bạn thì chắc phải mất thêm một time để kiên nhẫn hơn và khi đó bạn sẽ thấy đc cách nào làm giàu.
Chúc bạn sớm có hướng đi nhé.
sao bạn ko thử ngâm cứu cây trồng vật nuôi nào nhanh thu hồi vốn hơn con bò, và lợi nhuận củng vẫn cao bình thường.
10 tỷ - thật sự tui không dám mơ như bạn

Chỉ có đều - bạn dám bỏ xứ hay không - 500 triệu mua được 2 ha đất núi - sau đó là tài năng và ý trí của bạn
Tui củng chuẩn bị mọi thứ để lên rừng - nhưng chưa đủ vốn nên phải ở lại TP mà kiếm vốn

Ngày xưa ông ngoại tôi củng ko có đất làm ruộng - phải thuê của địa chủ rồi đong lúa thuê hết - sau đó gom hết tất cả mua cái dimotor đi bắt cá bán lấy tiền mua đất hoang - và phát hoang cày cấy - rồi chở đất đắp nền làm vườn - rồi trồng lúa , nấu rượu, nuôi heo - cuối cùng ông củng có cơ ngơi gần trăm tỷ - Câu ông nói mà tui nhớ mãi " chỉ có người lười biếng, chứ đất không có lười biếng " - vấn đề là làm sao để có đất mà thôi

P/S : thời gian gần 40 năm ( ông ko có tài năng như bạn - nhưng ý trí thì ông có thừa )

bạn có biết vì sao tui ở TP mà tui biết về nông nghiệp không ( thậm chí hơn cả những gì bạn biết ) - bởi vì tôi củng sinh ra từ làng - củng đào đất lập vườn - củng lắp đìa ( hố bom B52 ) làm ruộng - mà bạn chưa từng thấy những thứ đó bao giờ
bái sư học đạo không tui đang nhận đệ tử nè, chứ cần gì phải lên núi mua 2ha giống lên rừng sống với khỉ quá vậy..
Lên đó rồi phải đợi 10 năm mới khá nổi hở.
Tui có 500triệu bây giờ tui muốn đầu tư vào bất cứ cái gì mà phải 4đến 5tháng là thu hồi vốn, trong 1năm phải lãi 400 chai.
Như vậy mới ham, đầu tư gj tới 10 năm lúc đó gjà chết.

có kinh nghiệm trồng trọt, vốn thì có thể vay khoản 150triệu, không có đất.[/QUOTE
tớ thấy bạn rất giống tớ. t cũng có trừng ấy . nhưng t còn đang phải chiến đấu vs sự phản đốicuar gia đình nữa . tớ định thuê khoảng 3000m2 đất trong khoảng 3 năm. trả tiền trước 1 năm. sau đó mang hợp đồng đó ra ngân hàng hoặc quỹ tín dụng vay thêm vốn . sau đó tớ trồng đinh lăng sen kẽ rau ngót . đinh lăng là cây dài hạn vì 3 năm mới thu hoạch được. còn rau ngót là cây ngắn ngày để nuôi sống bản thân. tớ đang có ý tưởng quây ruộng đinh lăng rau ngót lại và nuôi ếch ở đó. để nó ăn muỗi và sau bọ. kb có ổn không . lắp một hệ thống nước tưới tự động tự chế nữa . chắc mất khoảng trên trục triệu. nhưng đc cái nhàn

Trước giờ bác 9x đã đầu tư những gì rồi ,hình như vài tháng trước bác có.làm.bầu.và khổ qua mà ,chắc bác rất có kinh nghiêm trồng đồ hàng bông thì phải.

Trước giờ bác 9x đã đầu tư những gì rồi ,hình như vài tháng trước bác có.làm.bầu.và khổ qua mà ,chắc bác rất có kinh nghiêm trồng đồ hàng bông thì phải.
trồng cây màu này hên xui a ơi, có gjá thj còn ham chứ như mấy năm rồi gjá rẻ bèo.
Đủ ăn chứ gjàu có với ai.
Ông trồng đc 1000 cây đu đủ ko vậy?

sao bạn ko thử ngâm cứu cây trồng vật nuôi nào nhanh thu hồi vốn hơn con bò, và lợi nhuận củng vẫn cao bình thường.
bái sư học đạo không tui đang nhận đệ tử nè, chứ cần gì phải lên núi mua 2ha giống lên rừng sống với khỉ quá vậy..
Lên đó rồi phải đợi 10 năm mới khá nổi hở.
Tui có 500triệu bây giờ tui muốn đầu tư vào bất cứ cái gì mà phải 4đến 5tháng là thu hồi vốn, trong 1năm phải lãi 400 chai.
Như vậy mới ham, đầu tư gj tới 10 năm lúc đó gjà chết.
Hiểu rùi ! - tay không bắt cướp - em muốn lên tivi

4 - 5 tháng mà thu hồi vốn - gà đá cựa sắt đi em - lên xì phố thuê nhà đầu tư gà đá lập trường gà - khả năng thành công 80% - vì gà em nuôi em biết - và củng dể có cơ hội lên tivi - 5 ăn 5 thua mình củng hòa vốn đó em - lại còn có thịt gà hầm xã, gà nấu cari nữa - nhiều quá thì mở quán nhậu gà đá - vừa thu tiền quán nhậu vừa cáp kèo luôn

hoặc em đầu tư kỹ thuật số đi - hoặc đầu tư cua gái đi, kiếm con đại gia cua nó rùi làm đám cưới biết đâu được vài chục tỷ củng hay - 9x mà chơi đi em - chẳn lẻ đời ta mãi thế này

Mua hàng về bán lẻ đi em - 5 tháng chắc củng bán hết - bèo nhất 1 lời 1 - lại còn được ăn chơi - lại còn có số má sau này nữa đó em

Mua súng đi em - ko săn được voi, cọp, tê giác thì săn tiệm vàng - củng mau lấy vốn mà

Hay em đầu tư cái quán chăn nuôi gà móng đỏ đi em - ra vô chia 5/5 là được 50 rùi - ngày kiếm 2 triệu dể như chơi - mở 2 quán là 5 tháng có 500 triệu rùi

Muốn làm nông thì nuôi cọp có chửa hay nuôi rắn hổ chúa sinh sản đi em - chứ rắn hổ mang hay gấu củng ko lấy vốn kịp

Bái sư học đạo à - để anh rủ thêm 1 vài người nữa - cho nó thành 1 lớp - rùi về học luôn - học khóa học " 9x làm nông thời @ "

À 9x nè cho anh học kinh nghiệm này trước nhé em - chuyện là anh mua bò dắt bộ 100 km - thì nó ko đi nữa mà nằm 1 chổ - đánh đập cở nào kể cả đốt đuôi nó cũng ko đứng dậy - theo em thì anh phải làm sao để con bò tiếp tục đi - đừng chơi theo kiểu 9x - nhanh gọn lẹ - mà bảo anh xẻ thịt con bò nhé em !

P/S :à quên - em cứ đăng báo - điều em cần 500 triệu sau 5 tháng thu hồi vốn - 1 năm lãi 400 - sẽ có khối người làm việc một cách thực tế với 500 triệu đó của em

Last edited by a moderator:
Tư duy thế hệ trẻ bây giờ cái gì cũng thẳng.......thế nhưng đường cao tốc bây giờ (ở Việt nam) lại luôn phải cong....phải chăng kỹ sư xây dựng bây giờ hhọ tư duy cong....9x hãy đem 500tr đó làm đi rồi sau này sẽ thành công và cũng sẽ biết sao lại không làm đường và làm kinh tế theo đường thẳng........

Tư duy thế hệ trẻ bây giờ cái gì cũng thẳng.......thế nhưng đường cao tốc bây giờ (ở Việt nam) lại luôn phải cong....phải chăng kỹ sư xây dựng bây giờ hhọ tư duy cong....9x hãy đem 500tr đó làm đi rồi sau này sẽ thành công và cũng sẽ biết sao lại không làm đường và làm kinh tế theo đường thẳng........
anh ấy muốn đi trước đón đầu - như những gì báo chí viết ấy mà

nuôi vịt trời kiếm tiền tỷ
tỷ phú gà rừng
Đại gia rắn ri voi
nuôi ba ba thu tiền tỷ
nuôi ếch làm tỷ phú
kỳ đà, rắn mối, kỳ nhông, tắc kè .... tá lả âm binh thậm chí là sâu bọ, đĩa, vắt, muỗi, mồng .... - cái gì củng thành tỷ phú được mà

lại còn : tỷ phú trồng rừng
trồng cây trăm tỷ
Trồng mít 1 tỷ/ 1 ha/1 năm
trồng sầu riêng thu bạc tỷ ..........
Trồng cỏ nuôi bò lập tổng công ty llamf tổng giám đốc thu vài tỷ/ năm

Nuôi trồng cái gì ko thành tỷ phú chứ - bạn có thấy hàng loạt kỹ sư, tiến sỹ mơ ước được chăn bò đấy sao !
Nông nghiệp luôn là một ước mơ - là cơ hội cho tất cả những ai muốn nhanh chóng làm tỷ phú

Ngồi nghe thằng 9x này nói chuyện thấy mắc cười quá,

Làm nông nghiệp mà đòi hệ số lợi nhuận 80% / 5 tháng, Nếu có thì có ai chỉ ko ?

Còn trẻ mà giọng bố đời quá, chẳng có tí gì gọi là lịch sự.

Những góp ý của anh em có vẻ đa dạng ,nói chung càng nhiều càng tốt ,có thể đối với người này ý tưởng đó là vô dụng, nhưng biết đâu lại là cơ hội cho người khác ,thật cảm ơn mọi thứ mà tôi đã đọc ,có ai chia sẻ gì thêm không ,những ý tưởng tuyệt vời.

Bài viết có nội dung tương tự
  • Đất cằn
    • Thread starter channuoikholam
    • Ngày gửi
  • xin giúp đỡ em
    • Thread starter nguyenhaonam
    • Ngày gửi
  • Tạo cành cấp 1
    • Thread starter Võ Quang
    • Ngày gửi
  • nuoi heo trên đệm lót sinh học
    • Thread starter kimnhanxanh