gà 27 ngày tuổi còn nhỏ lasota lần 2 dc k?

• Thread starter buinam
  • Ngày gửi
em xin kính chào các bác trong diễn đàn , e có đàn gà 50 con , mới nhỏ lasota lần 1 lúc 5 ngày tuổi. , do thời gian sau e bận quá nên chưa làm vacxin lasota lần 2 đc , xin hỏi các bác giờ gà e 27 ngày roi làm lần 2 có đc k ak?

đừng quan trọng quá b ơi, gà mình 4 tháng rồi có vacxin gì đâu, vẫn gào rú và lớn ầm ầm, sắp thịt rồi. Làm vacxin Lasota lần 2 theo lí thuyết k quá 21 ngày từ lần 1. Khả năng b nghỉ đi và làm luôn new M vào 45 ngày.

em xin kính chào các bác trong diễn đàn , e có đàn gà 50 con , mới nhỏ lasota lần 1 lúc 5 ngày tuổi. , do thời gian sau e bận quá nên chưa làm vacxin lasota lần 2 đc , xin hỏi các bác giờ gà e 27 ngày roi làm lần 2 có đc k ak?
VẪN ĐƯỢC

e còn 1 đàn 40 con , dc 45 ngày rồi , e k làm vacxin gì cả. giờ đang bị new rồi bác. e đang định mai tiêm kháng thể chó nó k biết có đc k?

tiêm thôi, theo chỉ dẫn ấy, tiêm xong cách 1 ngày làm vacxin liều gấp đôi.

Không làm vacxin nhỡ dịch bùng phát lây cả đàn thì toi..bác phải chú ý vào chứ

tiêm vacxin sau tiêm kháng thể có đc k bác , e sợ tiêm vacxin vào k có tác dụng vì trong cơ thể gà còn chất kháng thể như vậy nó có làm hại nhau k bác?

Tiêm vacxin sau kháng thể mà, thường là tiêm 2 lần kháng thể cách nhau 1 ngày, cách 1 ngày sau tiêm hết kháng thể mới tiêm vacxin liều gấp đôi

gà mình 21 ngày nhỏ lần 2 nó cũng bị dính. 1 số tài liệu nói làm 3 lần lần 1 7 ngày lần 2 14 lần 3 21 k biết chuẩn k

nuôi gà quả thật k đơn gian các bác ạ , e mới nuôi lần đầu đã gặp ngay bệnh new rồi , mai này k biết còn gặp thêm bệnh gì nữa?

đúng là làm cái gì cũng cần phải có kinh nghiệm thật , mấy hôm trước khi có 2 con gà phát bệnh e đã k đánh giá đc hết mức độ nguy hiểm của bệnh , khi hai con đó bị bệnh e mua kháng thể của BTV về tiêm cho nó chiều đấy nó khỏi luôn nhưng chả biết thế nào e lại k tiêm cho đàn gà khỏe kia và cũng k phun thuốc sát trùng chuồng trại , kết quả là gà bị bệnh thì khỏi , còn gà đang khỏe lại bệnh và đã ra đi 2 chú.

Back