Hỏi đáp giup em um ga con

cac bac giup em moi bat 300 con ga con hom nay la ngay thu 2 ma ga cu chum lai 1 cho . chuong em rong co 4m2 thoi em da thap 4 bong 200w roi ma ga van chum lai mot cho mong cac bac giup. em onl bang di dong ko viet dau c

Chuồng 4m2 mà bạn dùng tới 4 bóng 200W, có nhầm không đấy? chuồng 4m2, dùng 1 bóng 175w, hồng ngoại, bạn phải dùng thêm dimmer để cho nó giảm công suất xuống chứ không thôi gà con nó chín luôn.

bạn thử kiểm tra xem đèn có sáng không? điện áp có bị sụt không? hay bạn chụp hình up lên thử xem coi có vấn đề gì không?

hôm qua bắt về mình chỉ dùng 2 bóng 200w thôi nhưng thấy gà vẫn chụm lại thành một đống . hôm nay sáng mình tăng lên một bóng trua một bóng nữa gà vẫn vậy chỉ có 1 số hay hoạt động kiếm ăn một số thì chụm lại . mong các anh em có kinh nghiệm chỉ bảo em no quá gom góp tiền mãi mới bắt được 300 con về em cho uống điện giải và thuốc úm gà vịt rồi .

Gà chụm lại 1 chỗ xa bóng đèn hay chụm lại ngay bóng đèn. Nếu chụm xa bóng đèn là nóng quá. Nếu chụm lại gần bóng đèn là lạnh quá. bạn mua 1 nhiệt kế, điều chỉnh bóng đèn sao cho gà tản đều ra là đạt yêu cầu.

Bác phải lấy bạt quây bít xung quanh lại, tránh gió lùa, bạn thanhkiempham nói đúng đấy, xem lại xem có nóng quá thì giảm bớt bóng lại,

Thế chuồng úm của bạn có che bạt ở trên không , mình đoán chắc là không có che nên 4 bóng 200w mà gà vẫn lạnh. Còn nếu có che bạt rồi thì 300 con chỉ cần sử dụng 4-5 bóng 70w là ok.

giờ nếu chỉ ngồi đoán mò ko thì khó có kết quả lắm bạn chụp vài tấm hình đưa len mọi người xem đi.
hic 4m2 xài 4 bóng 200w lấy nhiệt kế đo nhiệt độ chuồng đi bạn đôi khi nhiệt độ quá nóng mà ko tản ra dc thì tụi nó cũng chùm nhum đó bạn, hoặc cũng có thể bạn chắn gió chưa kỹ, đôi điều xin chia sẽ

Bạn này nuôi sao vậy ta? mình 200 con chỉ cần 2 bóng 75W, hôm nào trời gió thì bắt 3 bóng. Bạn có rải lớp đệm không? bạn nên mua nhiệt kế, để trong chuồng xem nhiệt độ bao nhiêu? Nhiệt độ úm gà con thì bạn tham khảo google nhé.

Bạn này nuôi sao vậy ta? mình 200 con chỉ cần 2 bóng 75W, hôm nào trời gió thì bắt 3 bóng. Bạn có rải lớp đệm không? bạn nên mua nhiệt kế, để trong chuồng xem nhiệt độ bao nhiêu? Nhiệt độ úm gà con thì bạn tham khảo google nhé.
miền nam nóng như vậy mà thắp 4 bóng 200 chỉ với 300 gà hic hic co mà quá nóng chứ nị hay có thể bị gó lùa khó hiểu quá

Bài viết có nội dung tương tự
  • Thành viên mới xin gia nhập hội ạ
    • Thread starter Dung nong dan
    • Ngày gửi
  • cho ga mai ap trung,khong mua ga con
    • Thread starter xeokiet
    • Ngày gửi
  • Nuoi ga
    • Thread starter hopga
    • Ngày gửi
  • Ga bi phu dau va mat mu
    • Thread starter Vinhkh