giun quế ăn thỏ

• Thread starter cháu tên Tùng ạ!
  • Ngày gửi
ai cho thỏ và dê sử dụng giun quế hoặc sản phẩm chế biến từ nó chưa ạ???

Trong diễn đàn đã từng có người chế biến
giun quế làm thức ăn cho Bò, Dê, và Thỏ.

Thiên tài.

Trong thảo luận, có người nói, sao không
bán giun quế lấy tiền mua cỏ cho Bò, Dê?

Tôi nghe phản biện thấy thường quá, cũng
như tôi nghĩ thôi, nên tôi thích nghe ý
kiến thiên tài hơn. Chỉ tiếc tôi không có
điều kiện để áp dụng.

Trong diễn đàn đã từng có người chế biến
giun quế làm thức ăn cho Bò, Dê, và Thỏ.

Thiên tài.

Trong thảo luận, có người nói, sao không
bán giun quế lấy tiền mua cỏ cho Bò, Dê?

Tôi nghe phản biện thấy thường quá, cũng
như tôi nghĩ thôi, nên tôi thích nghe ý
kiến thiên tài hơn. Chỉ tiếc tôi không có
điều kiện để áp dụng.
họ cho bò dê thỏ ăn có kết quả khả quan không bác?

Quá chuẩn để khỏi nói thêm đều gì
bác cho chúng nó ăn rồi ạ???... thế con thỏ nó có bị đi sao không bác em sợ nó chết mất

giun quế ăn thỏ..........Bỏ thỏ vào hố nuôi giun, ủ bạc lại, tưới nước giữ ẩm, một thời gian giun nó sẽ ăn hết thỏ. Mà thỏ sao không nhậu lại cho giun ăn vậy em

giun quế ăn thỏ..........Bỏ thỏ vào hố nuôi giun, ủ bạc lại, tưới nước giữ ẩm, một thời gian giun nó sẽ ăn hết thỏ. Mà thỏ sao không nhậu lại cho giun ăn vậy em
Bác nói chuẩn !
không liên quan nhưng thấy nick bác quen quen. Hình như bác cũng là một vozer ?!

họ cho bò dê thỏ ăn có kết quả khả quan không bác?
HỌ nói là khả quan.

Tôi rất thích nghe những ý kiến khác thường,
nhưng tôi làm thì lại rất cổ điển. Đó là vì
tôi là một người sợ mạo hiểm. Những ý kiến
khác thường mình nghe, chứ không làm. Chỉ khi
nào rảnh rỗi, thừa tiền, mới thí nghiêm coi sao.

các loại trên đều ăn được thức ăn công nghiệp và đều cần đạm, dinh dưỡng mà cái này giun quế có nhiều, chỉ là cách chế biến thôi.
thỏ có khả năng ăn cả thịt nữa vì chúng ăn nhau thai của chính mình đấy thôi.
người ta nuôi cả cá sấu bằng thức ăn viên công nghiệp để cho bộ da đẹp !

chao ban,,cau hoi cua ban rat hay..minh da nuoi ca bo ,tho,va de,,thu 1 bo an dc,,tuc la nau chao cho no an,,nhung 1tuan chi cho an 2buoi thoi nha,,ma nuoi bo vo beo ay,,thu 2 de ko an dc,,boi de da day yeu hon bo nen no an se bi di ia chay hoac day bung,,thu 3 tho tuyet doi ko cho an boi no se bi day bung roi radi luon,,tot nhat chi nen cho ga an la ok nhat,,chuc ban thanh cong ,,mr thanh-nogdan-vietnam-thoi hien dai

Có nên lập hội Vozer nông dân không các thím nhỉ ?
Bán giun quế khu vực thanh hoa và các tỉnh lân cận.nhà ai có thỏ rồi thi alo cho mình để lấy giun nhá.húc.

chao ban,,cau hoi cua ban rat hay..minh da nuoi ca bo ,tho,va de,,thu 1 bo an dc,,tuc la nau chao cho no an,,nhung 1tuan chi cho an 2buoi thoi nha,,ma nuoi bo vo beo ay,,thu 2 de ko an dc,,boi de da day yeu hon bo nen no an se bi di ia chay hoac day bung,,thu 3 tho tuyet doi ko cho an boi no se bi day bung roi radi luon,,tot nhat chi nen cho ga an la ok nhat,,chuc ban thanh cong ,,mr thanh-nogdan-vietnam-thoi hien dai
Xl bác nhưng em nói câu này bác hơi phật ý nhưng em cho de ăn trùn vẫn béo tốt.chế biến lại đơn giản.

Chả được mấy
Tốn thêm công
Ai làm cái trò này rồi. Xin lỗi chứ nuôi loét nhoét vài ba con thỏ, con dê. Chắc chắn chưa lên được 1000 thỏ mẹ hoặc 200 dê.
Vì phải rãnh rỗi lắm mới làm 3 trò tào lao xúc cứt nuôi trùn, xay trùn nuôi thỏ này được
Nói đừng giận. Vì nó là sự thật thôi

Back