Gà một tháng tuổi ?

• Thread starter ngọc trăm
  • Ngày gửi
Các bác cho e hỏi ga 1 thág tuổi nên cho ăn gì là tốt ạ.và có thể cho ăn độn xác mì đk k ạ.e la thành viên mới.mong được sự giúp đỡ

xác mì theo mình thì dinh dưỡng ko cao, chỉ để cho no thế thôi, chứ khó mà giúp gà mau lớn. Nếu bạn nuôi gà thả vườn thì cho ăn 2 cử thức ăn CN vào sáng và tối, rồi từ sáng sau khi cho ăn xong bạn thả ra vườn cho gà tự kiếm mồi, cây cỏ phụ thêm thì tốt, gà chắc thịt, bán dc giá

E nuôi giống nòi lai.định nhốt chuồng đên 2 thag tuoi mơi cho ra vươn.kpit đk k.hjx
e cho ăn thực phẩm ga con + băp xay ca ngay lân đêm,cử sáng co bổ sung thêm trùng quế,trưa thêm giá,cho uông vitamin C vay ma 1 tháng trời no chỉ trên dưới 200g.hjx

xác mì theo mình thì dinh dưỡng ko cao, chỉ để cho no thế thôi, chứ khó mà giúp gà mau lớn. Nếu bạn nuôi gà thả vườn thì cho ăn 2 cử thức ăn CN vào sáng và tối, rồi từ sáng sau khi cho ăn xong bạn thả ra vườn cho gà tự kiếm mồi, cây cỏ phụ thêm thì tốt, gà chắc thịt, bán dc giá
Thấp là so với cái gì vậy bạn? bạn có biết hàm lượng các thành phần chính trong xác mì thế nào không? Mình thấy người ta ủ cho vịt ăn khá tốt

Thấp là so với cái gì vậy bạn? bạn có biết hàm lượng các thành phần chính trong xác mì thế nào không? Mình thấy người ta ủ cho vịt ăn khá tốt
Vâỵ còn gà thi sao bac.hjx

Mình thấy cho bò ăn cũng tốt và tinh bột còn hàm lượng khá nhiều, đồng thời lại có chất sơ cũng cần thiết cho việc tiêu hóa của gà. Tuy nhiên theo mình được biết thì axit HCN có trong xác mì có độc tố nên không nên cho ăn tươi mà nên ủ chua để giảm hàm lượng này và khi cho ăn trộn với cám thì ok và có thể còn giúp tẩy sán
Câu trả lời tốt nhất là bạn cứ thử làm với một nhóm nhỏ đối chứng và rút ra câu trả lời cho mình. Nhiều khi thực tế không giống những gì chúng ta cho là đúng

Hj.bn co công thức trôn thưc ăn nao cho ga 1 thag tuoi k??cho minh ap dung ké vs.hj

Hj.bn co công thức trôn thưc ăn nao cho ga 1 thag tuoi k??cho minh ap dung ké vs.hj
Công thức trên bao cám công nghiệp ấy, tìm những thứ mình có sẵn, giá rẻ và tra xem thành phần dinh dưỡng của nó rồi trộn thành sản phẩm thay thế có thành phần gần giống với nó. Nhớ tận dụng sự thông thái của anh bạn google

Hi.tìm muốn nát google nhiều thông tin wa.kpit chọn nào nên mơi vao đây hỏi ngươi đi trươc cho chăc....

Xác mì là gì vậy bạn.Mình ngoài bắc,k hiểu lắm,bạn giải thích rùm cái

Xác mì đạm có đạm rất thấp. Thường chỉ là ăn cho đỡ đói.hay dùng trong nuôi gà hậu bị. Gà lai nòi khoẻ + khí hậu miền nam nóng bạn nên cho gà ra vườn lúc 20ngay trở lên để gà khỏe. 1 tháng tuổi bạn cho ăn hoàn toàn cám công nghiệp. Sau 1 tháng bạn tự trộn. Công thức trộn bạn seach google và trộn với đậm đặc để có hỗn hợp có độ đạm phù hợp với tuổi gà. Chức bạn thành công

Xác mì đạm có đạm rất thấp. Thường chỉ là ăn cho đỡ đói.hay dùng trong nuôi gà hậu bị. Gà lai nòi khoẻ + khí hậu miền nam nóng bạn nên cho gà ra vườn lúc 20ngay trở lên để gà khỏe. 1 tháng tuổi bạn cho ăn hoàn toàn cám công nghiệp. Sau 1 tháng bạn tự trộn. Công thức trộn bạn seach google và trộn với đậm đặc để có hỗn hợp có độ đạm phù hợp với tuổi gà. Chức bạn thành công
Đậm đặc la gi pn.minh thay diên đan nhăc tơi nhiu nhưng kpit đo la gi.co phai la thực phẩm k???
Xác mì là gì vậy bạn.Mình ngoài bắc,k hiểu lắm,bạn giải thích rùm cái
Cai đo hinh như la bả of khoai mi (sắn) hay gi ak pn.minh kug k rành.hjx

Đậm đặc la gi pn.minh thay diên đan nhăc tơi nhiu nhưng kpit đo la gi.co phai la thực phẩm k???

Cai đo hinh như la bả of khoai mi (sắn) hay gi ak pn.minh kug k rành.hjx
Là cám đậm đặc ấy. Ra ngoài hàng bán cám công nghiệp là có. Bạn seach google với từ khóa : công thức tự tính độ đạm agriviet . Rồi vào link dow bản êxcel về. Trong đó có công thức khá tốt và tính dinh dưỡng cho bạn luôn.

Hi.cám ơn pan nhiu nha.để minh tim xem thử.sẽ co nhiu thắc mắc đây.mong pn se giup đơ.....

E nuôi giống nòi lai.định nhốt chuồng đên 2 thag tuoi mơi cho ra vươn.kpit đk k.hjx
e cho ăn thực phẩm ga con + băp xay ca ngay lân đêm,cử sáng co bổ sung thêm trùng quế,trưa thêm giá,cho uông vitamin C vay ma 1 tháng trời no chỉ trên dưới 200g.hjx
từ một ngày tuổi đến 1 tháng tuổi em cho gà ăn gì ?

từ một ngày tuổi đến 1 tháng tuổi em cho gà ăn gì ?
E cho ăn thưc phâm ga conmua ơ tiêm tap hoa,đên 10 ngay tuoi do hêt vôn nên e trôn cơm vs thực pham đên 20 ngay tuoi thi cho ăn trùng,giá,păp,thực phâm,gao lưc.nhưng ga eò uộc wa.hjx
Sao đốt đèn cho ăn sag đêm.ma h trong diều k co tí thức ăn nao hêt.toàn hơii k.la sao.giup minh vơi

Có vẻ bạn chủ topic mới biết nuôi gà nhỉ?!! Bạn nên đi từ từ thôi, làm số việc ít thôi, chứ chưa biết gì mà vào là chơi pha trộn này kia.... ui giùi phức tạp lắm, rồi làm ko được, lại đi hỏi này kia. Khi nào bạn làm việc lành nghề hãy chuyển sang việc khác chứ ko phải ngồi đẽo cày giữa đường. nghe anh Bien rac thanh đặc sản nói mà phê, nhưng làm có được đâu. Với lại gà gần 1 tháng tuổi, trung bình 200gr, cũng ko hẳn là nhỏ đâu. Bạn cứ cho ăn full thức ăn CN, đến 1 tháng thả ra, sẽ giảm bớt được tiền ăn của gà, chứ gà còn nhỏ, bạn cho ăn tùm lum, nó có hấp thụ hết được đâu.

Gà còn bé mà nào là độn xác mì, rồi gì gì tum lum, nó sẽ chả tác dụng gì đâu. Đã nói là xác thì hàm lượng dinh dưỡng còn lại chắc chắn sẽ ko dc cao. Gà con còn nhỏ, cái cần nhất là hàm lượng dinh dưỡng, chất lượng củ thức ăn, chứ ko phải là số lượng thức ăn. Nuôi gà 1 tháng tuổi giống như nuôi em bé 6 tháng ấy, qua 6 tháng xong mới bắt đầu cho ăn dặm các thứ, chứ nhỏ hơn toàn bú thôi. Gà con dễ lắm, để máng ăn và máng uống gần nhau, nó ăn 1 chút quay ra uống nước lại lăn kềnh ra ngủ, thức dậy lại ăn uống nữa, cứ thế mà lớn. Có 1 điều sẽ ảnh hưởng tới đó là nhiệt độ. Nếu nhiệt độ tốt, mát mẻ, gà sẽ mau lớn hơn, còn nóng quá, nó ăn ít hơn là không khí mát, và sẽ chậm lớn hơn.

Bạn nuôi gà 1 tháng dc 200gr là ok rồi. Mình nuôi gà ta lai nòi, 19 ngày tuổi con maximum là 250gr, còn bé nhất bị đẹt giành ăn có 70gr (phải tác riêng), còn mấy con trung bình cũng khoảng 170gr là cùng chứ gì. Ban đầu thì tất nhiên gà sẽ có tốc độ lớn khá chậm, nhưng vào lúc gà giò nó sẽ tăng trọng khá nhanh, và sl ăn cũng rất nhiều

Kpit mơi hoi bac ak.gop y thi e rat pit ơn
uhm, mình đã góp ý rồi đấy, bạn thấy sao tiện cho bạn thì làm, có vẻ như bạn hỏi chơi cho có chứ bạn ko muốn tiếp nhận ý kiến lắm. Thôi bb nhé!!!

Back