GÀ 3tháng tuổi gầy rơ xương ức và chết

• Thread starter NguyenThangvyyb
  • Ngày gửi
Các bác giúp e chuẩn đoán bệnh này với ạ.
Tình hình là 1 tuần nay e thấy đàn gà kém ăn nhưng phân gà bình thường k có dấu hiệu đứg rù quan sát vẫn thấy gà ăn nhưng mổ cám kiểu ăn cho có.Vì e thả vườn rộng nên nó vẫn chạy nhảy ù ù.Đến hnay ság ra e thấy 2 con nghẻo kiểm tra thấy gà gầy kinh khủng luôn.Quan sát cả đàn thì có 1 số con có kiểu đi như cò đi bát xem thấy cũg gầy có vẻ đi liêu xiêu sắp đi rồi.Mong các bác biết thì cmt e nhé.Đợt này lận đận quá trời.

gà bao nhiêu ngày tuổi rồi bác .với mô tả của anh thì khả năng gà bị giun sán và chế độ dinh dưởng còn kém

Các bác giúp e chuẩn đoán bệnh này với ạ.
Tình hình là 1 tuần nay e thấy đàn gà kém ăn nhưng phân gà bình thường k có dấu hiệu đứg rù quan sát vẫn thấy gà ăn nhưng mổ cám kiểu ăn cho có.Vì e thả vườn rộng nên nó vẫn chạy nhảy ù ù.Đến hnay ság ra e thấy 2 con nghẻo kiểm tra thấy gà gầy kinh khủng luôn.Quan sát cả đàn thì có 1 số con có kiểu đi như cò đi bát xem thấy cũg gầy có vẻ đi liêu xiêu sắp đi rồi.Mong các bác biết thì cmt e nhé.Đợt này lận đận quá trời.
Gà 03 tháng có lẽ đạt 1kg5 rồi. nhưng theo mô tả của bạn thì đàn gà bạn khoảng 1kg1 đến 1kg2 thôi. Mình đồng ý với ý kiến của bạn MÊ CHĂN NUÔI có lẽ gà bị giun sán lâu ngày nên không hấp thu được thức ăn. ban mua thuốc sổ giun về. xong rồi bạn cho ăn tăng cường, tăng cường tỉ lệ đạm + tăng cường thức ăn( cho ăn đêm), nếu gà không ăn mạnh thì bạn trộn cho nó ít cơm vào thức ăn để kích thích nó ăn. Đảm bảo khoảng 02 tuần gà bạn sẽ mập lại thôi. Chúc bạn thành công.

Gà 03 tháng có lẽ đạt 1kg5 rồi. nhưng theo mô tả của bạn thì đàn gà bạn khoảng 1kg1 đến 1kg2 thôi. Mình đồng ý với ý kiến của bạn MÊ CHĂN NUÔI có lẽ gà bị giun sán lâu ngày nên không hấp thu được thức ăn. ban mua thuốc sổ giun về. xong rồi bạn cho ăn tăng cường, tăng cường tỉ lệ đạm + tăng cường thức ăn( cho ăn đêm), nếu gà không ăn mạnh thì bạn trộn cho nó ít cơm vào thức ăn để kích thích nó ăn. Đảm bảo khoảng 02 tuần gà bạn sẽ mập lại thôi. Chúc bạn thành công.
đúng như bác nói gà e ms đc 1.2kg nuôi hoài mà k lớn.e ms xổ thuốc đc 10 ngày mà.vs lại hnay e mổ thấy gà chẳg làm sao ruột cũg k có giun gì luôn.sạch trơn bác àh.
E cũg thông báo vs các bác biết luôn là tiền sử đàn gà này của e lúc bé nó bệnh lên bệnh xuống và nó vừa qua trận CRD xong.

Thể lực yếu, đề kháng kém, hấp thụ thức ăn không tốt dẫn đến gày ốm, trở gió là nó sinh bệnh thôi. Giải pháp: vệ sinh chuồng trại, thả có kiểm soát, ăn uống sạch sẽ, cho ăn những loại thức ăn mà chúng thích ăn để đảm bảo luôn ăn no

đúng như bác nói gà e ms đc 1.2kg nuôi hoài mà k lớn.e ms xổ thuốc đc 10 ngày mà.vs lại hnay e mổ thấy gà chẳg làm sao ruột cũg k có giun gì luôn.sạch trơn bác àh.
E cũg thông báo vs các bác biết luôn là tiền sử đàn gà này của e lúc bé nó bệnh lên bệnh xuống và nó vừa qua trận CRD xong.
Bổ sung bcoplex + men vi sinh nhé

tôi gợi ý như thế này nhé
phar tigum 2g /lit nc
sorbitol ..............
metocin 1,5g.......
hòa chung 3 loại trên
cho uống liên tục 5 ngày

Gà mình 2 tháng lòi cái ức như dao, mình xổ gian 1 liều duy nhất.!
Men tiêu hoá sống mình trộn vào bao cám greenfeed gà con.!
Cho uống bổ thận
Kết hợp cho ăn cám bắp...
Sau 10 ngày thấy rất đỡ!
Còn 1 đàn gà 5 tháng nuôi đẻ, không biết bị gì mà chân yếu đi ko nổi, mình bắt nhốt cho nó ăn cám đậm đặc thì 2 -3 hôm thả ra đi lại ok.!
Bác nào tư vân e chỗ này với

Mổ gà ra xem Gang có hoại tử hay không. Cách li ra hết, gà bệnh theo bệnh gà khoẻ theo khoẻ, gì đâu mà thả tùm lum tá lả vậy.

mổ ra xem nội tạng có to hơn bình thường không
coi chừng marek đi tong cả đàn gà mà tốn tiền thuốc đấy

mổ ra xem nội tạng có to hơn bình thường không
coi chừng marek đi tong cả đàn gà mà tốn tiền thuốc đấy
e kiểm tra thấy bt bác à.chỉ có điều là gà gầy mà ruột nó to như con gà lớn tuổi rồi ý trong khi nó có 1kg.

e kiểm tra thấy bt bác à.chỉ có điều là gà gầy mà ruột nó to như con gà lớn tuổi rồi ý trong khi nó có 1kg.
gà của bạn có thể mắc các bệnh sau:
marek
viêm ruột hoại tử < ruột sưng to, xuất huyết, có lớp màu vàng nhầy hoặc lẫn máu ở thành ruột>
đầu đen < đống kén ở manh tràng>
ký sinh trùng máu <gan sưng+ máu khó đông + phân xanh nhiều>
giun sán < ruột to lên + dày>

gà của bạn có thể mắc các bệnh sau:
marek
viêm ruột hoại tử < ruột sưng to, xuất huyết, có lớp màu vàng nhầy hoặc lẫn máu ở thành ruột>
đầu đen < đống kén ở manh tràng>
ký sinh trùng máu <gan sưng+ máu khó đông + phân xanh nhiều>
giun sán < ruột to lên + dày>
ruột sưng to,có lớp màu vàng nhầy , chỗ ruột thừa cuối có đóg cục vàng vàng bác à.
nếu bị ntn thì có phải do dùng nhiều khág sinh quá k bác.

ruột sưng to,có lớp màu vàng nhầy , chỗ ruột thừa cuối có đóg cục vàng vàng bác à.
nếu bị ntn thì có phải do dùng nhiều khág sinh quá k bác.
Ban ah dan ga nha minh cung bi nhu ban vay , khi gan chet ga di khong noi di ta Phan Long co mau vang Cafe sua . Ga ban bi benh cau Trung rồi ban ah

Ban ah dan ga nha minh cung bi nhu ban vay , khi gan chet ga di khong noi di ta Phan Long co mau vang Cafe sua . Ga ban bi benh cau Trung rồi ban ah
uh thế b chữa gà khỏi bệnh không.gà mình toi gần hết rồi.

uh thế b chữa gà khỏi bệnh không.gà mình toi gần hết rồi.

tôi gợi ý thế này các bạn làm thử nhé
glu k c 2g
pharti gum 2g
sorbitol 2 g
metocin 3g
pha trong1lit nước cho uống liên tục 3 ngày
sau 3 ngày cho tôi biết kết quả tôi sẽ gợi ý tiếp

tôi gợi ý thế này các bạn làm thử nhé
glu k c 2g
pharti gum 2g
sorbitol 2 g
metocin 3g
pha trong1lit nước cho uống liên tục 3 ngày
sau 3 ngày cho tôi biết kết quả tôi sẽ gợi ý tiếp
Ban nay hoi y dung roi do minh Cug chua =cach do nhung ko cho uog Antygum ma chi cho uog Thuoc dac tri cau Trug va ga ko benh nua cho uog 3 nghi 2 va cho uog them 2 ngay La het benh nho cho uog them Amox 50%nua nha thu xem neu do thi Tl minh

Gà như vậy thì tốt nhất bán hết đi vì tiền chữa tốn kém lắm, nó cứ ăn nhưng càng ngày càng gầy>>>>>>>>>>>>> chết, nhà mình ở yên thế-bắc giang nuôi rất nhiều gà bị như vậy là bác tiếm,uống,.... thuốc phòng ko đầy đủ,vệ sinh ko được tốt

Bài viết có nội dung tương tự

Back