Em nên trồng cây gì?hux

• Thread starter BANNHANONG_NHANHLAMGIAU
  • Ngày gửi
Em nên trông cây gì?trên 3000m2 đá.

Chào các bác các anh chị trong diễn đàn.em là người mời tham gia diễn đàn và cung mới bước vào con đường làm nông chăn nuôi.hồi trước em đi làm đồ hoạ để về làm ăn mà không được may mắn lắm.với lại nhà con một bố mẹ già làm nông không nổi em thấy thương bố mẹ lắm.cuối cùng nên em quyết định về làm nông tuy hơi vất vả nhưng em được gần bố mẹ em.với lại làm giàu có nhiều cách làm giàu mà.hjx.em mới vào làm nên còn nhiều bỡ ngỡ quá.mong các bác giúp đóng góp y kiến cho em.

Em 3 việc như sau.

1: Nhà em có mảnh đất chắc tầm 3000m2 mà toàn là đá.các bác các anh chi xem trồng cây gì để có hiệu quả kinh tế nhanh chứ trồng màu mãi xác đất mà mệt lắm các bác à
2:em tính nuôi gà các bác anh chị gop ý xem làm chuồng như thế nào thì hợp.chuồng gỗ tre nứa thôi chứ em chua có kinh tế xây chuồng.
3:dự kiến cuối năm nếu có vốn em nuôi thêm it lợn rừng mà thấy hơi sợ.mong các bác chỉ giúp có nên không.

1: Nhà em có mảnh đất chắc tầm 3000m2 mà toàn là đÁ xen đất đen sỏi.các bác các anh chi xem trồng cây gì để có hiệu quả kinh tế nhanh chứ trồng màu mãi xác đất mà mệt lắm các bác à
2:em tính nuôi gà tam hoàng các bác anh chị gop ý xem làm chuồng như thế nào thì hợp ít bệnh tật cho gà.chuồng gỗ tre nứa thôi chứ em chua có kinh tế xây chuồng.dụ tính nuôi 500 con.đất em có20-30m2 đất bằng.
3:dự kiến cuối năm nếu có vốn em nuôi thêm it lợn rừng mà thấy hơi sợ.mong các bác chỉ giúp có nên không.

Chào các bác các anh chị trong diễn đàn.em là người mời tham gia diễn đàn và cung mới bước vào con đường làm nông chăn nuôi.hồi trước em đi làm đồ hoạ để về làm ăn mà không được may mắn lắm.với lại nhà con một bố mẹ già làm nông không nổi em thấy thương bố mẹ lắm.cuối cùng nên em quyết định về làm nông tuy hơi vất vả nhưng em được gần bố mẹ em.với lại làm giàu có nhiều cách làm giàu mà.hjx.em mới vào làm nên còn nhiều bỡ ngỡ quá.mong các bác giúp đóng góp y kiến cho em.

Em 3 việc như sau.

1: Nhà em có mảnh đất chắc tầm 3000m2 mà toàn là đÁ xen đất đen sỏi.các bác các anh chi xem trồng cây gì để có hiệu quả kinh tế nhanh chứ trồng màu mãi xác đất mà mệt lắm các bác à
2:em tính nuôi gà tam hoàng các bác anh chị gop ý xem làm chuồng như thế nào thì hợp ít bệnh tật cho gà.chuồng gỗ tre nứa thôi chứ em chua có kinh tế xây chuồng.dụ tính nuôi 500 con.đất em có20-30m2 đất bằng.

Last edited:
Em 3 việc như sau.
..............................

Tôi hỏi để bạn bổ sung thêm thông tin cho mọi người rộng đường góp ý :
1, Đá ở vườn của bạn là đá tảng hay đá vụn? Ý là kích thước bình quân của đá trong vườn là bao nhiêu? Có thể gom lại hay không? Nguồn nước thế nào? Điện đóm ra sao? Vốn liếng có thể bỏ ra? Có gần chợ hay thành thị không?

2, Bạn nói định nuôi 500 gà trên mặt bằng 20 - 30 m2 ?!!!? Hay là 200-300 m2?

3, Khi nào có vốn thật sự hãy nghĩ đến heo rừng. Mà có vốn theo bạn là bao nhiêu?

Một điều quan trọng cần xác định là bạn về ở hẳn nhà làm nông hay chỉ tạo dựng để bố mẹ làm?

em nen trong cay gi

dạ cám ơn anh đã góp y:em xin bổ sung như sau:

1:nhà em đá tảng to.điện nước thì bao la nhưng em chưa mua ống để tưới được xa.kích thước bình quân thì nhiều đá quá nên em ko đoán được.noi chung la đất it đá nhiều đủ trồng theo từng gốc cây xen vào đá.nhà em đi xe máy 5 phút ra tới chợ.
2:em tính nuôi 500 gà trên 200-300m2.hjx hum bữa viết thiếu số.
3:heo rừng thì em chỉ dự tính thôi.chứ chưa đưa ra làm ngay.

một điều quan trọng là em về nhà làm nông hẳn luôn.không đi nữa.

em xin hết'

Back