Gà nòi rặc nuôi 2 tháng được 300->500gr có lớn bình thường ko?

• Thread starter hunterbaby00
  • Ngày gửi
AE cho mình hỏi về vấn đề gà nòi !

Gà mình nuôi là nòi rặc đả được 2 tháng tuổi . mình nấu lúa cho nó ăn đến nay trọng lượng mổi con từ 350gr -- 500gr:lol: . Như vậy nó có phát triển bình thường ko vậy ae.Mới tập nuôi gà nên thiếu kinh nghiệm, Nhờ ae có kinh nghiệm giúp mình nhé.

tks tất cả!

hì ! gà của bạn lớn nhanh vậy? chắc gà của mình bị còi rồi híc híc.

Bạn cho ăn lúa, ngoài ra có cho gà ăn thêm gì không? bạn cần bổ sung đủ đạm thì gà mới lớn, tháng đầu tiên bạn cần cho gà con ăn cám đủ độ đạm, tháng thứ hai thì tiến hành cho ăn lúa nấu, đồng thời bổ sung lượng đạm cho gà thì khi đó gà mới phát triển tốt.

Ga noi rac sau 2 thang co trong luong 350 - 500 ga thi chua dat dau bạn. mr_dangnguyen noi dung, trong luong luc nay phai dat khoang 500 - 700 gr. Ga noi neu nuoi theo kieu tha vuon thi thoi gian xuat chuong som nhat cuang phai 3 thang 20 ngay nhung thuong la 4 thang. Thang dau tien ban nen cho ga an hoan toan bang thuc an. Neu ban muon giam chi phi trong ĐK co san nguon nguyen lieu thi có the nau lua hoac gao luc tron voi cam đậm đặc của heo con (loại 44 độ đạm) theo cong thuc 7/3. Bổ s3ung VTM và men TH, rau *xanh nua nhe! Chuc ban thanh cong!

Gà nhà mình nuôi gần 2th dc 1kg mà mình đã thấy chán rồi

Chẳng biết tí gì về gà nòi rặc mà phán ẩu, gà nòi nuôi 2 tháng cầu trời cũng chưa được 500gr, lạy mấy thần

Ko biết thì nín dùm, nói vậy người ta cười thúi mặt , gà nòi đòn cả nước đến đi trung quốc chỉ 1 loại duy nhất , sắc tam hoàng , ó, tía, ô ,sám, nhạn ( trắng )... Là 1 loại , ko biết thì cucuucứu kkkỹ dùm rồi phán cho người khác nhờ oho n

Ko biết thì nín dùm, nói vậy người ta cười thúi mặt , gà nòi đòn cả nước đến đi trung quốc chỉ 1 loại duy nhất , sắc tam hoàng , ó, tía, ô ,sám, nhạn ( trắng )... Là 1 loại , ko biết thì cucuucứu kkkỹ dùm rồi phán cho người khác nhờ oho n
Dân đá gà đây dồi hị hị

gà nồi có rất nhùi dạng. dạng 1 luộc chấm muối ớt
dạng 2 hấp hành
dạng 3 cháo gà nấu trong nồi hết xảy
dạng 4 xào lăng
dạng 5 khìa nước dừa
dạng 6 là dạng thích nhất ở gà nồi. giả cày

Ganoi độc quyền món hon ( mận) , gà đá lõi chắc mới làm được món này, món mới gà nòi hấp rượu sắc phay cuốn lá mơ chấm mắm tơm, hiện tại thịt gà nòi ở phú yên rất chuộng, giá thịt cao hơn các loại gà khác nhưng ko có bán

Ganoi độc quyền món hon ( mận) , gà đá lõi chắc mới làm được món này, món mới gà nòi hấp rượu sắc phay cuốn lá mơ chấm mắm tơm, hiện tại thịt gà nòi ở phú yên rất chuộng, giá thịt cao hơn các loại gà khác nhưng ko có bán
trong nam ít ai ăn lá mơ lăm vì ttong đây cái tên nó là hết thèm. lá thúi địch

Lá mơ khác lá thúi địt hoàn toàn
Lá mơ dân bắc dùng ăn thịt chó, gà nòi nuôi lấy thịt 100k/kg thì lỗ to , bác ad nuôi rồi sẽ biết tẽ biou

e biết a. lá mơ ở nam mấy người ngoài bắc vô cũng thấy ăn. đã xem tận mắt và đã ngửi mùi. đúng là một loại.

Nói vậy thì pó tay ,hôm nào đi ăn món thịt chó cuốn lá mơ mắm tôm thì biết lá mơ thôi, lá mơ ko có mùi , ở phú yên thì lá mơ và lá thúi địt ko đieđiểm gì nhaiốnnhau dm

Back