giúp mình với

• Thread starter NguyenThangvyyb
  • Ngày gửi
gà nhà mình đc 1 tháng thì bị ho , đứng rù rụt cổ rồi lắc đầu vẩy mỏ , có con bị viêm mắt gà k ăn lúc đầu đi phân bt sau 7 ngày thì gà gầy đi phân vàng , trắng sau đó chết.
Đi thú y nó bảo bị Niu e về tiêm kháng thể và dùg kháng sinh mà k khỏi.

gà bệnh 1 đường trị 1 nẻo k chết hết là may rồi bác.nhưnh thấy khó qua khỏi con trăng này quá.vacsín cho gà lúc đang yếu thì quả là nguy hiểm.

Gum rồi bác!
cho uống vit C K + glucos 1 ngày rồi làm gum liền đi!

gà bệnh 1 đường trị 1 nẻo k chết hết là may rồi bác.nhưnh thấy khó qua khỏi con trăng này quá.vacsín cho gà lúc đang yếu thì quả là nguy hiểm.
hnay e mổ ktra thấy tim có màng trắng bao thành tật và gan cũng thế liệu có phải hen mãn tính k bác.
Gum rồi bác!
cho uống vit C K + glucos 1 ngày rồi làm gum liền đi!
ý b là chủng gum vacxin đó á.mình chủng 2 lần r mà.

hnay e mổ ktra thấy tim có màng trắng bao thành tật và gan cũng thế liệu có phải hen mãn tính k bác.
ý b là chủng gum vacxin đó á.mình chủng 2 lần r mà.
với vết mổ kia nữa thì chắc chắc là gum luôn! bác nên xem lại vacxin gum đang dùng! hoặc là cách dùng VX chưa đúng!

với vết mổ kia nữa thì chắc chắc là gum luôn! bác nên xem lại vacxin gum đang dùng! hoặc là cách dùng VX chưa đúng!
chắc chắn k bác.vậy chữa kiểu gì chỉ e cái.chưa bị gum lần nào nên đg bó tay bác à,
cho e xin phác đồ chữa và tên thuốc nhé + nhà sản xuất thuốc bác hé để e muamà sao e quan sát thấy gà đứg rù đuôi nó k cẩu lên cẩu xg.liệu là gum k?
đùi vs phao câu k thấy chấm đỏ .theo e biết thì bị gum nó mổ đít nhau mà gà e nó chỉ đứg rù

qua thông tin ít ỏi trên của bạn tôi đoán có thể nhiễm coryza
bạn mua thữ doxy flo cho uống xem sao
kết hợp với bromhexin long đờm
nâng cao sức đề kháng cho gà bằng vtm c,điện giải

triệu chứng này rất khó để phân biệt giửa coryza và crd vì chỉ có người xem trực tiếp mới có đánh giá chính sác được,bác cứ làm theo chỉ dẩn của anh nhoangcr,
và theo dỏi xem ở trong mắt gà có viêm biểu hiện là có mụn trắng như mủ vậy càng lúc càng to ra.nếu có cứ theo cách anh nhoangcr mà làm.nếu k thì điều trị crd .
và nhớ trị luôn ecoli vì đây là loại bệnh cơ hội và đả có triệu chứng của nó rồi đó.

qua thông tin ít ỏi trên của bạn tôi đoán có thể nhiễm coryza
bạn mua thữ doxy flo cho uống xem sao
kết hợp với bromhexin long đờm
nâng cao sức đề kháng cho gà bằng vtm c,điện giải
e đã kiểm tra và thấy khá giống bệnh này.hiện e mua k có thuốc như bác nói thú y nó chỉ có COLI-102 e thấy nó có ghi chữa hiệu quả vs bệnh này.
à hnay e phải mua 1 con gà k bị bệnh về mổ so sanh vs gà của em thì chỉ thấy khác là gà e nó bị sổ mũi 2 lỗ mũi có dịch nhầy sưng to hơn bt , Tim thì có màng trắng bao.và khớp chân bị phù trong có dịnh vàng.còn lại nội tạng k làm sao.
Vậy theo bác có phải cozyza k?.e cám ơn bác nhiều.
triệu chứng này rất khó để phân biệt giửa coryza và crd vì chỉ có người xem trực tiếp mới có đánh giá chính sác được,bác cứ làm theo chỉ dẩn của anh nhoangcr,
và theo dỏi xem ở trong mắt gà có viêm biểu hiện là có mụn trắng như mủ vậy càng lúc càng to ra.nếu có cứ theo cách anh nhoangcr mà làm.nếu k thì điều trị crd .
và nhớ trị luôn ecoli vì đây là loại bệnh cơ hội và đả có triệu chứng của nó rồi đó.
à hnay e thấy gà có dấu hiệu ăn phân nhau e quan sát thấy có con ỉa phân có máu.vậy mình chữa 2 bệnh Cầu Trùng và Cozyza cùng nhau đc k?

như lời bạn mô tả thì chính sát về triệu chứng bệnh tích
gà chảy nước mắt vẩy mỏ là do viêm tuyến lệ
gà thường quay đầu về sau cánh để chùi
gà chảy nước mũi, có dịch nhày lúc đầu trong sau đó đặc dần đóng thành cục ở mũi
gà bị viêm xoang nên khó thở,viêm mủi nhiểm khuẩn nên có mùi hôi
nội tạng có màng hoạt dịch bao phủ và dầy lên có bả đậu trắng
chân bị sưng ở khớp gà đí lại khó khăn do viêm màng hoạt dịch
dùng chế phẩm thành phần thuốc có doxy. tylo 100 hoặc ampi .coli
cho uống liên tục suốt ngày hòa vào đường kính cho uống
cho uống với liều gấp đôi

gà chảy nước mũi, có dịch nhày lúc đầu trong sau đó đặc dần đóng thành cục ở mũi
cám ơn bác đã chia sẻ.
tình hình là e đag dùng COLI 102 (vì thuốc bác nói e mua k có e thy loại này có ghi chữa cozyza) mà 2 ngày rồi e thấy gà nặng hơn giờ gà đi phân loãng màu vàng có nhớt trắng kèm theo.con đi phân khô thì cũng có dịch trắng bác à.

nhản thuốc thì ghi vậy nhưng thật ra thì trị không khỏi đâu
cilistin và trimethiprim trị không có kết quả tốt

Chào bạn! Không biết bạn dựa trên kinh nghiệm thực tế hay qua sách báo! ???
Chắc bạn sẽ bực mình khi tôi hỏi như vậy phải không?
hi.. thật tình khi đọc cách phân tích của bạn tôi thấy bạn chuyện môn vững! nhưng với cách trị thì không phải là người chăn nuôi có kinh nghiệm. vì Thuốc ampi.coli hay là gì đó mà cho uống liên tục suốt ngày thì gà chỉ có sốc thuốc chết chứ không phải do bệnh mà chết.

Chào bạn! Không biết bạn dựa trên kinh nghiệm thực tế hay qua sách báo! ???
Chắc bạn sẽ bực mình khi tôi hỏi như vậy phải không?
hi.. thật tình khi đọc cách phân tích của bạn tôi thấy bạn chuyện môn vững! nhưng với cách trị thì không phải là người chăn nuôi có kinh nghiệm. vì Thuốc ampi.coli hay là gì đó mà cho uống liên tục suốt ngày thì gà chỉ có sốc thuốc chết chứ không phải do bệnh mà chết.

điều trước tiên tôi muốn nói với bạn là ; tôi là một nông dân thật sự 100%
cái đó thì tùy bạn đánh giá thôi vì cái suy nghĩ của mổi người khác nhau.hi hi
tôi cũng không bao giờ trách cứ bạn cả
tùy mọi trường hợp .và cũng tùy từng loại bệnh mà tôi có phác đồ điều trị khác nhau
cái tôi chia sẻ trên dđ này là trong cái hiểu biết của tôi,
và tôi đã làm như thế và củng nhiều hơn thế với đàn gà của tôi thì tôi chia sẽ lại thôi
liều tôi dùng nằm trong ngưỡng cho phép, không gọi là lạm dụng thuốc.
nên không có thể gây ngộ độc thuốc cho gà được
với bệnh này gà không có sốt cao ,nên gà không khát
và dỉ nhiên là gà sẻ ít uống nước,nên lượng kháng sinh dùng không đủ để đầy lùi bệnh
vậy bệnh có chóng khỏi không ,hay lại có hiện tượng kháng thuốc
trong phát điều trị tôi gọi nó là liều tấn công, không phải liều duy trì
tôi nói vậy bạn suy nghĩ thêm nhé.và cũng thành thật cám ơn bạn vì bạn góp ý thẳng thắn

Last edited:
Cảm ơn các bác đã góp ý.Hôm r e phải đi 50km tìm mua thuốc Doxy - Toly và Anti _CRD hiện e cho gà uống 2 ngày mà gà đã đi ăn chạy nhảy rồi,may mà e dừng cho ăn Coli -102 ngay k gà e nghẻo hết.may chết có 3con trên 700c.

tiếp tục cho uống 1 ngày nữa rồi nghỉ 1 ngày cho uống lại 2 ngày
tăng cường uống becom lex c
vitamin ade hòa chung với sorbitol b12

tiếp tục cho uống 1 ngày nữa rồi nghỉ 1 ngày cho uống lại 2 ngày
tăng cường uống becom lex c
vitamin ade hòa chung với sorbitol b12
vâg e cám ơn bác nhé.
hnay e thấy chỉ còn 1 số con khẹc khẹc còn lại gà bt r.liệu nghỉ 1 ngày k uống có tái bệnh lại k bác.

nghĩ 1 ngày không hề ảnh hưởng gì cả
giúp gà tự nâng cao sức đề kháng
thuốc bổ và sorbitol là không thề thiếu
2 ngày sau là liều tấn công mạnh tiêu diệt hoan toàn mầm bệnh
bạn cho uống liều hơi cao hơn lần trước
sau đó cũng thuốc bổ và sorbitol
gà sẽ đào thải hết kháng sinh tồn lưu ở gan thận

vâg e cám ơn bác nhé.
hnay e thấy chỉ còn 1 số con khẹc khẹc còn lại gà bt r.liệu nghỉ 1 ngày k uống có tái bệnh lại k bác.

nghĩ 1 ngày không hề ảnh hưởng gì cả
giúp gà tự nâng cao sức đề kháng
thuốc bổ và sorbitol là không thề thiếu
2 ngày sau là liều tấn công mạnh tiêu diệt hoan toàn mầm bệnh
bạn cho uống liều hơi cao hơn lần trước
sau đó cũng thuốc bổ và sorbitol
gà sẽ đào thải hết kháng sinh tồn lưu ở gan thận
sorbitol là cái gì thế bác.chỗ e chưa nghe thấy bao gì

Bài viết có nội dung tương tự

Back