Thảo luận Nuoi ga

• Thread starter hopga
  • Ngày gửi
Ga minh 21 ngay tuoi con to nang 330g con nho nang 200g nhu the da dat chua ba con .minh um ga bang bong hong ngoai .hau nhu ko dung thuoc men j ca chi dung 2 loai thao thao duoc voi nuoc sach thoi. Cong them dinh ky xong chuong 7ngay mot lan .mong moi nguoi chi giao them. Than chao ca nha

Sua thi minh dung loai dialac cho tre duoi 1 tuoi. Con bo ket thi dot xong vao ban dem .toi thi dung khoang 1 cu da nat nau soi pha voi nuoc lanh cho uong vao ban dem
Ngoài thuốc úm ra bác có sử dụng vacsin gì ko, bữa tới có thời gian e cũng thí điểm với vài chục con xem kết quả thế nào.chân thành cảm ơn bác.

Ko vac xin j ca bac ak thyoc um thi cu xai 5 ngay nghi 7 ngay .toi thi ga 7 ngay tuoi roi cho uong nhe ban ga bat cu thoi diem nao cung nen cho uong nuoc sach 8 tieng mot ngay. Nho la nuoc sach nha ko pha thuoc men j ca

Ko vac xin j ca bac ak thyoc um thi cu xai 5 ngay nghi 7 ngay .toi thi ga 7 ngay tuoi roi cho uong nhe ban ga bat cu thoi diem nao cung nen cho uong nuoc sach 8 tieng mot ngay. Nho la nuoc sach nha ko pha thuoc men j ca
bác viết có dấu tý đi ạ
cháu đọc mấy cm của bác mà hoa cả mắc ( có câu kok hiễu)
tỏi bác pha chế như thế nào ạ nấu lên nữa hả bác ( cháu thì mọi nguồi trong hội nuôi gà chỉ ngâm tỏi vs rựu vs công thức 1kg tỏi + 2 lit rựu + 3 lít nước)
cháu cũng tính làm chuồng nuôi 200c như bác mà dốt về vacxin
chắc làm như bác đợt đầu thữ vì chuồng mới hic nếu ỗn chắc cũng lãi ít cái tiền vacxin

Không làm vs là chăn nuôi theo hướng hên xui và sẽ không nuôi nhiều được

Thế vacxin nó được làm bằng vàng hay kim cương nó cũng chỉ lấy từ dược liệu thiên nhiên mà ra thôi gà tôi lưa trước dầm mưa giông cả ngày tối tôi đi làm về chỉ cần lấy rượu tỏi pha nước cho uống là xong. 3 tháng thả ra ngoài thì nó dăm mưa hết 2 tháng rưỡi rồi mà chẳng có con nào bị gì cả thế mới nói là gà thả vườn

Dượt liệu gì bạn vacsin là con vi khuẩn gây bệnh nhưng đã được làm yếu khi đưa vào cơ thể thì cơ thể đó sẽ tạo ra kháng thể bạn thử tính xem 1 lọ vs giá 50k sẽ giúp được 100c khỏi lo bị bệnh đó nếu bạn không làm lở như bị bạn phải tốn bao nhiêu tiền để trị. Tại bạn chưa đi mưa nên chưa biết lạnh chứ mình thì lạnh lắm rồi bạn ạ

Dượt liệu gì bạn vacsin là con vi khuẩn gây bệnh nhưng đã được làm yếu khi đưa vào cơ thể thì cơ thể đó sẽ tạo ra kháng thể bạn thử tính xem 1 lọ vs giá 50k sẽ giúp được 100c khỏi lo bị bệnh đó nếu bạn không làm lở như bị bạn phải tốn bao nhiêu tiền để trị. Tại bạn chưa đi mưa nên chưa biết lạnh chứ mình thì lạnh lắm rồi bạn ạ
cũng đồng quan điễm vs bác nhưng cháu nôi lứa đầu chuồng trại mới vệ sinh ok nữa
theo bác lứa đầu có nen dùng vs k ạ vì vs cháu hơi dốt ( chắc phãi tìm hiểu thêm )
và cho cháu hỏi 4 lần vacsin 200c gà khoãng bn tiền bác nhỉ
cháu cảm ơn ạ

Vẫn phải làm vs mới yên tâm lịch làm thì có đầy trên mạng cách làm thì dễ hơn ăn cơm 1 người làm khoảng 2h là xong 1lần làm hết khoảng 500k cho 3lần new 2lần gum 1lần tụ huyết trùng

Vẫn phải làm vs mới yên tâm lịch làm thì có đầy trên mạng cách làm thì dễ hơn ăn cơm 1 người làm khoảng 2h là xong 1lần làm hết khoảng 500k cho 3lần new 2lần gum 1lần tụ huyết trùng
vâng chắc cháu phải thay đỗi suy nghĩ tìm hiểu về tiêm vacsin chứ nuôi mà cứ lo sợ bệnh cũng khỗ
vậy tính ra tiền vacsin tầm 3k/1c hả bác
theo như bác lứa đầu cháu nuôi bn con đễ dể vacsin ( vi dụ 1 lọ bn liều/ lọ ý hay mua bao nhiêu liều kêu họ bán)
và bảo quản vacsin có dễ không ạ nghe bảo phải có tủ lạnh ạ vì ngoài tự nhiên bao nhiêu lâu thì vacsin mất tác dụng

Cũng không nhất thiết phải làm hết 4 bệnh đâu bạn xem ở khu vực mình thường có bệnh gì thì làm bệnh đó thôi cũng được tốt nhất là hỏi thú y khu vực và nhờ hướng dẫn làm vs luôn thường thì lọ 50l và loại 100l cũng có chỗ có loại 20l phải mua cả lọ chứ sao bán lẻ được phải bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh bạn ạ nếu không có tủ thì hôm nào làm thì sáng đi mua chiều về làm

Cũng không nhất thiết phải làm hết 4 bệnh đâu bạn xem ở khu vực mình thường có bệnh gì thì làm bệnh đó thôi cũng được tốt nhất là hỏi thú y khu vực và nhờ hướng dẫn làm vs luôn thường thì lọ 50l và loại 100l cũng có chỗ có loại 20l phải mua cả lọ chứ sao bán lẻ được phải bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh bạn ạ nếu không có tủ thì hôm nào làm thì sáng đi mua chiều về làm
vâng ạ nhà cháu cũng nuôi ít gà tre lấy trứng mà k làm vacsin gì hết
cứ đang đẻ trứng rồi ra đi 1-2c
hay bị bệnh ecoli và cứ ỉa chảy rồi chết chắc h phải làm vacsin nuoi tầm 20c cũng làm biếng làm
chắc phải thữ nghiệm trên mấy con đấy rồi mới nuôi vài trăm dc hì
tks bạn nhiều nhé

Không đâu bạn hiểu sai về vs rồi làm vs để không ra đi cả đàn chứ đi vài con thì bình thường bạn tin không trại nuôi hàng ngàn con chỉ sau 1 đêm còn lại 20 con mà đang ngáp ngáp ruồi cũng đi luôn
Nuôi không làm vs cũng được nhưng phải cho uống kháng sinh thường xuyên mà kháng sinh thì rất đắt với lại bị kháng kháng sinh nữa mệt mỏi lắm

Không đâu bạn hiểu sai về vs rồi làm vs để không ra đi cả đàn chứ đi vài con thì bình thường bạn tin không trại nuôi hàng ngàn con chỉ sau 1 đêm còn lại 20 con mà đang ngáp ngáp ruồi cũng đi luôn
Nuôi không làm vs cũng được nhưng phải cho uống kháng sinh thường xuyên mà kháng sinh thì rất đắt với lại bị kháng kháng sinh nữa mệt mỏi lắm
vâng ạ
và cho cháu hỏi thêm mình đã phòng đủ vacsin rồi
có cần dùng thêm kháng sinh không nhỉ

Dùng chứ vẩn phải dùng ks nhưng với liều phòng thôi không đáng kể mổi tháng khoảng 2 lần gà rất nhiều chướng bệnh mà vs loại nào thì chỉ bảo vệ được bệnh đó thôi có làm vs hoàn chỉnh đàn gà bệnh sẽ dễ trị hơn không lo bị bùng phát chết sạch
Dùng chứ vẩn phải dùng ks nhưng với liều phòng thôi không đáng kể mổi tháng khoảng 2 lần gà rất nhiều chướng bệnh mà vs loại nào thì chỉ bảo vệ được bệnh đó thôi có làm vs hoàn chỉnh đàn gà bệnh sẽ dễ trị hơn không lo bị bùng phát chết sạch

hic cháu chỉ biết lịch vacsin còn lịch phòng = kháng sinh thì cháu chua có bác có cho cháu xin đi ạ
tks bác nhiều ạ

Phòng ks thì không cần phải có lịch chỉ cần thay đổi ks có thành phần khác nhau để tránh lờn ks thôi trước và sau khi làm vs thì không được dùng ks

Phòng ks thì không cần phải có lịch chỉ cần thay đổi ks có thành phần khác nhau để tránh lờn ks thôi trước và sau khi làm vs thì không được dùng ks
cháu chuẫn bị nuôi gà bác nên tư vấn cháu nên mua những loại ks nào ạ những loại hay dùng ý hic

Đừng nhập gà lúc này tới khoảng tháng 6đến tháng 7 hãy nhập đến tết xuất bán giá sẽ cao còn lúc này nuôi sẽ khó bán mà giá rẻ

Đừng nhập gà lúc này tới khoảng tháng 6đến tháng 7 hãy nhập đến tết xuất bán giá sẽ cao còn lúc này nuôi sẽ khó bán mà giá rẻ
cháu nuôi tầm 200c thôi vì lần đầu chưa có kn
200c thì cháu nghĩ bán lẻ vẫn dc hì gà thả vườn chỗ cháu 110/kg lận

Bài viết có nội dung tương tự
  • cho ga mai ap trung,khong mua ga con
    • Thread starter xeokiet
    • Ngày gửi
  • giup em voi
    • Thread starter tranphi003
    • Ngày gửi
  • moi nuoi ga mong a e chi giup
    • Thread starter HoangVutxgc
    • Ngày gửi