gà con ỉa cứt cò mong giúp đỡ.

• Thread starter GA NHA NONG
  • Ngày gửi
hồi trưa mới cho đàn gà ăn. phát hiện một con đi phân trắng, lỏng, sệt sệt giống như nấu canh với lòng trắng trứng vịt, có dịnh nhầy trong phân, trắng như phân cò nhưng ko đặc như vậy và dính bết vào hậu môn. gà bỏ ăn, cú rụ, xù lông sút thể trọng rất nhanh. gà của em 11 ngày. số còn lại trong đàn cũng có một ít cú rụ, xù lông nhưng chưa phát hiện gì rõ rệt còn một ít đi phân màu nâu (màu cafe sữa nhưng ko có lẫn máu). anh em tư vấn xem gà em nó bị gì vậy?:1^: cấp cứu cấp c:9^:

nếu rãnh a nên chụp hình lại rồi post lên diễn đàn nhé a.thêm 1 thử thách khó khăn nữa đây cố lên a nhé,
mong mọi người giúp đỡ a ganhanong

nếu chụp hình được thì anh đã chụp rồi, vì ko có cái gì để chụp. hic anh em thong cảm. mình mô tả như vậy anh em có hiểu ko?

xem kỹ nha bạn nếu chỉ màu trắng như vậy ko thì có thể chỉ là bệnh bạch lỵ thôi dùng kháng sinh trị đường ruột như colistin, norflox ...,kết hợp men tiêu hóa, điện giải và vitamin là ok. kiểm tra lại độ ẩm nền chuồng nha bạn
thân chào

bệnh ecoli ghép cẩu trùng

hồi trưa mới cho đàn gà ăn. phát hiện một con đi phân trắng, lỏng, sệt sệt giống như nấu canh với lòng trắng trứng vịt, có dịnh nhầy trong phân, trắng như phân cò nhưng ko đặc như vậy và dính bết vào hậu môn. gà bỏ ăn, cú rụ, xù lông sút thể trọng rất nhanh. gà của em 11 ngày. số còn lại trong đàn cũng có một ít cú rụ, xù lông nhưng chưa phát hiện gì rõ rệt còn một ít đi phân màu nâu (màu cafe sữa nhưng ko có lẫn máu). anh em tư vấn xem gà em nó bị gì vậy?:1^: cấp cứu cấp c:9^:

cái nay bạn sử dụng ampi, amox kết hợp với sunfamid là ổn thôi

Back