Hạt Bí ngô khổng lồ

• Thread starter nguyendinhduydbp
  • Ngày gửi
Em bán hạt bí khổng lồ nhé. Ship tận Mỹ đó (ship tận 24 ngày đấy). Em mua 5 hạt đã trồng 2 hạt (mọc 1 chết 1) còn 3. Tỷ lệ nảy mầm phía nhà cung cấp cũng nói là tầm 40-50% thôi, không phải cứ ươm là 100% nảy mầm đâu. Em ươm 2 hạt mà nảy 1 hạt thế này đã là thành công lắm rồi. Lúc đầu cũng chỉ giám hy vọng 5 hạt thì 1 hạt nảy vì sợ khác khí hậu, thời tiết quá nhiều, nhưng may quá lại nảy 1 hạt, he he.

Bác nào có thú chơi cây độc thì em để lại cho 3 hạt cuối cùng, giá 200k/hạt. Giá quá đắt nhưng tiền nào của đấy nhé. Chơi là phải chịu. Em cũng vậy thôi. Hy vọng có bác cùng thú vui với em
kết bạn fb: fb.com/ngudiduy
SĐT: 0986698995 - Duy

23/04/2019 em bắt đầu ươm hạt

04/05/2019 Một hạt nảy mầm (ươm 10 ngày) - Các bác thấy lá mầm to chưa, hehe
14/05/2019 Cây trồng ra hố. Được 20 ngày trồng thế này. Nắng quá, một lá của em bị cháy, sót rơi nước mắt thôi.

Còn nữa ......

Có 3 hạt nhỡ đâu không mọc hạt nào thì sao hả bạn ? Phí 600k à
Có thể cả 3 hạt không mọc bạn ạ. Thế mình mới bảo có chơi có chịu. Quan trọng là thú chơi và độ chơi của bạn thôi. Như mình trồng thì 2 hạt thì 1 hạt mọc đấy. May mắn bạn trồng cả 3 hạt mọc thì tốt chưa.

Hì. Mình thích độc nên cứ trồng thôi. Thấy thích thì làm. Biết đâu được quả nặng cả tạ thì thành người nổi tiếng. haha

Mình chỉ còn có 3 hạt thôi. Bạn mau thì alo mình. Còn mua nhiều thì mình đặt nhà cung cấp bên Mỹ ship về.

Nhưng mà bạn đâu có cần trồng nhiều. Bạn xem video thấy, người ta chăm 1 cây thôi đã kỳ công vậy rồi, diện tích đất cũng rộng. Trồng nhiều khó đấy.

Hì. Mình thích độc nên cứ trồng thôi. Thấy thích thì làm. Biết đâu được quả nặng cả tạ thì thành người nổi tiếng. haha

Mình chỉ còn có 3 hạt thôi. Bạn mau thì alo mình. Còn mua nhiều thì mình đặt nhà cung cấp bên Mỹ ship về.

Nhưng mà bạn đâu có cần trồng nhiều. Bạn xem video thấy, người ta chăm 1 cây thôi đã kỳ công vậy rồi, diện tích đất cũng rộng. Trồng nhiều khó đấy.
Ok để mình kết bạn fb nói chuyện cụ thể

Chờ thêm vài tháng nữa cây con ra trái rồi có hạt bán một lần chục hạt mình mua nha

Trồng ở đất đã canh tác trồng 1,2 đợt cây rau màu rồi thì trồng bí này sẽ có trái thôi , chỉ lo khi trồng ở đất hoang mới khó có trái

Back