gà bị cầu trùng cần giúp đở

• Thread starter 01639456712
  • Ngày gửi
Minh có 700 gà thả vườn hiện tại được 30 ngay tuổi. Mấy bửa trước mình thấy một số con ủ rủ , rụt cổ, mắt nhắm nghiền đi phan màu caffe sửa có lẫn máu. Gà ăn ít đứng tụm lại thành tưng đám. Bị khoảng 5ngay. Hiện tại 10% đàn ủ rủ như trên. Mình có dùng bio anticoc 2ngay nhung k thấy đở. Mong ae giúo đở.

Mà sao gà mình cho nhịn khác cả 3tieeng nó vẩn không chịu uống. Chỉ co mây con uống nhưng uống rất ít

con gà thì cũng tương tự con người , khi bệnh chẳng muốn ăn uống gì cả , chính vì thế nên khi nó k uống thì bạn chịu cực đỗ thuốc cho nó uống !!!!

con gà thì cũng tương tự con người , khi bệnh chẳng muốn ăn uống gì cả , chính vì thế nên khi nó k uống thì bạn chịu cực đỗ thuốc cho nó uống !!!!
Không phải như vậy bạn chỉ nuóc có thuốc la nó không uông ak. Còn thuôc bổ vs lại nước trắng thì uống nhanh lắm

vậy bạn có bao giờ nếm thử thuốc gà chưa ? nó rất đắng , vì thế bạn có pha đúng liều theo chỉ dẫn của nhà sx không hay tự pha theo ước lượng hoặc kn ? mình nghĩ bạn pha theo liều quá nặng nên nó k uống là đúng , như vậy nó càng ngày càng bệnh thêm vì do mất nước !!!

thuốc đắng rất khó uống. bạn nấu cho mình nồi cơm thêm tí cá tanh ít thôi, để nguội trộn ẩm một chút xong chộn thuốc vào chúng nó đánh sạch như chùi, nếu ngày đầu chưa quen thì mồi ăn từ từ,
Gà mình nuôi bằng tă cn liệu cho cơm nó có ăn không bạn

Gà mình nuôi bằng tă cn liệu cho cơm nó có ăn không bạn
Mình chỉ sợ sau khi ăn cơm nó lại chả thèm cám CN nữa ý.
Bạn nên dùng các loại thuốc dạng nước để pha thì gà dễ uống hơn như Diclazuzil, Tolrazuzil. ngoài ra dùng có thể dùng thuốc có thành phần Sulfaclozine như ESB3 của Novartis Thụy Sỹ, TW1, hay của Vemedim các thuốc nên thay đổi sau mỗi đợt điều trị.

Hinh
Mình chỉ sợ sau khi ăn cơm nó lại chả thèm cám CN nữa ý.
Bạn nên dùng các loại thuốc dạng nước để pha thì gà dễ uống hơn như Diclazuzil, Tolrazuzil. ngoài ra dùng có thể dùng thuốc có thành phần Sulfaclozine như ESB3 của Novartis Thụy Sỹ, TW1, hay của Vemedim các thuốc nên thay đổi sau mỗi đợt điều trị.
Hình như gà mình bị ghép với crd nữa thì phải. Hôm nay minh thấy một số con co triệu chứng rồi. Bạn chỉ giúp minh phát đồ điều trị với

Gà e được 10 ngày tuổi . Kug bị cầu trùng . E cho uống thuốc . Giảm ăn . Mà nó xù lông . Các bác giúp e với

Bài viết có nội dung tương tự
  • Cầu cứu gấp đàn gà bị cầu trùng
    • Thread starter Gatauvang2016
    • Ngày gửi
  • Biểu Hiện Của Bệnh Thiếu Máu Trên Gà
    • Thread starter traigiongthuha_com
    • Ngày gửi
  • gà bị cầu trùng mãn tính
    • Thread starter young farmers
    • Ngày gửi
  • Bệnh cầu trùng và phát đồ điều trị hiệu quả
    • Thread starter Trại Gà Peru-jap Bạc Liêu