ga bệnh cần giup , gấp gấp

• Thread starter boydouble12
  • Ngày gửi
Xin chào cả nhà Agriviet .
em la thành viên mới và củng lần đầu nuôi gà mong nhận được sự giúp và chỉ bảo của anh/em .
Tình hình là em đang nuôi khoag 200 ( lúc đầu 260) con gà ai cập lai 3 máu , được 2 tháng , nhưng hơn tuần nay sáng nào dạy cũng chết 3-4 con , gà có biểu hiện xệ cánh , chậm chạp ,phân ga có máu , có con thi phân đen thui , em đã cho uống cầu trùng 5 ngày liên tục , định là ngày thứ 6 cho uống thuốc bổ , và ngày thứ 7 ( tức hôm nay) e xổ sáng và cho uống bổ gan giải độc . nhưng sáng ngày thứ 6 e thấy 1 bải phân có máu và hnay củng phân có máu , em cho uống thuốc cầu trùng là Bio_ anticoc .sáng nay em có mổ gà và thấy tỷ ( gần gan ) có mau2xanh . gan hình như có ít chấm trắng giống như ta bị mụn cám thì phải? ,
Vì là sv nên vốn rất ít nên có bao nhiểu em đỗ vào đây hết, nên đối với em nó rất quang trọng , nên mong nhận đc sự giúp đở của anh em trong diễn đàn ,
em xin chân thành cảm ơn

em cũng chẵn biết nữa tại thấy uốn thuốc xong rồi , những kon hnay thấy khỏe thì ngày mai lại bắt đầu xệ cánh , thấy nó chết nhah lắm ,mà những con bị bệnh nặng thì đáng lý phải chết hết rồi còn lại những con khoe mạnh chứ , tại em cho uong cách day máy ngày rồi mà , gà còn có phân trắng nữa , hixmà nếu nói như namekct thì giờ em phai lam sao nhỷ ?
giờ chỉ có mổ ra mới biết được bệnh thôi

Đúng
Xin chào cả nhà Agriviet .
em la thành viên mới và củng lần đầu nuôi gà mong nhận được sự giúp và chỉ bảo của anh/em .
Tình hình là em đang nuôi khoag 200 ( lúc đầu 260) con gà ai cập lai 3 máu , được 2 tháng , nhưng hơn tuần nay sáng nào dạy cũng chết 3-4 con , gà có biểu hiện xệ cánh , chậm chạp ,phân ga có máu , có con thi phân đen thui , em đã cho uống cầu trùng 5 ngày liên tục , định là ngày thứ 6 cho uống thuốc bổ , và ngày thứ 7 ( tức hôm nay) e xổ sáng và cho uống bổ gan giải độc . nhưng sáng ngày thứ 6 e thấy 1 bải phân có máu và hnay củng phân có máu , em cho uống thuốc cầu trùng là Bio_ anticoc .sáng nay em có mổ gà và thấy tỷ ( gần gan ) có mau2xanh . gan hình như có ít chấm trắng giống như ta bị mụn cám thì phải? ,
Vì là sv nên vốn rất ít nên có bao nhiểu em đỗ vào đây hết, nên đối với em nó rất quang trọng , nên mong nhận đc sự giúp đở của anh em trong diễn đàn ,
em xin chân thành cảm ơn
đungs cầu trùng rồi nhưng thuốc của bio không hiệu quả lắm bạn mua baycox của baye rất hiệu quả ngưng chi phí hơi cao tại gà bạn bị nặng rồi nên dùng thuốc này
Có thể dùng Cầu trùng Năm thái rất hiệu quả nhưng khó mua lắm
Đúng

đungs cầu trùng rồi nhưng thuốc của bio không hiệu quả lắm bạn mua baycox của baye rất hiệu quả ngưng chi phí hơi cao tại gà bạn bị nặng rồi nên dùng thuốc này
Bạn cần cho uống ampi coli và cầu trùng nếu mua dc thuốc của côn ty năm thái thì cho uống 2 ngày là hết thôi

Đúng

Bạn cần cho uống ampi coli và cầu trùng nếu mua dc thuốc của côn ty năm thái thì cho uống 2 ngày là hết thôi
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
có thể bạn chưa biết bệnh và thuốc chữa bệnh đầu đen
thuốc này có thể chữa bệnh cầu trùng còn hơn những thuốc đặc trị cầu trùng và nó đắt hơn thuốc chữa bệnh cầu trùng nhiều

Nói chung là chưa thây gà chưa biết dc nhưng mình ngĩ là cầu trùng ghép ecoli vì gà bị cầu trùng xong phân trắng là đúng rồi

tinh hình là mìh mới đem gà cho bs thú y khám , khi mỏ ra mình thấy gan nó bông bông . giống hình vẽ bệnh đầu đen seach trên mạng , và bs thú y nói gà mình bị đầu đen " gan bị dạy với manh tràng đóng cén luôn đường ruột " và bán cho mình gói thuốc Trimeton 24% 100gam , 140k , và gói thuốc bổ nói : hòa Trimeton 24% cho gà uống liên tục 5 ngày và hòa thuốc bổ vào thức ăn cho gà ăn , hiện giờ đàn gà của mình ko biết đc 150con ko nữa , gà đẻ đó , mà chưa phân trống mái nữa.

giờ chỉ có cách là
thay trấu
bắt những con bị bệnh riêng ra( con nào đứng 1 chỗ, chân lạnh, lông xù, cánh dài ngang đuôi, mắt lim dim)
bệnh này cho uống thuốc phải 7 ngày
những con bị bệnh thì cho uống thuốc liên tục
con khỏe thì sáng uống thuốc, chiều uống thuốc bổ
uống gấp 1,5 lần liều trong toa hướng dẫn
con nào gầy quá mà chưa chết thì đem đi đốt luôn đi.

Back