Thảo luận giá gà thịt đang hạ

tình hình khó khăn cho bà con chăn nuôi. giá gà thị tại bình định đang xuống dốc mạnh, không biết thì trường các tỉnh khác như thế nào nhỉ?

Hình như chỗ nào cũng hạ các bác ạ. Hết phí rồi gà " nhẹ người" nên bay nhảy linh tinh quá.

Tại Thái bình gía giao cho lái là 65k gà thả vườn 4 tháng trở lên. Hết

Ở hà nội gía gà thả vườn rơi từ 110k/kg cách đây 3tháng nay còn 80k/kg mà rất khó bán.

Hix gần xuất 1k gà ma nghe mấy huynh nói giá rớt mà buồn hiện chỗ mình vẫn dc 70 đến 75k tính đồng đều

Giá gà chỉ cần 80k là lời nhiều rồi. Hiện tại giá gà dao động trong khoảng 50k đến 60 k thôi.
Anh đỗ hữu chiến viết bài trong tran mà gà giống nuôi 4 ngày đạt 300 gram thế anh. Theo em thấy gà 10 ngày mới được 100 gram. Em tính bắt gà giống ở trại anh.
tình hình khó khăn cho bà con chăn nuôi. giá gà thị tại bình định đang xuống dốc mạnh, không biết thì trường các tỉnh khác như thế nào nhỉ?

Ở Hà Tĩnh giá gà cỏ(gà kiến) 100-110k/1kg. Gà lai giá từ 70-80k/kg.

Last edited by a moderator:
xin cho hỏi a hữu chiến này ở đâu tại bình định ...vì đã có lần thấy thùng gà con của a tại hoài ân .... giống gà a là giống gà gì ..... độ đồng đều ,,sức đề kháng ra sao a,, quan trọng nhất là fcr bao nhiu
xin a tư vấn để nếu cần thì e có thể hợp tác với a

Back