Hỏi đáp Gà chết rải rác, các triệu chứng không rõ ràng

• Thread starter namnongdan
  • Ngày gửi
Hiện tôi có đàn gà 200 em cỡ 1,6-2.0 kg nhưng thi thoảng lại có em chết , gà không có biểu hiện khô chân, gà không quá gày... thường chỉ thấy mặt buồn ko nhanh nhẹn rồi chết... trứoc đó có làm vacxin đầy đủ... khi 30 ngày có bị một đợt viêm phế quản mấy em ra đi.... mổ khám một em thấy phổi màu thâm.. phía ngoài trắng... tim có màng dịch nhầy... thận sưng....
Vậy xin hỏi ae trong hội gà của tôi mắc bệnh gì... cách khắc phục như thế nào... vì chỉ tầm 20-30 ngày nữa là bán. Xin cảm ơn

Thận và gan sưng, xem xem có khối u hay gì ko, gà được bao nhiều tháng rồi, ko biết có phải marek ko

Nếu phân có màu xanh, trắng, đỏ...là Newcastle, còn nếu gà khò khè thì là CRD. CRD còn chữa được chứ Newcastle thì bó tay.

Nếu phân có màu xanh, trắng, đỏ...là Newcastle, còn nếu gà khò khè thì là CRD. CRD còn chữa được chứ Newcastle thì bó tay.
Phân cũng có trắng, hơi sống nhưng ko có vẻ nghiêm trọng như ecoli...gà đã đc 3 tháng....khi mua giống đã đc tiêm maret, liệu có phải tụ huết trùng ko các bác

Phân cũng có trắng, hơi sống nhưng ko có vẻ nghiêm trọng như ecoli...gà đã đc 3 tháng....khi mua giống đã đc tiêm maret, liệu có phải tụ huết trùng ko các bác
....Tụ huyết trùng thì 2-3 ngày gà đã chết hết rồi. Thôi bác không phải chữa, bán dần cho hết đi.

....Tụ huyết trùng thì 2-3 ngày gà đã chết hết rồi. Thôi bác không phải chữa, bán dần cho hết đi.
Tôi thấy nói thể mãn tính gà chết rải rác.... và tôi thấy các biểu hiện giống như mô tả của bệnh này ko biết có phải ko.... vì tôi chưa có kn của bệnh này

Thế thì mua thuốc tụ huyết trùng uống thử.. thấy tươi tỉnh hơn sau 3 ngày uống liên tục thì đúng bệnh

Hok bit bác nuôi cách j, và gà j mà 3 thang nang 1.6kg đến 2kg. Xin dc hoc hỏi, vi mình cung gan 3 thang mà chi dc 8lang,gà mình là gà ta, nhưng mình nuoi nhot, an cám cagill

Hok bit bác nuôi cách j, và gà j mà 3 thang nang 1.6kg đến 2kg. Xin dc hoc hỏi, vi mình cung gan 3 thang mà chi dc 8lang,gà mình là gà ta, nhưng mình nuoi nhot, an cám cagill
Nuoi nhốt j 3 tháng ma có 8gam,chắc bệnh nhiều lắm nên ko lên cân dc,mình nuôi 3 tháng trống 1,8kg mái 1,4 rồi.
Bác chủ top thì mua thuốc THT về uống đi 10 ngày uống 2 ngày,còn vài ngày nữa bán thì cứ uống để nó xĩu nữa thì nguy.

Chổ mình nhiu loại lắm,dehus,(ha lan),cargil(mỹ),amivest(mã lai),mỗi hãng có thế mạnh khác nhau.
Anh ơi! Amivest chỗ A có cám cho Gà con ko ah? Theo A thì Gà con dùng Cargil hay Emivest tốt hơn. Xin cảm ơn Anh nhiu.

Gà ta nuôi nhốt lâu lớn lắm. Còn bác kia chắc cho ăn cả ngày đêm ko cho gà ngủ nó mới lớn từng ý. Nhưng tiết kiệm được thời gian thì quá tội tiền cám..

Gà ta nuôi nhốt lâu lớn lắm. Còn bác kia chắc cho ăn cả ngày đêm ko cho gà ngủ nó mới lớn từng ý. Nhưng tiết kiệm được thời gian thì quá tội tiền cám..
3 tháng 1,6 kg là bình thường mà bạn. Ở Bình Định, Quảng Ngãi, Quảng Nam người ta nuôi gà giống Cao Khanh, Minh Dư củng nuôi nhốt, cho ăn cám gà G121, G122 của CON HEO VÀNG cũng chỉ chừng đó thời gian thôi mà

Back