Hệ thống tưới nhỏ giọt

• Thread starter vanptan
  • Ngày gửi
V

vanptan

Guest
:p Như chúng ta đã biết, khi bón phân hóa học cho cây trồng, cây chỉ hấp thụ được 40 – 60%, phần còn lại nằm trong đất và hàm lượng này sẽ tăng dần sau nhiều lần bón sau. Điều này sẽ làm cho đất trồng bị thoát hóa, giảm khả năng hấp thụ nước ảnh hưởng tới sự sinh trưởng và phát triển của cây trồng.<O:p</O:p
Hiện tượng thừa đạm sẽ làm cho bộ phận của cây, nhất là các cơ quan sinh trưởng sẽ phát triển mạnh, tạo thêm nguồn thức ăn cho nhiều loài vi sinh vật gây hại. Đạm thừa làm cho vỏ tế bảo cây trở nên mỏng, tạo điều kiện dễ dàng cho một số loài vi sinh vật gây bệnh xâm nhập, kích thích một số loài vi sinh vật trong đất xâm nhập vào rễ và gây hại cho cây.<O:p</O:p
Nếu cây là cây trồng trong nhà, việc tích lũy một hàm lượng Nitrat trên mặt đất sẽ làm phát sinh một số khí độc như: NH<SUB>3</SUB>, NO<SUB>2</SUB>…ảnh hưởng tới sức khỏe của mọi người trong gia đình.<O:p</O:p
Nhiều bạn đã chọn cách hòa phân bón vào nước với một tỷ lệ thật loãng và tưới hàng ngày cho cây. Đây thật sự là một cách làm hay nhưng lại rất tốn thời gian và không phải ngày nào bạn cũng làm được.<O:p</O:p
Hệ thống tưới nhỏ giọt tự động BLM – TRIBAT của chúng tôi có thể giúp bạn thực hiện việc này một cách dễ dàng.<O:p</O:p
Nhờ cơ chế hoạt động hệ thống dựa vào đầu sứ cảm ứng cân bằng độ ẩm đất với môi trường bên trong đầu sứ, sự chênh lệch độ ẩm sẽ làm van mở ra cho nước chảy qua dẫn theo phân bón có sẵn trong nước.<O:p</O:p
Hệ thống tưới nhỏ giọt tự động BLM-TRiBAT sử dụng an toàn, tiết kiệm chi phí, thời gian, phân bón, nước tưới mà vẫn đảm bảo yêu cầu của cây. Nó sẽ làm cho cây hấp thụ tối đa lượng phân bón đặc biệt đáp ứng trường hợp khi bạn đi công tác vắng nhà, cây kiểng không người chăm sóc.<O:p</O:p
Thích hợp cho các vị trí bồn hoa nơi ban công, chậu cây hoặc các vị trí mà bạn gặp khó khăn khi tưới như xa tầm tay, hoặc tưới phun bằng vòi tưới thông dụng làm tóe nước vào tường, nền sỏi trắng… gây nẩm, đóng rêu, trôi đất .v.v…
Sản phẩm này đang có bán tại công ty tớ đó. Các bạn hãy liên lạc ngay với tớ để có cơ hội dùng thử sản phẩm miễn phí nhé!
Nguyễn Ngọc Sơn: 0903.720.350

Last edited by a moderator:
Quảng cáo thì POST phải đúng BOX chứ..... những thành viên tham gia đã lâu mà post sai BOX bài viết sẽ bị xóa mà không cần thông báo trước.

Đã có khu vực dành riêng cho mua & bán mà.

Đúng rùi mà! Có thấy sai ở đâu đâu? :mellow:
Nếu chỗ nào không phù hợp Bác chỉ tui với! Tui mới tham gia nên không bit!
Thanks U! :)

OÁI...Vậy hả?
Cho tui xin lỗi nhé!
Mới đăng nhập vào nên không biết trật tự lắm!
Mong các bác thông cảm cho! :p

Back