gà này là gà gì?

• Thread starter linhtai
  • Ngày gửi
Bác nào đã thấy qua con gà này chưa, và biết là gà gì không?. Em có đọc được thông tin đây là 1 giống gà của nhật Bản. nhưng em không biết có chính xác không.... BÁc nao biếty chính xác là gà gì thì giúp em nhá!

Các loại gà kiểng kiểu này. rất nhiều...do nuôi ở trên cành cây cao...nên lông đuôi không bị chạm đất qua rất nhiều thể hệ. lông đuôi phát triển dài ra..
bạn hãy vẽ ra 1 con vật..tôi sẽ nuôi ra con vật đó
câu nói trứ danh của 1 nhà sinh vật

theo mình gà này cũng thường thôi bạn ạ.chỉ là lai tạo để là kiểng

Mình có người bạn nuôi gà này,mua một cặp hết 1200usd.sao mà mắc qua vậy trời.ai biết thông tin về mấ em này xin chỉ giáo dùm.thank

Giống gà này chỉ ở Nhật hoặt Anh mới có thôi
Giá thì khỏi phải nói
Mình chưa nghe nói ở VN có ai nuôi được cả
Nuôi con này làm cái chuồng không cũng mệt

gà đẹp và lạ quá, mình mà có 1 con gà như thế này thì mình không đi làm nữa mà chỉ o nhà xem cho đã mắt thôi. bạn thichhoangda cho rằng gà này thường thôi, mình vô cùng không đồng ý.

Gà này là gà gì ?

Bác nào đã thấy qua con gà này chưa, và biết là gà gì không?. Em có đọc được thông tin đây là 1 giống gà của nhật Bản. nhưng em không biết có chính xác không.... BÁc nao biếty chính xác là gà gì thì giúp em nhá!

Theo chiều dài đuôi như trong hìnhccó thể nói gần như chắc chắn đây là con Onagadori ( Gà Đuôi dài Nhật Bản).
Màu lông này tiếng Anh gọi là Silver Onagadori.
Thường có 4 màu cơ bản: Điều ( Red), Chuối lửa ( Golden), Chuối Trắng ( Silver) và Nhạn ( White).
Lông đuôi của Onagadori có thể dài trên 10m ở tuổi 10 năm
Chân màu vàng . Không thể có Onagadori thuần chủng mà chân màu xanh hay màu chì được
Giống Onagadori được bảo vệ nguồn gene theo chính sách cấp quốc gia của Nhật Bản.

Nhiều phân hệ khác của Onagadori được lai tạo và ổn định ở Châu Âu và Mỷ như: Phoenix, Yokohama, Ohiki v.v. lông đu6i chỉ dài đến 2- 6m .
Chân Phoenix màu xanh chì. Không thể có màu vàng được.
Chưa thấy ở VN có Onagadori thuần chủng.
Còn Yokohama, Phoenix thì có nhiều rồi.
Bản thân tôi củng đang sở hữu vài cặp Phoenix và đã có vài lứa gà con rồi.
---------------
Mình có người bạn nuôi gà này,mua một cặp hết 1200usd.sao mà mắc qua vậy trời.ai biết thông tin về mấ em này xin chỉ giáo dùm.thank

Bạn chịu khó search bài dịch của tôi ở diễn đàn Aquabird ( ABV) tôi có dịch các tiêu chuẩn phân biệt Onagadori và Phoenix.
Tiêu đề: GÀ ĐUÔI DÀI: ONAGADORI HAY PHOENIX ?

Giá của Phoenix trưởng thành ở Vn bây giờ là khoảng từ 1,100 USD trở lên tùy màu.
Với gia 1,200 U.S.D như bạn nói chắc chắn đó là Phoenix hoặc Yokohama.
Không thể là Onagadori được. VN chưa có Onagadori.
---------------
Giống gà này chỉ ở Nhật hoặt Anh mới có thôi
Giá thì khỏi phải nói
Mình chưa nghe nói ở VN có ai nuôi được cả
Nuôi con này làm cái chuồng không cũng mệt

Phoenix và Yokohama ở VN nuôi nhiều rồi.
Tôi đang rao bán Phoenix con cũng ở ngay trong Agriviet này đó.

Last edited by a moderator:
theo minh thi do la giong phoenix ,ben 5s co nguoi rao ban do .minh thay ben do rao ban hoai.chuc thanh cong

gà này là gà phonix đó, gà có xuất xứ từ Nhật Bản nhưng không phải con nào cũng đuôi dài như vậy thường là chỉ hơn 1m thôi

post nhầm mục nên sửa lại ..nhân tiện vào làm quen với mọi người...

Đây là con gà phoenix. Ở VN giờ đang nuôi phổ biến giống gà này. Gà này xuất xứ từ Nhật Bản. Hiện tại các nhà khoa học vẫn chưa lý giải được tại sao đuôi gà dài như thế.

Xem link này sẽ thấy gà Nhạn phoenix
http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2066562

Last edited by a moderator:
Giống gà đẹp thật, gà này đem quay liệu có nhắm rươu được không các bác cho ý kiến

Có bạn nào tận mắt thấy được một chú gà nầy chưa ?
Tôi tự hỏi : - Làm sao con gà nầy có thể sinh-tồn trong thiên-nhiên ? Ngay cả chuyện "đạp mái" chắc cũng phải nhờ ông chủ... phụ ! (Hì hì, vui thôi. Thân).

Giống gà này là phoenix.hiện tại vn mình cũng có ng nuôi rồi nhưng bộ đuôi dài ngần đó thì chắc chưa có.Giống gà này đặc biệt đuôi dài chứ cho bạn nuôi bất kì gà nào thì đuôi nó kg quá 8 tấc....Thân

Back