Hình offline Tháng 3/2012 tại Cần Thơ

Thông tin sơ bộ!
Tính đến 16h00 ngày 10/03/2012 đã có hơn 20 thành viên tập hợp tại Cần Thơ. Trước tiên đoàn đang ngao du sông nước trên "chiếc thuyền câu bé tẻo teo - Nguyễn Khuyến". Sau đó cùng nhau chia sẽ tại nhà "......^^!..."

Sau đây là những hình ảnh từ trạm trung chuyển Cần Thơ

Agriviet.Com-20124632ce4252b2479b24a1306cf108_41884175.dscf6286.jpg

Xem thêm:

Last edited by a moderator:
thấy hình mà thích quá hiii, hóng tiếp hình hị hị. Không thấy hình diệu thảo nhận thưởng nhỉ hiii
Có chụp đó bạn ơi, chụp rất nhiều.
Buổi họp mặt ấm áp và thân tình lắm. rất vui bạn à. 4h sáng PHM ( Minh) đã dựng mọi người dậy đi chơi chợ nỗi trên sông, nên mọi người thấm mệt và lăn ra ngủ li bì thôi nên chưa post hình tiếp.

exciter này dùng từ nên cẩn trọng một chút nhé . Thiếu gì ngôn từ để bạn diễn đạt sự quen biết , "chai mặt" giữa Jen với Trường Giang sao lại phải dùng từ " quá tầm thường" nghe nặng nề vậy. bạn làm cho jen lẫn Trường Giang phải giật mình đấy.

hihihih....xin lỗi cô zen vì cái khả năng diễn đạt hơi cùn của em...."quá tầm thường" ở đây là ý em muốn nói đến cái khía cạnh "tình cảm" của bác Giang(chọc chơi bác ấy mà....hihihi),còn cái vụ "chai mặt' giữa cô Zen và bác Giang thì em đâu có lạm bàn vào.....

đất Hậu Giang còn tồn đọng một ít quà: Bé Thạnh Đông (quà của ngoinhanho tặng!), Bé Gia Kiệt (quà của hoangtucantho và nông dân hậu giang tặng!), ngoinhanhotrenthaonguyen (quà của.... tui và hoangtucantho tặng!). Các Bác phụ huynh vui lòng nhắn cho cái địa chỉ để tui chuyển EMS cho đở ... nóng ruột.
kính!
Hihi... Kiểu này chắc ngoinhanhotrenthaonguyen bị mấy bé kiện quá! Sao toàn là quà cho mấy bé mà có cô ngoinhanho ở trong này nữa...?!!
Cảm ơn "tui???" và hoangtucantho nhiều nhiều nhé...
Nhưng... ngoinhanho không có phụ huynh "bảo lãnh" để nhận quà rùi...!!! -_- Tính sao bây giờ đây??? :1^:

hihihih....xin lỗi cô zen vì cái khả năng diễn đạt hơi cùn của em...."quá tầm thường" ở đây là ý em muốn nói đến cái khía cạnh "tình cảm" của bác Giang(chọc chơi bác ấy mà....hihihi),còn cái vụ "chai mặt' giữa cô Zen và bác Giang thì em đâu có lạm bàn vào.....
Hihi... Cô Jen vẫn là nhất Agriviet! :6^:
Còn bác Trường Giang thì cũng... "quá tầm thường" với cô bé kia nhưng lại "phi thường" với Agriviet... :lol:

hu hu ....... sao k thấy hình off tại Hậu Giang vậy?
hì hì bị tui mua ...... đứt hình off Hậu Giang hết rùi! traimientay cho uống " sữa tươi" Áp Sanh .... thiệt là Agriviet đệ nhất tửu.

Chào quý vị,
Hôm nay, thứ 2, em đã về đến Đồng Nai.
Lần đi Cần Thơ-Hậu Giang này rất vui. Có nhiều việc để kể nhưng tình cảm của anh nông dân hậu giang, banmatchodat, hoangtucantho cùng các anh chị em ở miền Tây đã vô cùng nhiệt thành với tất cả anh em 10 phương 8 hướng trong diễn đàn tụ họp lại. Đã qua bao nhiêu kỳ offline mà tình cảm, "máu lửa" của mọi người vẫn nhiệt thành đến thế!
Giang tôi vô cùng xúc động và hãnh diện khi đứng chung hàng ngũ Agriviet.

Trước một ngày đến "đại hội", anh banmatchodat đã tổ chức cho anh em nghỉ chân, thăm thú bến Ninh Kiều, đi dạo đêm Cần Thơ, liên hoan

Trước
khi xuống thuyền, trước bến Ninh Kiều

Anh banmatchodat chu đáo chuẩn bị món đặc sản: chuột đồng chiên giòn cho mọi người lai rai trên sông nước. Một trải nghiệm rất thú vị. Gió hiu hiu thổi, sóng nước dập dềnh cùng tiếng xuồng máy nổ "bạch bạch"

Bến Ninh Kiều về đêm

Du thuyền khởi hành từ bến Ninh Kiều, chạy dọc sông Hậu, qua dạ cầu Cần Thơ. Khi đến cận cảnh cầu Cần Thơ mới thấy đc sự hùng vĩ-đẹp đẽ không bút nào tả xiết

Mờ sáng ngày 11.3 lên tàu đi thăm chợ nổi Cần Thơ

Một chiếc thuyền chở hoa quả trên chợ nổi. Nào là thơm, dưa hấu, củ hành tím, mía... nhiều lắm. Nhiều chiếc chở "oằn" ghe :lol:

Đây là tậm hình rất ngẫu hứng. Chiều
trên bến Ninh Kiều, đôi tình nhân với chiếc xe đạp sườn ngang, cây đàn guitar đang chụp hình cưới. Cả đòan Agriviet bèn xúm vào... chụp ké với sự đồng thuận của đôi bạn trẻ -_-. Cô dâu có nét đẹp rất lạ, rất hồn nhiên và rạng rỡ.

Đứng cạnh niềm vui nhân sinh, vẻ đẹp của tạo hóa, quan trọng hơn là được hãnh diện đc chụp hình chung với cô jen- Nét đẹp không tuổi, MC chương trình Agriviet có giọng nói và cách nói dịu dàng như hơi thở ban mai, tất nhiên Giang tôi cũng thấy vui lây :blush:. À, mà PHM đứng gần hơn chứ.. nhỉ :blink:

Hình chụp trong các chuyến đi còn rất nhiều (bà con giương máy chộp quá trời), các bác đón xem tiếp khi các chủ nhân chộp hình up lên :lol:

Em cũng mới làm xong vài việc, mới tới nhà...Mọi người vẫn khoẻ chứ! :6^:
Thấy mọi người đường xa...nhiệt tình đến thế! Em xin đại diện anh em cám ơn nhiều lắm...
Chúc cả nhà có giấc ngủ ngon sau một quảng đường dài....B)

Em cũng vừa về đến nhà.
Chúc bác ngủ ngon. mơ gặp lại mấy em teen Hậu Giang nha.
Khi xuống chẹc chạy lòng vòng lúc trưa, tui thấy ông nhìn mấy em teen đang giặt đồ trên bờ sông đắm đuối :wacko: quá trời luôn. hiiiiiiiiii
Vậy mà lúc đó ông không chỉ cho tôi... xem ông ấy! :angry:

Ôi... Nước! Toàn nước là nước!
Mọi người vui quá!
CDAGreenWorld (10).gif
CDAGreenWorld (10).gif
CDAGreenWorld (10).gif
Mọi người nhắc đến em quá trời, tiếc là chuyến này em không tham gia đc. Mọi ng khen em chu đáo, gởi quà tận từ Daklak vào tặng cho các bé. Anh vovanquan: "Ồ, siêu nhân Deka, thằng bé ờ nhà thấy nó thích lắm!"
Hihi... Kiểu này chắc ngoinhanhotrenthaonguyen bị mấy bé kiện quá!
....
Còn bác Trường Giang thì cũng... "quá tầm thường" với cô bé kia nhưng lại "phi thường" với Agriviet... :lol:
Mình chỉ mong mình với ta (Agriviet) cũng "bình phàm" như thế thôi! Chứ không dám "phi thường" đâu ( :lol: )

Khi đi "sóng" đã dạt dào
Khi về "sóng" lại ào ào vẫy đưa
Tưởng rằng "sóng" đã vắng thưa
Ai ngờ "sóng" lại đu đưa vỗ về.

Cảm ơn con "sóng" tràn trề
"Sóng" đưa người đến, người về bên nhau
Mong rằng những off ngày sau
"Sóng" còn vỗ mạnh bên nhau nhiệt thành.

Bạn ơi vững bước mau nhanh
Kịp giờ bàn bạc để tranh luận về
Nông nghiệp vốn lắm bộn bề
Chung tay gắng sức làng quê vững bền

Một tay từ "mảnh đất" quên
Nhờ "trời" giúp đỡ sẽ bền hơn "ai"
Nghề nông vốn ít nhân tài
Có công mài sắt, có ngày nên kim.

Từ lâu tôi mãi đi tìm
Một môi trường mới để im lặng chờ
Tìm cho đến tận bây giờ
Agri viet mới là mơ mọi người.

Lời "ngơ" đừng có gượng cười
Vì đây là chốn mười mươi vẹn tròn
Chung tay lập thế bàn tròn
Cùng xây thành thế "nước non" sum vầy.

Cảm ơn các bác đã kịp thời đưa những thông tin bổ ích và lý thú từ miền sông nước. Dẫu biết rằng đây đó vẫn còn nhiều khó khăn vì công việc nhưng chúng tôi hết sức ghi nhận sự nhiệt thành của toàn thể các bác đã cùng chung tay góp sức tạo nên một buổi off thú vị như thế.
Thay mặt anh em miền trung nói chung và các anh em hội viên Bình Định nói riêng xin gởi đến toàn thể các bác lời cảm ơn chân thành và lời chúc mừng nồng nhiệt nhất cho sự thành công của buổi off. Cảm ơn bác khucthuydu đã ban quà tặng cho tôi và anh em Bình Định; Cảm ơn thành viên Loan Nguyên đã nhiệt tình hưởng ứng; Cảm ơn các bác ở miền Tây đã nhiệt tình tổ chức, chào đón cũng như dành sự quan tâm nhiệt tình đến các thành viên ở xa (Loan Nguyên chẳng hạn).
Chúc cho đại gia đình Agriviet sẽ luôn vững bước trên những chặng đường phía trước và toàn thể anh em hội viên sẽ là "nhất" trong mọi lĩnh vực.
Chào thân ái và gởi lời chúc sức khoẻ đến những người thân cùng gia đình!

Mọi người nhắc đến em quá trời, tiếc là chuyến này em không tham gia đc. Mọi ng khen em chu đáo, gởi quà tận từ Daklak vào tặng cho các bé. Anh vovanquan: "Ồ, siêu nhân Deka, thằng bé ờ nhà thấy nó thích lắm!"
Hihi... Cái này là phải cảm ơn bác nông dân hậu giang. :6^:
Gần đến ngày off rồi, mặc dù rất bận rộn với công việc chuẩn bị cho buổi off nhưng bác ấy vẫn rất nhiệt tình giúp ngoinhanho đi mua đĩa siêu nhân để tặng các bé. Cảm ơn bác Danh nhiều nhiều lắm, cảm ơn mọi người vì đã dành tình cảm cho ngoinhanho!

Chúc mừng các bác đã đến nơi - chắc giờ này đang còn lai rai nữa rồi :6^:- nhớ giữ sức khỏe mai - chiến đấu Khucthuydu nhớ trực tiếp cho anh - em xem nhé. Thân
Kèo nây thöm vây ma minh ko di dc thi tiet qua di.

Ối trời, nhìn hình mình thấy mình mập khiếp! :7^: :wacko: :lol:

Agriviet.Com-20124632ce4252b2479b24a1306cf108_41884175.dscf6286.jpg

tấm nầy nhìn mà _tung ẹo cả cổ .....hii chị Jen nhà ta thật tuyệt !

Jen cũng bị trẹo cổ vì tấm ảnh này đó linh_tung ui. Nhờ ai biết chỉnh vào sửa giùm . Thanks nhiều

@ Anh nguyenhungdung : Sao Jen không thấy được tấm hình nào hết dzị.

Jen cũng bị trẹo cổ vì tấm ảnh này đó linh_tung ui. Nhờ ai biết chỉnh vào sửa giùm . Thanks nhiều

@ Anh nguyenhungdung : Sao Jen không thấy được tấm hình nào hết dzị.

Sao lại k thấy? hình hôm đó chụp đã đưa hết lên. Tấm ở bến đò đẹp lắm. Chắc tại đưa ảnh size hơi lớn khoảng 350 - 400kb, tốc độ đường truyền kém sẽ k thấy được.

Nghiêm trọng vậy sao Chị Jen? xoá đi không thôi GĐ agriviet phải đeo tang mà còn tốn ... phúng điếu nữa hihi!

Back