Gà bị viêm mắt

• Thread starter quocduy_ty
  • Ngày gửi
Gà nhà mình 5 ngày tuổi, một con mắt bị sưng, chảy dịch, trong mắt có 1 đốm vàng bằng nửa hạt đậu, 1000 bị 25 con. Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ. mong ace chỉ giúp

Last edited by a moderator:
Gà nhà mình thì cũng bị như thế.đau mắt.khò khè m ms cho ú thuốc hen cua nguoi nhung chua thay khoi nen phải nhốt cách ly?
Bệnh này là coryza nhé, dễ nhầm vs đậu gà.
Đập ksinh mạnh vào là khỏi

Gà nhà mình 5 ngày tuổi, một con mắt bị sưng, chảy dịch, trong mắt có 1 đốm vàng bằng nửa hạt đậu, 1000 bị 25 con. Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ. mong ace chỉ giúp
bệnh này nếu mình chuẩn đoán là bệnh đầu đen.

phương pháp trị :

1. xữ lý trại 2 ngày một lần, liên tục 3 lần. thay đệm lót ( là tốt nhất ) hoặc phun thuốc xát trùng lên đệm lót và trộn với vôi sống.

2. kết hợp các loại thuốc (Năm Thái) sau :
- T-Cúm : hạ nhiệt an thần
- T.Coryzin
- giải độc gan
- (quên ten thuốc) long đờm
cho uống 4 - 5 ngày là 70 - 80% hết bệnh, còn lại cho nghỉ 2 - 3 ngày sau đó làm lại một liệu trình với các con chưa hết bệnh.
chú ý : loại thuốc này rất khó uống, nên nếu gà ko uống thì phải pha đặc sau đó cho uống trực tiếp. một phần (một ngày ) thuốc chia làm 2 lần sáng sớm và chiều tối

gà nhà mình cũng đang bị vài con.cái này là sỗ mũi truyển nhiễm các bác ak. hôm trước có 1 con sưng mắt lên khoãng 10 ngày k thuốc men gì hết tự khỏi ( lúc đó gà gà khoảng 20 ngày tuổi ) bây giờ gà 3 tháng bị dính mấy, ai chỉ gì làm nấy thuốc thú y có thuốc tây có, nhỏ có uống có mà k ăn thua gì... quan trọng là bệnh này tỉ lệ chết rất ý, hầu như mình chưa bị chết e nào vì bệnh này... thay đổi thời tiết thì hay mắc bệnh.

Gà nhà mình bị từ lúc 30 ngày tuổi 150 con bị gần 100 con thuốc men đủ loại ko đỡ mắt càng ngày càng sưng có con nhắm tịt chán chả buồn chữa nữa giờ 45 ngày rồi chưa chết con nào vẫn ăn uống bt và tăng trọng ổn.. tuy nhiên tỉ lệ còi cọc nhiều quá chắc dùng nhiều kháng sinh ko lớn được..con lớn nhất đc 6 lạng còn đâu 3 4 5 lạng đủ loại.. cũng ko biết bệnh gì luôn. Mình cho uống kháng sjnh trị crd, sưng phù đầu, sổ mũi truyền nhiễm, tiêm ktg, rồi ks trị ecoli, cầu trùng đủ các bệnh mà ko trúng bệnh này, vẫn khò khè về đêm, lắc đầu, vảy mỏ về sáng, bây giờ có thêm hiện tượng rụng trụi hết lông (1 phần do cắn mổ nhau kinh quá) và có con khoèo chân chụm đầu gối vào nhau chân thì bại ra nhìn dáng nó đi cứ như bị trói chân ở đầu gối ý.chán và lản quá.45 ngày tuổi mà chữa hết hơn 700k tiền thuốc cho 150 con . haizzz

ae cho hỏi gà bị nhắm 1 mắt lại đứng ủ rũ -xệ cánh hay đứng 1 chỗ là bị bệnh gì

AE cho hỏi gà mình bị nhắm 1 mắt - ủ rủ - xệ cánh hay đứng 1 chỗ là bệnh gì vậy?
AE cho hỏi gà mình bị nhắm 1 mắt - ủ rủ - xệ cánh hay đứng 1 chỗ là bệnh gì vậy?AE - cảm ơn

Gà con của mình cũng bị như vậy. Và có nuớc mủ ở mũi có mùi rất khó chịu. Có ai pít cák chi gíup vối

Gà đau mắt mà có cục trắng trong mắt các bác cậy cục trắng ra rồi nhỏ thuốc đau mắt vào là oke nhà e bị rồi còn cả bị choãi chân k đi đc nữa cơ

Gà nhà mình bị từ lúc 30 ngày tuổi 150 con bị gần 100 con thuốc men đủ loại ko đỡ mắt càng ngày càng sưng có con nhắm tịt chán chả buồn chữa nữa giờ 45 ngày rồi chưa chết con nào vẫn ăn uống bt và tăng trọng ổn.. tuy nhiên tỉ lệ còi cọc nhiều quá chắc dùng nhiều kháng sinh ko lớn được..con lớn nhất đc 6 lạng còn đâu 3 4 5 lạng đủ loại.. cũng ko biết bệnh gì luôn. Mình cho uống kháng sjnh trị crd, sưng phù đầu, sổ mũi truyền nhiễm, tiêm ktg, rồi ks trị ecoli, cầu trùng đủ các bệnh mà ko trúng bệnh này, vẫn khò khè về đêm, lắc đầu, vảy mỏ về sáng, bây giờ có thêm hiện tượng rụng trụi hết lông (1 phần do cắn mổ nhau kinh quá) và có con khoèo chân chụm đầu gối vào nhau chân thì bại ra nhìn dáng nó đi cứ như bị trói chân ở đầu gối ý.chán và lản quá.45 ngày tuổi mà chữa hết hơn 700k tiền thuốc cho 150 con . haizzz
khả năng là marek rồi

Back