Góp ý cho em về mô hình chuyển đổi này.

Hiện em có 11 ô chuồng nuôi Heo.. vì em nuôi thời gian dài rồi nên giờ muốn chuyển số heo này qua trại mới (cách đó 1 km) trong 2 năm.. chính vì vậy diện tích này em muốn lót bạt nuôi cá lóc hoặc ếch hoặc cá bống tượng hoặc 1 cái gì đó thích hợp.. nguồn cá tạp nhiều và rẻ.. mong mn giúp đở..diện tích chuồng lag 8 x 30 .. em không biết up hình nên tải file đính kèm mong mọi người xem và cho em ý kiến..em chân thành cảm ơn.

Vẫn khỏe, thank e, tính nuôi cá chạch lấu - e có theo dõi mà, nhưng ko chắc nên đang bỏ công sức vào nuôi gà -> giữ mái, lai trống nòi làm giống -> bán giống, ko bán được thì để nuôi thịt -> nuôi thêm ít rắn or trăn để cho ăn gà con mới nở bị yếu, chết -> mở lun nơi bỏ mối gà (tự giết mổ - giao hàng tại nhà) quy mô hộ gia đình.

Đó là mô hình của a, tuy nhiên mới chỉ thực hiện xong phần thả gà và mới thả được 2 tháng, gà a chỉ cho ăn bắp lúa (theo mô hình gà sạch) nên chậm lớn và ngừa bệnh bằng một số cây cỏ theo kinh nghiệm riêng, chưa dịch bệnh nên chưa biết sao hehe. Chờ xong mô hình gà mới bắt tay nuôi cá được, a vẫn rất đam mê con chạch lấu

Còn e sao oy, theo như a thấy thì nếu có đủ nước e đầu tư một ít rô đầu vuông đi, năm nay giá cá đồng sẽ lên đó nhưng ko biết cao ko, hơn nữa e ở vùng cao, giá ít lên xuống mà rô đầu vuông rất dễ nuôi, ít bệnh, diện tích nuôi gần giống như cá lóc, có thể lót bạt nuôi
Dạ e nuôi gà thả vườn anh....e mới xuống tp hcm xong.. Kiếm kênh phân phối rau rùng cá suối.. Hihi... Anh nuôi đi rùi bày e với..e chẳng có kn j về thuỷ sản nên cũng không dám mạo hiểm.. 2năm trước liều vs con gà mất toi 100tr.. Giờ mới tàm tạm.
Mình cũng chuyển đổi mô hình từ nuôi heo
http://agriviet.com/threads/nuoi-ca-trinh-nuoc-ngot.250958/#post-850298
Chổ e không thấy xuất hiện loại cá này.. Anh úp thường xuyên cho Mn người học hỏi nha anu.. E cảm ơn anh vì đả chia sẻ...chúc anh thành công..

Dạ e nuôi gà thả vườn anh....e mới xuống tp hcm xong.. Kiếm kênh phân phối rau rùng cá suối.. Hihi... Anh nuôi đi rùi bày e với..e chẳng có kn j về thuỷ sản nên cũng không dám mạo hiểm.. 2năm trước liều vs con gà mất toi 100tr.. Giờ mới tàm tạm.

Chổ e không thấy xuất hiện loại cá này.. Anh úp thường xuyên cho Mn người học hỏi nha anu.. E cảm ơn anh vì đả chia sẻ...chúc anh thành công..
Mình chưa nuôi công nghiệp nhưng sát bên nhà nuôi nhiều, cá rô vẫn quan trọng là giá chứ nó dễ nuôi, còn cá chình thì nuôi vài con chơi được chứ ko có kinh nghiệm khó nuôi e nó lắm

Mình chưa nuôi công nghiệp nhưng sát bên nhà nuôi nhiều, cá rô vẫn quan trọng là giá chứ nó dễ nuôi, còn cá chình thì nuôi vài con chơi được chứ ko có kinh nghiệm khó nuôi e nó lắm
Mà lạ.. Trên e toàm cá rô đồng..mà cá rô đầu vuông bán giá 20k cho mối là có lời hay lổ anh.. Cá tạp 4k/ kg.

Back