Gà con đi phân đỏ tươi

• Thread starter quangtung_binhphuoc
  • Ngày gửi
Tình hình là em mới mua đuợc 10 con gà Phoenix con ^^. Mua từ Vũng Tàu bỏ hộp giấy về tới Bình Phước thì phát hiện gà 1 vài con đi phân đỏ tươi:angry:. Các các cho em xin ít tư vấn về thuốc phòng ạ ( Gà thuộc loại gà kiểng không biết phòng như gà ta thả vườn có được không ạ).. Em sợ thuốc nó làm gà con yếu sau này không ra lông đẹp ạ. . Em xin cảm ơn :9^::9^:

ps: gà con ngoài thuốc úm ra mình cho uống thêm gì thì nó mau lớn + sức đề kháng mạnh ạ. gIÁ mắc mắc xíu ( hàng ngoại nhập cũng được a)........
Bác nào biết cách cho gà con mau ra lông + thuốc nào giúp gà mau phát triển lông lá thì cho em xin luôn nha ^^ :9^:

Phân có máu tươi thì hoặc là cầu trùng cấp tính hoặc là viêm ruột. chắc ăn nhất là bạn cho uống thuốc viêm ruột buổi sáng, buổi chiều cho uống cầu trùng.
Chỉ khi nào bộ máy sinh sản hoạt động thì lông gà mới dài và óng mượt được. mà muốn nó như thế sớm thì bổ sung thật nhiều Vitamin E vào thức ăn ấy. Đơn giản và kinh tế nhất là ngâm lúa mọc mầm cho nó ăn. Nhưng xin lưu ý là gà ăn nhiều Vitamin E thì chậm lớn tuy mẫu mã đẹp vì phần lớn thức ăn dồn vào phát triển hệ sinh dục; nên trong cám tăng trọng không có vitamin E ( trừ cám cho gà đẻ), các công ty còn bổ sung hoocmon kiềm chế sự phát triển sinh dục vào cám để đảm bảo con gà lớn nhanh.

Last edited by a moderator:
Phân có máu tươi thì hoặc là cầu trùng cấp tính hoặc là viêm ruột. chắc ăn nhất là bạn cho uống thuốc viêm ruột buổi sáng, buổi chiều cho uống cầu trùng.
Chỉ khi nào bộ máy sinh sản hoạt động thì lông gà mới dài và óng mượt được. mà muốn nó như thế sớm thì bổ sung thật nhiều Vitamin E vào thức ăn ấy. Đơn giản và kinh tế nhất là ngâm lúa mọc mầm cho nó ăn. Nhưng xin lưu ý là gà ăn nhiều Vitamin E thì chậm lớn tuy mẫu mã đẹp vì phần lớn thức ăn dồn vào phát triển hệ sinh dục; nên trong cám tăng trọng không có vitamin E ( trừ cám cho gà đẻ), các công ty còn bổ sung hoocmon kiềm chế sự phát triển sinh dục vào cám để đảm bảo con gà lớn nhanh.

Trình độ cao, trong diễn dàn mình thích nhất những câu trả lời của bạn này!

Anh cho em xin cái tên loại thuốc luôn được không ạ ?? chứ em ra tiệm hỏi thuốc trị cầu trùng cấp tính ng ta cứ đưa mấy cái gói thuốc AMPICOLISTIN ( khaùng sinh thế hê mới) hoài bực quá :anggry:

khi bị cầu trùng cấp tính thì ngoài ngoài việc cho uống thuốc cầu trùng thì cho uống thêm Vitamin K nữa sẽ nhanh khỏi hơn ,
trường hợp của bạn là cho gà vào hộp carton và di chuyển đường dài thì 90% là bị cầu trùng cấp rồi,
Ra hiệu Thú Y mua thuốc chữa bệnh cầu trùng + Vitamin K( hoặc K+C) cho uống vài 2 ngày liên tục là tịt hẳn thôi, 10% bị viêm ruột thì bạn dùng luôn kháng sinh AMPI + Vitamin K( cầm máu nhanh + hỗ trợ điều trị viêm ruột hoại tử)
Chúc bạn thành công!

Back