gà này trống hay mái mọi người

• Thread starter vanphuong_qb
  • Ngày gửi
Giúp e xem cho gà đá này với. Mới nuôi gà đá lần đầu nên ko phân biệt dc.

Xem file đính kèm 4421 Giúp e xem cho gà đá này với. Mới nuôi gà đá lần đầu nên ko phân biệt dc.
Có 2 con, con bên trái 100% là mái, con bên phải 99,99% là trống. Góp ý có khuyến mãi thêm lun: con bên phải nếu nuôi đá chỉ có thể là gà đòn, nếu ôm đá gà lông thì chuẩn bị sẵn xả với củ cải. Góp ý chân tình nha bạn , ko đùa giỡn đâu nha

Có 2 con, con bên trái 100% là mái, con bên phải 99,99% là trống. Góp ý có khuyến mãi thêm lun: con bên phải nếu nuôi đá chỉ có thể là gà đòn, nếu ôm đá gà lông thì chuẩn bị sẵn xả với củ cải. Góp ý chân tình nha bạn , ko đùa giỡn đâu nha
Bác cho e hỏi tí nữa là đá gà đòn là gà j ạ? Cho tại sao bác nói gà lông nó đá ko dc vậy.

Bác cho e hỏi tí nữa là đá gà đòn là gà j ạ? Cho tại sao bác nói gà lông nó đá ko dc vậy.
Từ địa phương chỗ mình nha bạn:
"gà đòn" thường để nói về đá ko cựa (sắt), miền Trung, Bắc hay chơi, lễ hội dân gian cũng cho phép, đa phần là gà cổ trọc (cổ ko hoặc ít lông), mỗi con ít cũng hơn 3kg trở lên và con gà đá đòn (lực) phải mạnh thì khi đá sẽ gãy cổ hay làm con gà kia đau quá nên bỏ chạy.
"gà lông" thường nói về gà đá cựa sắt (đa phần dùng cho gà nòi), miền nam chơi nhiều (hay gọi đi đá gà), gà này chọn đá phải xem lông, tướng, vảy, mạng ...tùy theo vùng nhưng thường khoảng từ 1,8 -> 2,8kg và bởi gắn cựa sắt nên cần con gà phải nhanh (lanh), đá khôn ...
Kết luận: nói chung là nhiều nên .... và .... ko nói hết được mà chỉ nói chung chung. "Gà đòn" thì ít cá xiền nhưng riêng "Gà lông" gần như 99,99 % là ko xiền thì đừng đứng ngó, bởi người chơi và người xem xổ (đá) gà phải có sức khỏe tốt + tai mắt lanh lẹ, tinh thần ổn định nếu ko bữa đó mà gặp POLICE thì ông nào nhanh là ông đó thoát, ông nào còn non (xanh - chưa có kinh nghiệm) thì cứ chuẩn bị sẵn vài xu khi bị tóm, xui xui có khi ăn vài cái "nựng-khều" là chuyện bình thường. Câu chuyện đến đây là hết oy, thân chào

Last edited by a moderator:
Mồng dâu thì đâu có lớn bạn, gà tơ mà 2kg dữ vậy, mình đoán khoảng 1,3 - 1,4kg gì đó , mà bạn cân xem ntn hihi.
Chụp ảnh thấy nhỏ vậy đó bạn. Mình cân rùi gần 2kg. Gà trống gì mà toàn bị mấy con gà mái gà thường mổ.

Back