Thảo luận Hồ như này nuôi được những con gì dễ bán

• Thread starter vHiếu
  • Ngày gửi
Thưa các bác chỗ em bán hàng có cái hồ này hồi trước ông chủ nuôi ếch lỗ công rồi nghĩ nuôi bỏ hoang đến giờ
Em muốn nuôi thêm con gì đó ở cái hồ này để kiếm thêm thu nhập với điều kiện vật nuôi dễ bán
Mong các bác tư vấn giúp ạ

File đính kèm

279.7 KB · Lượt xem: 183
    91.8 KB · Lượt xem: 165
đây là bể xi măng chứ đâu phải hồ. bạn nuôi bọ gậy với loăng quăng đi, con đó dễ nuôi mà ko tốn thức ăn. nguồn giống lại dồi dào nữa.

đây là bể xi măng chứ đâu phải hồ. bạn nuôi bọ gậy với loăng quăng đi, con đó dễ nuôi mà ko tốn thức ăn. nguồn giống lại dồi dào nữa.
Uhm thì là bể xi măng , Toi kêu nó là hồ không đc à. bạn muốn góp ý thì bạn cứ gợi ý bể đó nuôi đc gì thì tôi cám ơn
Bạn xài 2 con đó không tôi gửi cho bạn lấy phá hoại mùa màng và cho có nhiều muỗi chích bạn chơi, khỏi đi hiến máu tốn tiền xăng di chuyển
Không nhìn thấy hồ đâu gì
n?
Thế thì làm sao nuôi được?
Có 2 hình cháu chèn ở dưới đó bác, bác côi giúp cháu bể đó nuôi đc con gì
Do bể bỏ hoang nên nó dơ Hihi
Bác thông cảm

đầu tiên bạn nuôi con đó cho nó đông đàn lên nhé, tiếp đó bạn mua giống một số cá, như cá rô đồng hay cá gì đó, về thả vào đấy nuôi luôn. thế là nuôi cá ko cần thức ăn.:))

nuôi lươn không bùn.lươn dể bán lắm
Để mình xem tài liệu xem sau, hổm rài có xem thấy mấy bác bảo nuôi lươn không bùn thất bại nhiều nên cũng hơi lo vì chưa có kinh nghiệm
đầu tiên bạn nuôi con đó cho nó đông đàn lên nhé, tiếp đó bạn mua giống một số cá, như cá rô đồng hay cá gì đó, về thả vào đấy nuôi luôn. thế là nuôi cá ko cần thức ăn.:))
Nói như bạn thì ai cũng làm rồi
Dù sao cũng cám ơn

Tôi thấy rồi. Nó đây:

p_20150121_142140-jpg.3473

Và đây nữa:

p_20150121_144547-jpg.3477

Tôi mắt kém, phải có người chỉ cho mới thấy
chỗ coi hình ảnh chụp.

Tôi nghĩ bạn nên nuôi Cá Rô Phi, hay
Cá Cảnh để bán giống. Việc nuôi cá con
bán giống rất bận, vì phải thay nước
luôn. Không biết tiền lời bán cá giống
có nhiều không, nhưng số con thì có thể
lên tới hàng nghìn con mỗi tháng. Ví dụ
như nuôi Cá Chép Vàng, bán dịp Ông Táo
chầu Trời.

Nuôi Lươn không bùn, thì khả năng chắc
thắng có thể được 30%, và khi thắng đậm,
cũng đủ trả tiền chi phí.

Tôi thấy rồi. Nó đây:

p_20150121_142140-jpg.3473

Và đây n

Tôi mắt kémhoà, phải có người chỉ cho mới thấy
chỗ coi hình ảnh chụp.

Tôi nghĩ bạn nên nuôi Cá Rô Phi, hay
Cá Cảnh để bán giống. Việc nuôi cá con
bán giống rất bận, vì phải thay nước
luôn. Không biết tiền lời bán cá giống
có nhiều không, nhưng số con thì có thể
lên tới hàng nghìn con mỗi tháng. Ví dụ
như nuôi Cá Chép Vàng, bán dịp Ông Táo
chầu Trời.

Nuôi Lươn không bùn, thì khả năng chắc
thắng có thể được 30%, và khi thắng đậm,
cũng đủ trả tiền chi phí.
Dạ HiHi cám ơn bác nhé
Bác có thể gợi ý thêm vài hoặch nhiều con nữa đc không bác
Theo như bác nói thì cháu đã bỏ ra 1 ô gây giống cá 7 màu và lia thia rồi đó HiHi

Quét chống thấm xung quanh tường. Bỏ thêm ít tiền gia cố lại. Làm ngập hết toàn bộ các hồ nhỏ thành một hồ lớn. Chuyển cái lưới lên trên. Thả cá trê phi, rô phi, thả một phần 4 lục bình trong hồ đẻ nó chống ô nhiễm nước, thêm một số cá trắm cỏ, khi nào lượm được con gì ở nước là quăng vào. Thế là có cá ăn quanh năm thôi.

Quét chống thấm xung quanh tường. Bỏ thêm ít tiền gia cố lại. Làm ngập hết toàn bộ các hồ nhỏ thành một hồ lớn. Chuyển cái lưới lên trên. Thả cá trê phi, rô phi, thả một phần 4 lục bình trong hồ đẻ nó chống ô nhiễm nước, thêm một số cá trắm cỏ, khi nào lượm được con gì ở nước là quăng vào. Thế là có cá ăn quanh năm thôi.
Cũng là 1 ý kiến hay
Nuôi vậy thì mình cho ăn cách bữa hay mỗi ngày vậy bạn
Không quét cũng đc mà bạn

Rảnh lúc nào cho ăn lúc ấy thôi. Nuôi để ăn chứ có phải nuôi bán đâu mà cho ăn đúng giờ cho mệt. Cá trê phi với rô phi thì rất dễ nuôi. Cho ăn ít thì thịt nó chắc và ngon hơn.

Cám ơn anh đã gópp ý nà
Rảnh lúc nào cho ăn lúc ấy thôi. Nuôi để ăn chứ có phải nuôi bán đâu mà cho ăn đúng giờ cho mệt. Cá trê phi với rô phi thì rất dễ nuôi. Cho ăn ít thì thịt nó chắc và ngon hơn.

Back