Hỏi đáp gà con 45 ngày tuổi

• Thread starter lê mạnh hùng
  • Ngày gửi
mọi người cho mình hỏi 1 chút tình hình là hôm qua mình có tiêm new cho gà con 45 ngày tuổi nhưng khi tiêm xong mình để ý có vài con bị cầu trùng nên tiêm xong mình có trộn bcomlex glucokc + thuốc đặc trị cầu trùng không biết trộn thuốc trị cầu trùng có làm giảm tác dụng của vacxin new không mong mọi người chỉ giúp
và tiện cho mình hỏi gà nhà mình 45 ngày tuổi nặng trung bình 6 7 lạng 1 con có vài con cá biệt nặng 8 9 lạng như thế có còi cọc quá không ạ

Bị cầu trùng nhẹ nhàng vẫn vaccin được mà.
Gắng ngày sau rồi cầu trùng.
Bác vội vậy.tất nhiên là cũng có giảm rồi.

Ban nuoi ga gi
mình nuôi gà ta gà lai chọi thôi bạn ạ
Bị cầu trùng nhẹ nhàng vẫn vaccin được mà.
Gắng ngày sau rồi cầu trùng.
Bác vội vậy.tất nhiên là cũng có giảm rồi.
mình cũng thấy hơi vội lúc nghĩ ra thì hơi muộn rồi, nên mới lên hỏi mọi người xem có sao k

Nếu gà ta lai chọi mà 45 ngày có 6 7 lạng thì hơi yếu tí đấy bác. E nuôi gà tàu lai nòi, 30 ngày được 6 7 lạng rồi, 45 ngày thì ko có cân

mọi người cho mình hỏi 1 chút tình hình là hôm qua mình có tiêm new cho gà con 45 ngày tuổi nhưng khi tiêm xong mình để ý có vài con bị cầu trùng nên tiêm xong mình có trộn bcomlex glucokc + thuốc đặc trị cầu trùng không biết trộn thuốc trị cầu trùng có làm giảm tác dụng của vacxin new không mong mọi người chỉ giúp
và tiện cho mình hỏi gà nhà mình 45 ngày tuổi nặng trung bình 6 7 lạng 1 con có vài con cá biệt nặng 8 9 lạng như thế có còi cọc quá không ạ
bác nuôi được 45 ngày là hơi chậm nhưng cũng còn tùy vào giống gà gì và bác nuôi bằng thức ăn gì

Last edited:
cảm ơn mọi người nhiều, gà nhà mình là gà ta với gà ta lai chọi, với gà ta lai gà tre, 6 7 lạng 45 ngày tuổi là trung bình thôi còn có nhiều con to hơn, còn cám mình cho ăn cám ăn thẳng của con cò cho gà con, trên mình các loại gà khác khó bán lắm mình chỉ tập trung nuôi gà ta gà địa phương thôi lớn hơi chậm tý khoảng 4,5 5 tháng được suất nhưng giá bán thịt hay bán trứng cũng được, còn gà tàu vàng hay gà lương phượng mình cũng nuôi rồi công nhận là lớn nhanh

em xin lỗi hôm em nói dùng vacxin rồi mà dùng kháng sinh mà ảnh hưởng đến vacxin là sai
khi dùng vacxin rồi thì khộng lên cho gà ống kháng sinh thì mới đúng bác ạ , em xin nỗi vì em không nghĩ trước khi nói

Back