giúp với ? bác nào rành về máy tính vào đây giúp em khôi phục tài lệu chăn nuôi

khoảng gần 3 tháng để hoàn thành tài liệu hơn 100 trang vừa tài liệu em tự xoạn thảo và tài liệu copy về rồi chỉnh sửa gần song thì máy tính bị lỗi " lên phải xóa mất tất và phải làm lại từ đầu
hôm qua thời gian có hạn lên chưa nói hết sự tình
em copy và soạn thảo và chình sửa trong thời gian rất nâu nhưng máy lại bị lỗi windows và bị xóa hết tài liệu và em phải làm lại từ đầu và soạn thảo và chỉnh sửa từ đầu trời cũng may là em copy 1 tài liệu vào usb lên dữ đươc lên làm lại thời gian gắn hơn
nhưng không hiểu xao em cứ làm gần song là máy lại bị lỗi rồi lại mất
cứ thể bị 3 lần mất rất nhiều thời gian đề làm lại đến bây giờ
có một tài liệu nữa em soạn thảo trong một thư mục lại bị lỗi không hiểu tại xao? copy mang usb rồi cắm vào máy khác thì thư mục đó không mở đươc cứ như bị ảo vậy nhưng cắm vào máy mình thì vẫn mở ra bình thường

không có bác nào rành về máy tình không có giúp em khôi phục được lài liệu bị nỗi đó không ? đối với em tài liệu đó rất quan trọng
lếu được em cảm ơn rất nhiều

hình khi vào tài liệu máy báo như vậy các bác giúp em với nha, mà có nẽ con virus nó chén mất tài liệu của em rôi trăng

có lẽ đây là ý trời không cho em hoàn thành tài lệu mà bao lâu ấp ủ mong muốn

--------

khi cilk vào show help thì hện lên như vậy

Last edited:
Tui không rành lắm nhưng mà khi lưu vào usb nên chọn đuôi word 2003,2007 trong 'save as type' thì khi mang sang máy khác là được. còn không hiện cỡ chữ và kiểu chữ như trên có lẽ virut thiệt nên gỡ ra cài lại. còn khôi phục thì hình như là khôi phục được nhưng tui không biết. hì hì?

máy của bạn bị nhiểm vi rut 100% .đầu tiên nên giải quyet vi rut o may tinh trước rồi sau đó fotmat lại thẻ nhớ và chép lại dữ liệu mới hết dc.

Bạn gửi file đó qua cho mình qua email phu_nguyen0801@yahoo.com để mình kiểm tra xem.
Hiếm có trường hợp virus ăn mất ruột mà còn để lại vỏ như thế đối với file.doc
Cũng có thể do chương trình ko tương thích và cũng có thể do lỗi fonts chữ.
Nói chung là ko dám phán chắc, đợi có file trong tay rồi mới biết được.

Bạn gửi file đó qua cho mình qua email phu_nguyen0801@yahoo.com để mình kiểm tra xem.
Hiếm có trường hợp virus ăn mất ruột mà còn để lại vỏ như thế đối với file.doc
Cũng có thể do chương trình ko tương thích và cũng có thể do lỗi fonts chữ.
Nói chung là ko dám phán chắc, đợi có file trong tay rồi mới biết được.
em cảm ơn bác em sẽ gửi tài liệu cho anh mong anh tìm cách phụ hồi tài liệu thì tốt quá để hoàn thiệt rồi up lên để mọi người tham khảo

khoảng gần 3 tháng để hoàn thành tài liệu hơn 100 trang vừa tài liệu em tự xoạn thảo và tài liệu copy về rồi chỉnh sửa gần song thì máy tính bị lỗi " lên phải xóa mất tất và phải làm lại từ đầu
hôm qua thời gian có hạn lên chưa nói hết sự tình
em copy và soạn thảo và chình sửa trong thời gian rất nâu nhưng máy lại bị lỗi windows và bị xóa hết tài liệu và em phải làm lại từ đầu và soạn thảo và chỉnh sửa từ đầu trời cũng may là em copy 1 tài liệu vào usb lên dữ đươc lên làm lại thời gian gắn hơn
nhưng không hiểu xao em cứ làm gần song là máy lại bị lỗi rồi lại mất
cứ thể bị 3 lần mất rất nhiều thời gian đề làm lại đến bây giờ
có một tài liệu nữa em soạn thảo trong một thư mục lại bị lỗi không hiểu tại xao? copy mang usb rồi cắm vào máy khác thì thư mục đó không mở đươc cứ như bị ảo vậy nhưng cắm vào máy mình thì vẫn mở ra bình thường

không có bác nào rành về máy tình không có giúp em khôi phục được lài liệu bị nỗi đó không ? đối với em tài liệu đó rất quan trọng
lếu được em cảm ơn rất nhiều

hình khi vào tài liệu máy báo như vậy các bác giúp em với nha, mà có nẽ con virus nó chén mất tài liệu của em rôi trăng

có lẽ đây là ý trời không cho em hoàn thành tài lệu mà bao lâu ấp ủ mong muốn

--------

khi cilk vào show help thì hện lên như vậy
Chào "ông hội trưởng!
Chắc máy của bạn bị virus rồi,cũng như mấy Bác kia nói Bạn nên gửi file đó cho Mình,để Mình xem xem,còn không được nữa thì Mình sẽ gửi chương trình hồi phục dữ liệu cho Bạn.Mình không copy tl của "ông hội trưởng" đâu đừng lo nhé.
Email của Mình caonhan131083@gmail.com

- Bác coi lại phần phân quyền
- Tháo office ra và cài lại
- Copy file đó và đổi tên lại (tạm.doc chẳng hạn)
- Thử mở file đó bằng Wordpad thử xem....
Bác thử các cách này trước xem

Cháu ko chắc, nhưng máy của bác có thể bị virus rồi, nó thường làm thay đổi phần permission. Nếu bác tin tưởng, bác có thể send file đó qua cho cháu, cháu tìm cách giúp bác. Y!m:doivonghianguoivotinh@yahoo.com.vn
Hy vọng bác sớm khắc phục được!

Cháu ko chắc, nhưng máy của bác có thể bị virus rồi, nó thường làm thay đổi phần permission. Nếu bác tin tưởng, bác có thể send file đó qua cho cháu, cháu tìm cách giúp bác. Y!m:doivonghianguoivotinh@yahoo.com.vn
Hy vọng bác sớm khắc phục được!
em rất cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ về tài liệu thì đối với em thì rất rất quan trọng nhưng không có nghĩa là cần bí mật như vậy vì sớm muộn em cũng up lên cho mọi người tham khảo nhưng chỉ mỗi tội là tự em soạn thảo lên hay có trường hợp sai chính ta hi thì hơi ngại tý thôi
em muốn chỉnh sửa cho thật hoàn chỉnh mới up tài liệu lên

--------

Chào "ông hội trưởng!
Chắc máy của bạn bị virus rồi,cũng như mấy Bác kia nói Bạn nên gửi file đó cho Mình,để Mình xem xem,còn không được nữa thì Mình sẽ gửi chương trình hồi phục dữ liệu cho Bạn.Mình không copy tl của "ông hội trưởng" đâu đừng lo nhé.
các bác cũng kì gê he
em rất cần tài liệu nhưng không kín như bác nghĩ đâu rất quan trọng thật nhưng không cần thiết phải bí mật đâu lếu các bác khôi phục đươc thì có 10 cái như vậy em cũng xin tặng

Chào "ông hội trưởng!

các bác cũng kì gê he
em rất cần tài liệu nhưng không kín như bác nghĩ đâu rất quan trọng thật nhưng không cần thiết phải bí mật đâu lếu các bác khôi phục đươc thì có 10 cái như vậy em cũng xin tặng

Last edited:
theo mình thì chắc là không phải do virus đâu, có thể máy bác chưa tắt chức năng tự động update window và microsoft office nên máy tự động cập nhật bản mới nhất cho office đó nên các chức năng trong đó ko dùng được vì bạn dùng bản crack ko phải bản quyền, mình đã từng bị trường hợp này rồi. Cách giải quyết là tắt chế độ tự động update win đi, tháo bản office ra và cài lại... bác tham khảo thêm trên mạng nha......

Theo hình anh mình xem được thì lỗi do không đọc được file thì có 3 lý do:

1/ Bị Virus làm sai lệch file ---> Cấu trúc thay đổi làm word ko mở file ra xem nội dung được.

--> cài phần mềm diệt virus : Tốt hiện nay Avas hoặc Avira

2/ HDD bị bad sector (chỉ có cách thay HDD - đĩa cứng)
Điện chập chờn dễ hư harddisk (đĩa cứng).

3/ USB disk bị lỗi ( USB dễ bị hư hơn đĩa cứng rất nhiều )

---> Em tham khảo DRÔPBOX , dịch vụ an toàn cho dữ liệu khá tốt . http://agriviet.com/home/threads/51...i-lieu-tu-may-tinh-bang-DropBOX#axzz1n7qSQD3D

em cảm ơn bác em thấy 3 lý do rat đúng
như các bác ạ chỉ đặc biêt tài liệu này mới bị còn tài liệu khác đều vẫn bình thường không có gì

--------

2/ HDD bị bad sector (chỉ có cách thay HDD - đĩa cứng)
Điện chập chờn dễ hư harddisk (đĩa cứng).

cái này lại càng đúng vì điện chỗn em sụt liên tục

Last edited:
copy tài liệu ra usb khác (ko đọc đc cũng copy) => format lại usb cũ.
nhờ người kiểm tra lại ổ cứng (HDD).
p/s: ah quên ! nếu máy tính của bác có nhiều User để đăng nhập vào thì bác nên xem lại Permission (user nào đã tạo ra file đó thì mới có quyền đọc thôi nha)

Chủ topic vào nhận trả bài:
-------------------
File đã chỉnh sửa
-------------------
Chỉ phục hồi lại được chữ nghĩa thôi, còn các kiểu định dạng và hình ảnh thì ko.
Tuy nhiên vẫn giữ lại đường link của hình để nếu cần thiết thì vẫn có thể vào link đó mà lấy hình về nha.

trời ơi không biết phải làm thế nào để cảm ơn bác nữa
quá tuyệt em cứ tưởng đã mất thật không ngờ lại có thể lấy lại được hic may quá
một lần nữa em rất cảm ơn bác chúc bác và gia đình luôn luôn mạnh khỏe an lành hạnh phúc và làm ăn gặp nhiều may mắn

và nhân tiệt đây em chúc các bác luôn luôn mạnh khỏe, an lành ,hạnh phúc và làm ăn gặt hái được nhiều thành công và luôn luôn vui vẻ

trời ơi không biết phải làm thế nào để cảm ơn bác nữa
quá tuyệt em cứ tưởng đã mất thật không ngờ lại có thể lấy lại được hic may quá
một lần nữa em rất cảm ơn bác chúc bác và gia đình luôn luôn mạnh khỏe an lành hạnh phúc và làm ăn gặp nhiều may mắn

và nhân tiệt đây em chúc các bác luôn luôn mạnh khỏe, an lành ,hạnh phúc và làm ăn gặt hái được nhiều thành công và luôn luôn vui vẻ
Hôm nay thì mới đọc được tin kêu cứu của bác. thì đã có bác baby giúp rùi hehe. từ sau có vấn đề gì bác cứ đưa lên để anh em giải quyết giúp. ở diễn đàn Agriviet rất nhiều cao thủ CNTT đó. chúc bác lần sau cẩn thận hơn với tài liệu và máy tính!

Back