Hỏi đáp Hỏi các cao thủ gà bị vậy phải dịch tả hay cúm h5n1 vậy

• Thread starter ngocgiabaolx
  • Ngày gửi
2015-07-01 18.14.53.jpg
2015-07-01 18.14.20.jpg
Gà em bị phù đầu tím mào và dưới đường ức , diều đầy nước cơ thể nóng nhiều , đi phân trắng đục có nước trong sau có màu như gạch thẻ
Sau k có ai giúp em hết vậy mà bệnh có phải tụ huyết trùng k chỉ gấp em với

Gà em bị phù đầu tím mào và dưới đường ức , diều đầy nước cơ thể nóng nhiều , đi phân trắng đục có nước trong sau có màu như gạch thẻ
Sau k có ai giúp em hết vậy mà bệnh có phải tụ huyết trùng k chỉ gấp em với
Chào bạn , cả bệnh THT và Cúm đều có chung hiện tượng là tím mào và sưng phù !
tuy nhiên theo mình tìm hiểu thì THT thì xuất huyết tim , còn Cúm thì xuất huyết da chân !
Theo mình thì khả năng gà của bạn bị THT
Chúc bạn sớm tìm ra dc giải pháp !!!

Last edited:
Chào bạn , cả bệnh THT và Cúm đều có chung hiện tượng là tím mào và sưng phù !
tuy nhiên theo mình tìm hiểu thì THT thì xuất huyết tim , còn Cúm thì xuất huyết da chân !
Theo mình thì khả năng gà của bạn bị THT
Chúc bạn sớm tìm ra dc giải pháp !!!
Cảm ơn bạn bạn có thể chỉ mình điều trị dc k

Cảm ơn bạn bạn có thể chỉ mình điều trị dc k
Cả 2 bệnh này đều phải làm vacxin định kỳ , có thể bạn đã k làm vaxcin nên mới bệnh - giống mình ngày trước . Tuy nhiên mình xin mạo muội chỉ bạn sử dụng KTG như link bên dưới . KTG là sự lựa chọn hoàn hảo khi bạn chưa xác định là THT hay Cúm chúc thành công !

http://www.hanvet.com.vn/vn/scripts/prodView.asp?idproduct=258

Cả 2 bệnh này đều phải làm vacxin định kỳ , có thể bạn đã k làm vaxcin nên mới bệnh - giống mình ngày trước . Tuy nhiên mình xin mạo muội chỉ bạn sử dụng KTG như link bên dưới . KTG là sự lựa chọn hoàn hảo khi bạn chưa xác định là THT hay Cúm chúc thành công !

http://www.hanvet.com.vn/vn/scripts/prodView.asp?idproduct=258
cảm ơn bạn mình củng mới mua thoi sáng kháng thể gà về rồi

2 đại cao thủ nói chuyện về gà
Bác chỉ giúp với gà tiêm ktg rồi tới chiều có con rút xù lông mà dưới ức chở về hậu môn chỉ một màu tím và sốt tới tối thì đi theo ông bà luôn
Em thấy giống THT sáng nay em mới làm streptonmycin sulfate 1g +10ml nước cất + angin c k bit đc k mong các bác chỉ giúp nhiều

Tiêm kháng thể vào thì sẽ ra đi một số em yếu.
Chữa bệnh thì anh nên tìm rõ nguyên nhân. Trước tiên anh nên giữ chân mạng sống của những con yếu có triệu chứng sốt thì phải hạ sốt bằng para và vtmC tăng cường sức khỏe bằng điện giải là bắt buộc.
Các triệu chứng của anh đưa chưa đủ để chẩn bệnh. Nên chỉ đoán mò thôi, ví dụ gà thế nào là phù đầu hay chỉ thấy lông đầu xù lên gọi là phù, dưới da thấy xuất huyết hay tím tái cần phân biệt. Tiêu chảy phân trắng loãng vài ngày rồi chuyển hồng thì nghĩ đến gum.
Còn THT thì anh dùng tùm lum kháng sinh vậy thì không đúng bệnh nó vẫn khỏi thôi
Chữa THT thì không cần dùng ktg ,
nếu bn quyết tâm hì chắc chắn sau lần này sẽ rút ra dc nhiều kinh nghiệm bổ ích
Chúc gà mau khỏe

Tiêm kháng thể vào thì sẽ ra đi một số em yếu.
Chữa bệnh thì anh nên tìm rõ nguyên nhân. Trước tiên anh nên giữ chân mạng sống của những con yếu có triệu chứng sốt thì phải hạ sốt bằng para và vtmC tăng cường sức khỏe bằng điện giải là bắt buộc.
Các triệu chứng của anh đưa chưa đủ để chẩn bệnh. Nên chỉ đoán mò thôi, ví dụ gà thế nào là phù đầu hay chỉ thấy lông đầu xù lên gọi là phù, dưới da thấy xuất huyết hay tím tái cần phân biệt. Tiêu chảy phân trắng loãng vài ngày rồi chuyển hồng thì nghĩ đến gum.
Còn THT thì anh dùng tùm lum kháng sinh vậy thì không đúng bệnh nó vẫn khỏi thôi
Ah màu tím tái . Phù đầu và mặt luôn chứ k sù lông đầu còn phân lúc sáng đi như hình úp tới ngày hôm sau đi phân hơi có màu gạch thẻ ấy
Bạn nói đến mình nghỉ chắc k rồi vì gà mình từ trên 4 thág rồi

Back