Hỏi đáp gà úm 1 tuần, 2 tuần, 4 tuần bán như thế nào

• Thread starter giacamsusi
  • Ngày gửi
Cơ sở gia cầm SUSI xin thống báo về việc nhận úm gà theo tuần
Bảng giá tham khảo

1 tuần = giá giống + 4500 + chi phí vận chuyển thực tế
1 tuần gồm 1 lần vắc xin Gum, 1 lần phòng bệnh thương hàn.

2 tuần = giá giống + 10000 + chi phí vận chuyển thực tế
2 tuần gồm : Tuần 1 + 1 lần vacxin lasota, 1 lần phòng cầu trùng

3 tuần = giá giống + 16500 + chi phí vận chuyển thực tế
3 tuần gồm tuần 2 + 1 lần Gum ( lần 2), 1 lần phòng bệnh đầu den, máu loãng.

4 tuần = giá giống + 24000 + chi phí vận chuyển thực tế
4 tuần gồm tuần 3 + 1 lần vacxin tả ( lần 2), 1 lần phòng cầu trùng và kháng sinh định kỳ

bác nào có ý kiến xin góp ý cùng cơ sở chúng tôi
chúng tôi xin cảm ơn

Về chất lượng con giống khoan bàn.
Nhưng giá gà như vậy thì khá cao và có lẽ chỉ bán được cho 1 số hộ thành phố nuôi chơi vài con.

Nếu bạn nói tính tỉ lệ hao hụt về con giống vào giá thành thì mình nghĩ hao hụt của bạn tầm 30%.
Vậy vấn đề đặt ra là vì sao hao hụt cao như vậy, do giống hay do úm không tốt.
Mình thấy nhiều người úm tốt thì 100 con chỉ hụt 1 2 con vì lí do ầu ơ nào đó thôi.

gà tôi úm 3 tuần xuất bán giá 25k /con
đã làm vacin hoàn chỉnh
đã có người chê mắc
vậy giá của bạn chỉ úm thôi liệu có cao lắm không ?

gà tôi úm 3 tuần xuất bán giá 25k /con
đã làm vacin hoàn chỉnh
đã có người chê mắc
vậy giá của bạn chỉ úm thôi liệu có cao lắm không ?
vacxin hoàn chỉnh là những vacxin gì ? bao nhieu ngày tuổi, làm vacxin gi?
3 tuần đạt trọng lượng như thế nào ? mái, trống trung bình bao nhieu gram ?
giống gà bạn úm là giống gì ? độ chuẩn giống được bao nhiêu % ?
lượng đồng đều đạt tối thiểu bao nhiêu % ?
nếu ví dụ, tôi nhận úm cho bạn 1000 gà bình định, nếu tôi bỏ vacxin chỉ làm một lần tả một lần gum, tôi có thể giảm được 1.500/con. nếu 1000 gàn ăn 1 tháng đầu 25 bao cám đạt trong lượng mái trung bình từ 300 đến 350g, trống từ 400 đến 450g, nhưng nếu tôi giảm xuống còn 20 bao tôi giảm thêm được 1.500/con. nếu bạn tới nhà tôi bắt, tôi giao tại nhà tôi giảm thêm 1.500/con. còn nếu mình báo sai ngày úm 1 tháng chỉ còn 27 ngày thì mình giảm thêm 1000. tổng cộng là 5.500/con vậy giá thành của mình 1con gà 1 tháng tuổi đã làm đủ vacxin (vacxin hoàn chỉnh như bạn nói) chỉ có 32.000. trong đó tiền giống là 14000, vậy tiền ăn, úm, công, điện thuốc, ... chỉ còn 18k thôi bạn ạh
giờ mình cũng ko biết úm 1 tháng như thế nào để giảm giá nữa.
mong cao nhân hướng dẫn

Thứ nhất, vỗ béo gà là sai lầm đẩy phí lên cao.
Vì trong 3 chất sinh công, tăcn chỉ có 2 chất đạm, tinh bột. Tuyệt nhiên hàm lượng béo rất thấp vì rất khó tiêu. Ai bán dầu ăn cho b? Là đậu triết hexan hay khô đậu tương là thành phần chứa đạm thực vật, tinh bột. Việc vỗ béo cả đêm lẫn ngày dẫn tới việc mất cân bằng chuyển hóa, đạm, tinh bột hấp thu vượt trao đổi cơ sở chuyển hóa thành béo, tơ cơ nền bở một lượng lớn dư chứa nhân purine bị đào thải dạng uric trắng trên phân. Việc stress ngày dài hơn đêm làm gà k có đủ melatonin để sinh trưởng bình thường, xương cùng sức kháng bệnh yếu vì k nhận đủ chất tăng trưởng GH.
Một điều rất dễ nhận biết là ăn no tă cao đạm làm giảm nồng độ axit ruột. Axit thấp thì mật độ khuẩn gây bệnh cơ hội tăng lên, ecoli, salmonella,...
Và b phải dùng kháng sinh vì đó là cái giá của vỗ béo. Hay vỗ béo, kháng sinh là một đôi.
Để tiêu thụ đậu GMO, họ triết dầu đậu cho người, phần khô dầu cũng độc hại làm tăcn. Có muôn vàn lí do k đưa chất béo vào tăcn, trong số đó là để tă dễ tiêu, lạm dụng.
Vì sao t nói phí đẩy lên? Vì chất đạm đắt nhất trong 3 chất sinh năng lượng. Nhưng thực ra chỉ là phế phẩm ngành công nghiệp chế biến. Ngành cn bịp bợm về lợi ích của các sản phẩm của họ là an toàn. Bằng nhiều cách, GMO được tiêu thụ triệt để, lừa bịp người kém hiểu biết. Bản thân GMO có thể k tương đương về chất nhưng chúng miễn nhiễm với sâu bệnh, thuốc bvtv cho thấy mức tồn dư dù hàm lượng thấp là có cơ sở.
Tóm lại, dốt thì hãng vỗ béo.
Mặc dù cầu trùng rất phổ biến trên đất và dễ lây qua trung gian, những vectơ giống tính chuột. Tuy nhiên, biết bệnh để phòng tránh mới là 1+1=2.

vacxin hoàn chỉnh là những vacxin gì ? bao nhieu ngày tuổi, làm vacxin gi?
3 tuần đạt trọng lượng như thế nào ? mái, trống trung bình bao nhieu gram ?
giống gà bạn úm là giống gì ? độ chuẩn giống được bao nhiêu % ?
lượng đồng đều đạt tối thiểu bao nhiêu % ?
nếu ví dụ, tôi nhận úm cho bạn 1000 gà bình định, nếu tôi bỏ vacxin chỉ làm một lần tả một lần gum, tôi có thể giảm được 1.500/con. nếu 1000 gàn ăn 1 tháng đầu 25 bao cám đạt trong lượng mái trung bình từ 300 đến 350g, trống từ 400 đến 450g, nhưng nếu tôi giảm xuống còn 20 bao tôi giảm thêm được 1.500/con. nếu bạn tới nhà tôi bắt, tôi giao tại nhà tôi giảm thêm 1.500/con. còn nếu mình báo sai ngày úm 1 tháng chỉ còn 27 ngày thì mình giảm thêm 1000. tổng cộng là 5.500/con vậy giá thành của mình 1con gà 1 tháng tuổi đã làm đủ vacxin (vacxin hoàn chỉnh như bạn nói) chỉ có 32.000. trong đó tiền giống là 14000, vậy tiền ăn, úm, công, điện thuốc, ... chỉ còn 18k thôi bạn ạh
giờ mình cũng ko biết úm 1 tháng như thế nào để giảm giá nữa.
mong cao nhân hướng dẫn
cũng mới tập tành nuôi gà
bán loanh hoanh cho người hàng xóm người vài ba trăm con nuôi thôi
nghe nói làm vacin thì cũng mua đại vài thứ ,cũng nhỏ, cũng chích cũng chọt, cũng đâm
nhưng nhìn chung cũng an toàn ,không đâu đầu, mõi mắt cho lắm
mỗi năm xuất vài lứa gà thịt,mỗi lứa vài ba trăm đủ tiền đong gạo
với lại mình,chỉ làm những gì mình biết,mò mẫm mà bước thôi chẳng dám chạy đua

nghe nói làm vacin thì cũng mua đại vài thứ ,cũng nhỏ, cũng chích cũng chọt, cũng đâm
cũng được hơn 20 mấy năm kinh nghiệm. hjhjhjhj

Dễ hiểu là để tối đa doanh thu, ngoài bán giống. A sushi đây kiêm luôn úm, như vậy một quy trình giờ gối đầu từ a tới z dần. Gối đầu là mua trước, khi bán được gà thành phẩm mới trả tiền.
Tất cả đại lý tiêu thụ cấp 2 với lượng cám buôn giá và số đại lý cám cấp dưới tăng lên vì nhu cầu nuôi gối đầu tăng. Tức là cta dần phụ thuộc tăcn sẵn. Dần phụ thuộc nguồn kháng sinh nhập khẩu để giảm nhiễm khuẩn trong quy trình nuôi cũ, nhiều rủi ro.
Tóm tắt là gối đầu giống, tăcn, thú y, lái. Phí sản xuất tăng!
Đây là một phần xuất phát từ thói quen k tái đàn mùa hoa xoan của bà con. Một phần muốn bán giống nên thêm dịch vụ. Một công 2 lời!
Bạn cho mình xin số đt đc ko

Khiem tồn qúa hihi

Haha, t có nuôi hay k t ngẫm b biết rõ, loè ai chứ. Gà đạp mái, rớt trứng trên hn còn 75k kg hơi rồi mà tiền giống 40k :)). Chắc t chết quá.
Thưa b, gà non dưới 2 tháng tốn công vệ sinh, vacxin. Trên 2 tháng ăn rất đậm, thế tiền vacxin cho trung bình 100c là nhiêu? Biết tất cả phụ trợ dưới 1tr?
T nghĩ b rành lắm, tiền thức ăn là bao nhiêu cho một lứa gà? Thực tế một hộ Hòa Bình chăn đồi có kĩ thuật khởi nghiệp 3ntv nuôi 2k5 gà mất 170tr cám phối ngô, 20tr phụ trợ vac ks vit gluco. Hết chỗ đó vẫn chưa xuất được. Vậy tính toán ra sao khi 2k5 gà 40k 1tháng? B úm còn ra lãi, v giá gà sẽ độn lên bao nhiêu?
Gối đầu cám, gối thuốc, và gối úm?
Nếu b nghi ngờ t, hãy qua trại t xem 3 mặt 1 lời.
Gà thì nên cho ăn cám hãng nào em? Kĩ thuật ra sao? Giúp anh với. A mới bắt đầu. Gà anh nuôi đc gần 2o ngày rồi. Ko thấy bị bệnh như là phân sống, gà rù, hen. Nhưng nó bị phản ứng gum mất 7, 8 con rồi. Anh cho uống vacxin amoxin 500, thuốc bổ, 3 ngày nhỏ lasota, 7 ngày nhỏ gum rồi. Nền chấu. Thấy nó hay bới chấu vào máng ăn, máng uống quá. Anh cảm ơn em nhiều
Sao
thì ra chỉ là một chàng trai cùi bắp. dám nói mà ko dám làm, mình sẽ tính chi tiết cho bạn, để bạn thấy bạn còn non và suy nghĩ còn kém lắm.
....
đã trình bày chi tiết, xin để làm vốn làm ăn
....
vậy có phải tông tiền là 34tr ko ? (ai dám nói nuôi 5 6 đợt ko bị dính một đợt)
nếu bạn cho người khác mượn 30tr thì một tháng bạn phải thu về là 1,5tr đúng ko, cho người khác mượn ko làm gì kiếm 1tr500 trong khi đó bạn phải làm và long lắng 1 tháng = 30 ngày = 720 giờ bạn giao cho người ta 38k/con tổng thu về được 38tr. 38tr-34tr =4 triệu hơn cho mượn 2tr500.
đây là tính thui, còn thực tế còn nhiều thứ khác nữa
những người như bạn còn nhỏ, ko chịu học hỏi, mà muốn chứng tỏ mình, ko thành công được đâu.
nếu bạn muốn chứng tỏ, mình cung cấp von cho, nhưng có gì để đảm bảo là mình thu hồi vốn dc ko ?
những người như bạn chỉ biết 1+1=2 thôi, bạn hỏi những người nuôi gà đi, 1con gà con + 5kg cám + 3 tháng nuôi ai dám trả lời = một con gà 1,7kg ko ?
nhớ về nhà để tay trên trán mà ... ngủ đi nhóc ạh
anh thấy ngta nuôi gà 5 tháng hết có 6kg cám. Thế gà thì nên cho ăn cám gì là tốt. Cagill tốt nhưng giá chát

Thật ra gà anh chưa ổn, chưa đâu vào đâu ở ngày thứ 3-7 mà làm vacxin chi. Cái lịch đó chỉ là lí thuyết, có tính tương đối cao, k áp dụng ở tất cả khu vực mà chỉ chú trọng khu vực gần trại gia công, gần ổ dịch hay thời tiết bất thường mà công tác vệ sinh k được triệt để.
Gà e 2 tuần vẫn chưa làm 1 loại vacxin và uống kháng sinh gì trừ tỏi. Vẫn khỏe re, điều đó để khẳng định cho anh thấy đừng lạm dụng thuốc. K hề tốt đâu!
E úm trấu, cát với men balasa rồi, nói thật là e ngán ngẩm, 1 công chỉ làm được rất ít gà với cách nuôi đấy.
E thì k dùng cám cho gà quá 1 tháng, nên a cứ hỏi các trại khu vực anh, hoặc chọn cám có thương hiệu, giá luôn cao hơn thực tế nhưng đảm bảo.

Lần sau rút kinh nghiệm. Lần đầu nuôi còn bỡ ngỡ. A xem sách thấy lịch phòng quá trời. A ko làm theo vì nghĩ như vậy lạm dụng thuốc quá sẽ đẩy giá thành mà gà ko lớn tự nhiên, ko cẩn thận còn bị phản ứng thuốc ấy chứ. Nhưng làm chuẩn thì như thế nào anh lại ko rõ.
Cho gà uống nguyên tỏi như em a chưa thấy ai, với lại như vậy úm sàn thì yên tâm hơn. Còn chấu thì gà hay bới lẫn vào thức ăn đồ uống, rồi nó ỉa ra đấy. Ai gọn suốt ngày được. Nên nguy cơ bị bệnh cũng cao. Theo anh thì như thế này. Cho gà ăn tỏi giảm chi phí mà gà phát triển tự nhiên, kết hợp thuốc bổ giúp gà tiêu hóa dễ và phòng thêm 1 loại kháng sinh nào đó cho chắc ăn. Như vậy là vừa kết hợp " đông y và tây y" con gà ổn. Theo ý kiến nhất thời của anh là vậy. Thực tế thì mù tịt. Giờ mới bắt đầu nuôi ko biết gì cả
Anh ở cổ tiết, phú thọ. Chỗ anh thì thấy nhiều cám lắm. Mỗi nơi cho ăn 1 loại a ko biết đằng nào mà lần. Loay hoay mãi về vấn đề cám mà ko biết những hãng cám nào để cho 1 con gà có khả năng giảm chi phí nhất. Cám rẻ mà ăn nhiều quá thành đắt, nhưng ăn hết hơn cám đắt(cagill) ít thì lại hơn. Em cho gà ăn hết mấy kg cám/ con/ bao nhiêu tháng?
Chỗ anh ngta nuôi gà mía stay thì 5 tháng, gà hòa bình thì 4 tháng

Đã tỏi thì thôi men, uống tỏi để giảm bớt khuẩn chủ yếu ở hệ tiêu hóa. Và tỏi bản thân cũng giúp tiêu hóa dễ dàng hơn, ngừa được virus newcatson, crd, chướng diều.
Thực tế cho ăn theo bữa, k cho ăn tự do và vệ sinh kĩ máng ăn, uống cùng nguồn phân gà dễ tiếp xúc là bí quyết để giữ đàn khỏe mạnh. Nên máng ăn uống e đều phải đun nước sôi có muối ăn để sát khuẩn, thấy bẩn là phải rửa bằng bàn chải đánh răng, xong bổ vô chậu đổ nước sôi lên, hoặc phơi nắng to. Đến tầm trên 7 ngày e cho ăn theo bữa, ăn hết hoặc đủ no là bỏ hết máng ra, chỉ để máng uống cho uống tự do, nhiệt độ phải chuẩn k gà uống nước nhiều.
E k nuôi cám anh ạ, gà con thì tùy giống khoảng 100 con/ bao trong 1 tháng đầu.
Khi a làm sàn thì ngày cho ăn mất nửa tiếng, đổ nước vào máng ngày 2 lần, gà càng to thì càng ít máng và thể tích máng tăng. Chỗ đặt máng cũng dần có sự thay đổi ở chuồng sàn để đảm bảo nhiều lợi ích. Nhìn chung úm trấu là cũ lắm rồi.

Vậy à. A toàn cho ăn tự do. Em nói có lý đấy. A ko hót phân mà dải chấu dùng men rắc chuồng cho vào. 100/ bao nhiêu bao cơ. E viết ko rõ trên bao nhiêu. A có 300 con. Bắt từ 23 tháng trước nhìn gà lớn hưng phấn lắm. Chưa có kinh nghiệm với chưa tìm đc loại cám nào là đem lại lợi nhuận nhất nên chỉ nuôi vậy thôi.
thì ra chỉ là một chàng trai cùi bắp. dám nói mà ko dám làm, mình sẽ tính chi tiết cho bạn, để bạn thấy bạn còn non và suy nghĩ còn kém lắm.
....
đã trình bày chi tiết, xin để làm vốn làm ăn
....
vậy có phải tông tiền là 34tr ko ? (ai dám nói nuôi 5 6 đợt ko bị dính một đợt)
nếu bạn cho người khác mượn 30tr thì một tháng bạn phải thu về là 1,5tr đúng ko, cho người khác mượn ko làm gì kiếm 1tr500 trong khi đó bạn phải làm và long lắng 1 tháng = 30 ngày = 720 giờ bạn giao cho người ta 38k/con tổng thu về được 38tr. 38tr-34tr =4 triệu hơn cho mượn 2tr500.
đây là tính thui, còn thực tế còn nhiều thứ khác nữa
những người như bạn còn nhỏ, ko chịu học hỏi, mà muốn chứng tỏ mình, ko thành công được đâu.
nếu bạn muốn chứng tỏ, mình cung cấp von cho, nhưng có gì để đảm bảo là mình thu hồi vốn dc ko ?
những người như bạn chỉ biết 1+1=2 thôi, bạn hỏi những người nuôi gà đi, 1con gà con + 5kg cám + 3 tháng nuôi ai dám trả lời = một con gà 1,7kg ko ?
nhớ về nhà để tay trên trán mà ... ngủ đi nhóc ạh
Thế em cho gà ăn loại cám hãng nào? 1 tháng đầu 1000 con ăn hết 25 bao là ko đúng. Nó ăn phải 30 bao. Có nói quá ko đấy

100 con tốn 1 bao/ tháng đầu e úm, e k cho ăn tự do. Ăn theo bữa và đã ăn ngô ngày thứ 20 rồi, tỉ lệ ngô chiếm trên 50 % nhưng chỉ chiếm như vậy trong bữa trưa còn bữa sáng , tối chỉ 40%. Cho ăn no bỏ máng ra, máng sạch sẽ, gà chỉ uống nước và có diện tích vận động. Nhàn hơn là đi đánh cọ máng. E cũng bắt gần 400 gà vào 23 tháng trước, giờ nó đang trổ mào, mái thì đang mọc lông quanh diều.

Như vậy cũng là ăn ít rồi. Từ 1 tuổi đến 20 ngày tuổi em cho ăn nguyên cám, từ 20-30 ngày tuổi là ăn 50% cám tương đương với 25 ngày ăn nguyên cám, 100con/ 1bao/ 25 ngày. Gà anh đc 19 ngày , 300 con/ 3 bao/ 19 ngày. Vậy 100 con / 1 bao/ 19 ngày. Nếu 25 ngày như em khả năng gà anh phải ăn hết ít nhất là 1,5 bao/ 100. Con/ 25 ngày.
Em nuôi giống gà gì? Mấy tháng?

Mía thuần, bé con mà, mái có 1kg8. Để k dùng thuốc bổ trợ và nhất là kháng sinh cũng như sạch máng thì e chọn cho ăn theo bữa, gà ăn đầy diều, tiêu hóa hết, có thời gian nghỉ cho ruột mới ăn tiếp. Ăn tự do có nhiều bất cập, đầu tiên là a phải bổ sung đủ men, để hệ ruột có vi sinh có lợi. Thứ hai là dùng nhiều kháng sinh để cùng hãm khuẩn có hại, thường là gây tiiêu chảy, viêm ruột. Thứ ba là cần bổ sung các vitamin, gluco vì cám là chất khô, qua chế biến công nghiệp, chỉ giàu đạm, tinh bột.
Kết quả phân gà của e qua theo dõi thì trên 95 % là phân khỏe, tỉ lệ còn lại là phân tiêu chảy, có màu sẫm và chứa nhiều nước, rất thối.
Nếu cho ăn tự do liên tục thì phân sẫm chứa nhiều nước rất lớn, gà thường kế phát viêm ruột, có con bị đẹt do tiêu chảy.

dung roi. ga chi dat khoang 1.8kg. trong thi nang hon. tu ngay mai anh cung ap dung nhu em cho no an 3 bua trong ngAY thoi do ton cAM. an kieu nay ton qua. co gi anh hoc hoi em chi giao anh voi nhe. thank em

Luôn sẵn sàng anh, sở dĩ e úm bằng màn tuyn vì rất thoáng, phân từ ngày bắt tới giờ chưa dọn, mùi k có vì chỉ có 2 mặt có bạt. Dọn phân e dùng cát nóng để phủ lên, 2 3 ngày sau mới cào đi. Tức là 20 ngày rồi, e vẫn chưa dọn phân, hehe.

Back