Thảo luận Nuoi ga

• Thread starter hopga
  • Ngày gửi
Ga minh 21 ngay tuoi con to nang 330g con nho nang 200g nhu the da dat chua ba con .minh um ga bang bong hong ngoai .hau nhu ko dung thuoc men j ca chi dung 2 loai thao thao duoc voi nuoc sach thoi. Cong them dinh ky xong chuong 7ngay mot lan .mong moi nguoi chi giao them. Than chao ca nha

Ở giai đoạn này trọng lượng không quan trọng đâu bị còn tùy thuộc giống nữa mà quan trọng là đồng đều là ok rồi

Ga minh ko dong deu ban ak nay la 24 ngay co con 5 lang co con chi co 2lang thoi co cach j jup no dong deu duoc ko nho may ace chi giao

Nếu bạn muốn bán một lần là hết đàn thì phải tách ra đàn nhỏ thì cho ăn nhiều hơn ăn đêm luôn không thì tới bán con nào đủ kg thì bán trước

Cam on ban rat nhieu .ak ma san day minh muon chia se kinh nghiem voi ban.minh da nuoi lua nay la lua thu 2 lua truoc ga bi tieu chay co con ia ra mau .minh dang suy nghi caxh dieu tri thi vo tinh thay than cu con trai minh len lay sua bot cua em no ra an song .minh so no bi dau bung nhung cuoi cung ko sao ca. Minh lien nghi ga con cung nhu em be thoi nen minh cam lon sua len doc thay co ghi ho tro tang can tang chieu cao tot cho tieu hoa va them mot so vitamin va khoang nua. Minh lien lay tron 1muong gat cho 1ky cam hon hop ket hop uong NP. Colixyvit 2 ngay ga het han luon tu do san con lon sua con be che ko uong minh dem tron cho no an luon cu theo ti le tren .ko can lam vacxin j ca chi co ban dem nau may tep toi soi len roi pha cho ga uong voi lai mot tuan xong bo ket mot lan ga minh hau nhu ko sixh benh j ca lon vu vu ay . vua roi minh voi thang ban bat ga cung mot luc ma nay ga minh gap ruoi ga no roi 27 ngay tuoi ga minh 50% so lon dc nua ky con no so lon chi hon 3 lang thoi vai loi than gui den ban. Then kia lam vacxin ky guom 3,7,10,14,21,24 tiem voi uong nghe tum lum. Minh thi lua nao cung the cho uong thuoc um 3ngay dau nghi 10 ngay uong lai .con toi thi uong moi dem, xong vo ket thi mot tuan mot lan. Truoc khi bat ga ve xong chuong truoc cho khong khi trong lanh va cu the theo dinh ky nhe ban . minh ko dam noi la minh tai gioi gi ma minh co sao noi vay. Ga minh neu nuoi du 3 thang thi tam 1,7ky den 1,9 ky het ko tin ban cu lay khoang vai chuc con rs nuoi thu kieu do la biet lien ak. Vai loi gui than den ban va ace tren dien dan chuc moi nguoi suc khoe.

Muốn gà lớn nhanh thì có nhiều cách nhưng lớn nhanh chưa chắc đã tốt đâu bạn quan trọng là bán được giá cao và dễ bán nữa cũng tùy vùng miền nữa mà như ở chỗ mình Gà trên 2,5 kg giá rẻ mà khó bán nữa hiện tại như lúc này mình còn phải cho đàn của mình ăn uống kham khổ đễ giảm cân nữa đấy

Ah the ah nhung y minh nói là nuôi theo kiểu mình con gà nó kháng bệnh tot với lại không cần phải làm vacxin j ca .ma còn một diều nữa là từ khi mình tron sua bột cho ga an hau như no ko con danh nhau va mo long nhau nua nen long la rat muot ban ak. Ma ban o dau ma ga to wa ko ban vay chu o day thi cach day 1 nam ga tren 1,6ky ho ko mua nhung bay jo cang to cang tot cang co gia ban ak. Minh co hoi may ba buon thi ho noi la gio dam cuoi ho ko dat nguyen con nua ma ho dat tinh theo dia nen ga càn to gia cang cao ban ak. Neu minh co j thieu sot mong ban tu van them

Không làm vs á gan của bạn to đấy tại bạn mới có 2 lứa trại còn sạch mầm bệnh sẽ tăng theo cấp số nhân rồi bạn sẽ thấy. Bạn nuôi bao nhiêu con có dùng kháng sinh kg diện tích bao nhiêu

Chuong minh 15 m2 minh nuoi 200 con nen chuong minh rai mot lop voi sau do rai them mot lop trau day bang voi chieu ngang cua vien gach 4 lo mot tuan thay trau mot lan nhung ma no chua hoi j ca ban ak chanh qua la do them thoi chu that ra cung ko co thay. Ga duoi mot thang tuoi minh cho uong colixyvit 8 tieng con lai 8 tieng nuoc sach voi 8 tieng ban dem thi minh nau toi cho uong luc ga dc mot tuan tuoi. Con ga ten mot thang minh cho cung cho uong nhu the nhung thay vi uong volixyvit. Minh thay bang ade- c cua hang bio ban nhe cai nay tot cho tat ca loai ga .nhat la ga de do ban

Tỏi thì tốt đấy nhưng không làm vs là không ổn đâu nếu có dịch bệnh xảy ra là không thể cứu được con nào hết đó nếu dính là xem như đóng học phí mà chỉ có 200c lời lỗ có bao nhiêu đâu nhưng để phân tích nhé. Gà của bạn lúc này được 30ng dậy tới khoảng tg 7 xuất chuồng giá gà lúc đó sẽ rất thấp tới khoảng tháng 11 giá mới lên lại như vậy bạn đã thua từ chọn thời gian nhập giống nếu bạn nuôi suôn sẻ thì cũng hoàn vốn thôi còn nếu không bạn lổ 10tr

Ban tinh sao ma toi thang 7 vay. Khoang thang nam thoi ban ak. Minh bat ga ngay 25 thang 1 am lich thi khoang dau thang 5 la xuat dc roi ban ak. Minh tranh thu de kip ban mung 5 thang 5 ma ban
Ban tinh kieu j chu bat dau qua thang thu 2 la minh bat dau tron dau ca voi bap cho an roi dau ca cua ba chi lam cha ca cho ko tinh nhe cong them sau vuon minh trong them 80 m2 dien tich rau muon cho ga an them thi lam gi co cguyen hue von ha ban neu suon se minh se loi 60% nhu lua dau tien cung vay

200c cho bạn trộn kiểu gì cũng phải hết 10tr vốn mà con giống hết 3tr cám thuốc trong th úm 1tr còn 3th với 6tr bạn cho ăn cái gì thì cũng tầm đó mà
Nếu không hết 10tr thì gà của bạn phải 6th mới bán được
Mà tg dài ra rồi cũng sẽ hết 10tr thôi tin mình đi giá đó là sát với sàn rồi không thể ít hơn được chưa tính đến công chăm sóc của bạn đấy

De minh tinh lua truoc cua minh cho ban xem nhe . minh co ghi lai toan bo chi phi chan nuoi ma. Cam caggill 1 den 14 ngay tuoi (2101) 5 bao thang dau tien 275000 1bao tong tien la 1375000. Thuoc um 20000 bo ket 20000 toi 20000 . tien dien 200000 tong cong thang dau tien la 1635000 .thang thu 2 minh tron theo ti le 5ky dau ca cai nay ko ton tien 6 ky bap 2ky lua lua bap bang tien 6000 mot ky , 8ky bang 48000 mot ngay voi lai 3 ky rau muong tu trong .tong cong thang thu 2 la 1440000 .2 thang cuoi cho an het 3500000. Tien con giong moi con 12 nghin nhan 200 tong cong 2400000 .tien ga voi dien may thang cuoi tam tinh 200000. 3lon sua bot 90000 mot lon tong la 270000. Tong cong la 9445000 cho tron 10000000. Ban ga binh quan moi con 150000 ga 80 mot ky ban ak nhan cho 200 con bang 30000000 lai 20000000. Ban thay dung ko. That ra thi minh theo doi dien dan nay 2 nam nay roi. Minh hoc hoi moi nguoi mot it trong do co ban de tich cop kinh nghiem cho ban than. Con cai xong bo ket la cua tui dan tò no day. No noi neu nhu minh chiu kho xong bo ket moi tuan ma co dich thi no chiu cho. The la minh lai co them mot bi quyet nua ban cu thu xong di luc nghe mui thi ga no cu khet khet sau do dom trong mat mui mieng xo ra la thong duoc 3 duong mat mui mieng . vay la xem nhu on ve duong ho hap con lai duong tieu hoa ban tim cach xu ly nua la xong. Vi that ra nuoi ga ban co dung vacxin hay ko thi cung de phong tri 2 duong chinh la duong ho hap va tieu hoa thoi dung ko. Ban thu nghi di ngay xua ong ba ta co dung thuoc men j dau ma van khoe van song tho. Con bay jo minh chan nuoi ga roi de thu y no chan minh thi loi lai con bao nhieu. Chua het co nhieu nguoi nuoi ga ma ko dam an ga minh nuoi nua kia .con minh noi that hang xom mua ga minh ai cung khen ngon ho dat hoi miet ma dau phai luc nao cung co ga dau.nen dot roi minh con 50 chuc con lua ga nha de tu ap minh de lai ban cho hang xom voi an thit choi thoi chu ko them keu lai luon dau. Minh chi muon giup cho hoi chan nuoi cua minh dc phat trien ai ai cung thanh cong trong cong viec thoi. Lan dau tien minh dang bai va ban la nguoi dau tien thao luan voi minh xem nhu minh co duyen. Chi mong ban thu nghiem vai lua roi chia se kinh nghiem cung voi ace .tat ca vi tuong lai con em chung ta ma phai ko ban. Noi that minh da dam bo cong viec luong 12 trieu mot thang de ve we chan nuoi la ban biet roi minh dang co du tinh nuoi them 100 con tho nua day ma chua biet the nao. Rieng con giong cach lam chuong trai va dau ra thi co thang em cot cheo no lo het nen minh cung yen tam nhung kho noi la chua co hieu biet j ve con tho ca. Neu ban co biet hay ban be cua ban co nuoi tho roi thi tu van cho minh nghe. Chu thay thang em minh nuoi tho duoc 2 nam dau thoi chu tu khi len trang trai den nay lau lau nge chet lan vai tram con nghe cung on nen dam hoc no. Dc cai dau ra no manh no phai di gom tung ho nuoi nho le de cung cap cho thi truong co ngay no di ca may tram km do ban ak. Nen vi mieng com manh ao cua nhau mong ban co biet j ve con tho thi xin ban tan tinh giup do. Minh xin cam on .neu ban o gan day thi di cafe choi. Ak ma ban we o dau vay channuoitapsu

De minh tinh lua truoc cua minh cho ban xem nhe . minh co ghi lai toan bo chi phi chan nuoi ma. Cam caggill 1 den 14 ngay tuoi (2101) 5 bao thang dau tien 275000 1bao tong tien la 1375000. Thuoc um 20000 bo ket 20000 toi 20000 . tien dien 200000 tong cong thang dau tien la 1635000 .thang thu 2 minh tron theo ti le 5ky dau ca cai nay ko ton tien 6 ky bap 2ky lua lua bap bang tien 6000 mot ky , 8ky bang 48000 mot ngay voi lai 3 ky rau muong tu trong .tong cong thang thu 2 la 1440000 .2 thang cuoi cho an het 3500000. Tien con giong moi con 12 nghin nhan 200 tong cong 2400000 .tien ga voi dien may thang cuoi tam tinh 200000. 3lon sua bot 90000 mot lon tong la 270000. Tong cong la 9445000 cho tron 10000000. Ban ga binh quan moi con 150000 ga 80 mot ky ban ak nhan cho 200 con bang 30000000 lai 20000000. Ban thay dung ko. That ra thi minh theo doi dien dan nay 2 nam nay roi. Minh hoc hoi moi nguoi mot it trong do co ban de tich cop kinh nghiem cho ban than. Con cai xong bo ket la cua tui dan tò no day. No noi neu nhu minh chiu kho xong bo ket moi tuan ma co dich thi no chiu cho. The la minh lai co them mot bi quyet nua ban cu thu xong di luc nghe mui thi ga no cu khet khet sau do dom trong mat mui mieng xo ra la thong duoc 3 duong mat mui mieng . vay la xem nhu on ve duong ho hap con lai duong tieu hoa ban tim cach xu ly nua la xong. Vi that ra nuoi ga ban co dung vacxin hay ko thi cung de phong tri 2 duong chinh la duong ho hap va tieu hoa thoi dung ko. Ban thu nghi di ngay xua ong ba ta co dung thuoc men j dau ma van khoe van song tho. Con bay jo minh chan nuoi ga roi de thu y no chan minh thi loi lai con bao nhieu. Chua het co nhieu nguoi nuoi ga ma ko dam an ga minh nuoi nua kia .con minh noi that hang xom mua ga minh ai cung khen ngon ho dat hoi miet ma dau phai luc nao cung co ga dau.nen dot roi minh con 50 chuc con lua ga nha de tu ap minh de lai ban cho hang xom voi an thit choi thoi chu ko them keu lai luon dau. Minh chi muon giup cho hoi chan nuoi cua minh dc phat trien ai ai cung thanh cong trong cong viec thoi. Lan dau tien minh dang bai va ban la nguoi dau tien thao luan voi minh xem nhu minh co duyen. Chi mong ban thu nghiem vai lua roi chia se kinh nghiem cung voi ace .tat ca vi tuong lai con em chung ta ma phai ko ban. Noi that minh da dam bo cong viec luong 12 trieu mot thang de ve we chan nuoi la ban biet roi minh dang co du tinh nuoi them 100 con tho nua day ma chua biet the nao. Rieng con giong cach lam chuong trai va dau ra thi co thang em cot cheo no lo het nen minh cung yen tam nhung kho noi la chua co hieu biet j ve con tho ca. Neu ban co biet hay ban be cua ban co nuoi tho roi thi tu van cho minh nghe. Chu thay thang em minh nuoi tho duoc 2 nam dau thoi chu tu khi len trang trai den nay lau lau nge chet lan vai tram con nghe cung on nen dam hoc no. Dc cai dau ra no manh no phai di gom tung ho nuoi nho le de cung cap cho thi truong co ngay no di ca may tram km do ban ak. Nen vi mieng com manh ao cua nhau mong ban co biet j ve con tho thi xin ban tan tinh giup do. Minh xin cam on .neu ban o gan day thi di cafe choi. Ak ma ban we o dau vay channuoitapsu
đề nghị bác viết có dấu để e còn học lỏm bác một tí ,gà của bác nuôi phương pháp đó chắc là ngon ,bác cho e hỏi sữa bột vs bồ kết thì dùng thế nào nhỉ ?

Dậy là cũng hết 10tr mà bạn tính sai nhiều lắm đấy nha nếu bạn có mát tay hay cao siêu mấy đi nữa cũng chỉ bán được 180c là tối đa còn bình thường chỉ được 150c với lại số lượng thức ăn bao nhiêu đó gà ăn không đủ no phải từ 2th mới cho ăn phôi trộn được gà dưới 2th không thể yêu hóa được bắp. Nói cho bạn biết nuôi gà lãi được 10tr thôi là mở tiệc ăn mừng được rồi
Nuôi gà là nghề cảm giác mạnh nếu bạn có vấn đề về tim mạch thì nên chọn nghề khác đi nếu được gia đình ủng hộ thì rất tốt vì có bán đất hay bán nhà cũng dễ nếu gọi là có thu nhập thì bạn phải nuôi từ 1 đến vài ngàn con chứ có vài trăm chỉ là có gà để thịt còn dư vài con biếu tặng anh em chứ lời lổ có bao nhiêu đâu mổi năm bạn chỉ có thể nuôi tối đa 2 lứa nếu gối đầu thêm lứa nữa là bạn không có 1 sợi lông gà luôn chứ đừng nói là thịt gà

giá bạn bán 80 là lơi rùi
hiện gia gà ta là 47k/kg do dich cúm H7N9
tết cũng chỉ có 65k (gà Nòi lông 1.2-1.8kg

Bot
đề nghị bác viết có dấu để e còn học lỏm bác một tí ,gà của bác nuôi phương pháp đó chắc là ngon ,bác cho e hỏi sữa bột vs bồ kết thì dùng thế nào nhỉ ?[/QUOTE bo ket dot xong dau huong gio con sua bot tron 1 muong gat voi 1,5 ky thuc an
Gia ga o day luc nao cung tu 75 den 90 nghin mot ky tuy luc va tuy ga ban ak .mien sao chan vang da vang la gia cao
Ban no
giá bạn bán 80 là lơi rùi
hiện gia gà ta là 47k/kg do dich cúm H7N9
tết cũng chỉ có 65k (gà Nòi lông 1.2-1.8kg
Ban noi sao chu tet nam roi ga tha vuon cho minh 110000 1 ky con ga nuoi vay la 90000 ban ak

Bot

Gia ga o day luc nao cung tu 75 den 90 nghin mot ky tuy luc va tuy ga ban ak .mien sao chan vang da vang la gia cao
Ban no
Bác viết chi tiết công thức nuôi và loại sữa, bồ kết và tỏi chế biến như thế nào để ae cùng học hỏi. Dịch bài của bác hoa hết mắt mà vẫn ko thông :)

Sua thi minh dung loai dialac cho tre duoi 1 tuoi. Con bo ket thi dot xong vao ban dem .toi thi dung khoang 1 cu da nat nau soi pha voi nuoc lanh cho uong vao ban dem

Bài viết có nội dung tương tự
  • cho ga mai ap trung,khong mua ga con
    • Thread starter xeokiet
    • Ngày gửi
  • giup em voi
    • Thread starter tranphi003
    • Ngày gửi
  • moi nuoi ga mong a e chi giup
    • Thread starter HoangVutxgc
    • Ngày gửi
  • Cách úm gà con từ 1 đến 3 tuần tuổi
    • Thread starter phamcongftu