help gà bị liệt

• Thread starter kyvu
  • Ngày gửi
các bác ơi em có đàn gà 190 con 52 ngày tuổi thể trọng trung bình xấp xỉ 1kg/con nuôi trong diện tích chuồng 20m2 có lót đệm sinh học được phun khử trùng thường xuyên và cho uống điện giải, vitamin đầy đủ mình đã chủng vacxin như sau nhỏ lasota ngày 5 và ngày 20, nhỏ gumboro ngày 12, tiêm vacxin tụ huyết trùng ngày 32, tiêm vacxin newcastle ngày 42
hiện nay đàn gà mình xuất hiện 1 con bị liệt hoàn toàn 2 chân chỉ đi bằng gối 1 con tập tễnh, cả 2 con gà này đều ăn uống bình thường phân lúc thì có lẫn màu đỏ lúc thì bình thường các bác chỉ dùm em nguyên nhân và hướng điều trị với ạ thank các bác

Nhiều khả năng gà của bạn đã bị bệnh Marex. Bệnh này do khi bạn mua gà giống chủ trang trại chưa tiêm vacxin marex cho đàn gà nhà bạn. Để tìm hiểu kỹ hơn xem có đúng triệu trứng như vậy không bạn có thể tham khảo về bệnh này của PGS. TS Lê Văn Năm

Nhiều khả năng gà của bạn đã bị bệnh Marex. Bệnh này do khi bạn mua gà giống chủ trang trại chưa tiêm vacxin marex cho đàn gà nhà bạn. Để tìm hiểu kỹ hơn xem có đúng triệu trứng như vậy không bạn có thể tham khảo về bệnh này của PGS. TS Lê Văn Năm
cãm ơn bạn nhé mình đã kiểm tra kỹ rồi các biểu hiện ngoài và trong cơ thể gà không phải là marex mình đang nghĩ có thể bị bang nước hoặc là do tụ huyết trùng hì hì hôm nay thả đàn gà ra lần đầu thấy con nào cũng khỏe mạnh nhưng chân hơi yếu bạn ah

Back