Hỏi cách làm chết cây

• Thread starter NAMHUNG
  • Ngày gửi
Do hàng hàng xóm cùng đường đi với nhà tôi, nhà tôi ở phía trong, nhà này ở phía ngoài. Đường đi rộng 4 mét, và 2 nhà cũng giáp gianh hàng rào, nhà tôi cũng đã trồng cây cách biên 1- 3 mét tùy cây lớn nhỏ. Tuy nhiên, gần hàng rầo đường biên giáp gianh thì nhà này trồng sát vào hàng rào luôn. Tuy nhiên, gần hàng rầo đường biên giáp gianh thì nhà này Trồng sát vào hàng rào luôn, còn đường chỗ đường đi thì nhà này trồng càng ngày càng lấn ra ngoài, giờ nhìn cái hàng rào, xéo ra ngoài, đường đi càng nhỏ, rất khó chịu. Mình đã nói nhiều lần, nhưng họ nói đất nhà họ họ trồng, tức quá, ai có biết cách nào làm cho mấy cây này chết âm thầm chỉ mình với. Thnks1

cái này bạn dùng thuốc diệt cỏ loại nào cũng được, nồng độ càng đạm đặc càng tốt. dùng ống xi lanh loại nào cũng được( phải có kim) bơm vào thân của cây đó, tuỳ thuộc vào cây o hay nhỏ mà bơm nhiều hay ít. bơm 1 vòng xung quanh thân cây.và chờ khoảng 2 ngày thì cây sẻ từ từ héo dàn và chết.
chúc bạn thành công.
Do hàng hàng xóm cùng đường đi với nhà tôi, nhà tôi ở phía trong, nhà này ở phía ngoài. Đường đi rộng 4 mét, và 2 nhà cũng giáp gianh hàng rào, nhà tôi cũng đã trồng cây cách biên 1- 3 mét tùy cây lớn nhỏ. Tuy nhiên, gần hàng rầo đường biên giáp gianh thì nhà này trồng sát vào hàng rào luôn. Tuy nhiên, gần hàng rầo đường biên giáp gianh thì nhà này Trồng sát vào hàng rào luôn, còn đường chỗ đường đi thì nhà này trồng càng ngày càng lấn ra ngoài, giờ nhìn cái hàng rào, xéo ra ngoài, đường đi càng nhỏ, rất khó chịu. Mình đã nói nhiều lần, nhưng họ nói đất nhà họ họ trồng, tức quá, ai có biết cách nào làm cho mấy cây này chết âm thầm chỉ mình với. Thnks1

Pha thuốc cỏ có mùi, lấy muối hột pha nước rồi đổ vô gốc mỗi ngày một ít, đừng có khai tui nha!

Pha thuốc cỏ có mùi, lấy muối hột pha nước rồi đổ vô gốc mỗi ngày một ít, đừng có khai tui nha!

Cắm 1 ống sắt xuống đất gần gốc, sâu khoảng 1 tấc thôi . đổ thuốc vào ống sắt….vài phút sau thấm hết. rút ống sắt..phủ đất lại hết mùi

Mà thuốc “Hai Bon D 480DD “ mùi cũng nhẹ…sau khi tưới thuốc, hắt 1 sô nước vào…mùi cũng hết

Dùng thuốc cỏ đổ gốc thử xem dập tắt được hoá trình hấp thu oxi khôg

Vác cưa máy qua san bằng luôn :bang: :botay:

nhà tôi cũng lâm vào tình trạng y như bác vậy. giải pháp của ba mẹ tôi là cổng đổ bê tông. bờ rào ở ao thì đổ đất xây luôn tường, phân định ranh giới rõ ràng luôn. nhà hàng xóm thâm lắm, nó ko trả lại đất, thành ra cái bờ tường nhà tôi hình cánh cung, chỗ thò chỗ thụt :|

gặp hàng xóm ba gai thì chịu, thử tưới 1 kg phân ure xuống gốc chắc sáng ra nó rụng sạch lá như lặt lá mai :)

Muối pha đặc rồi đổ vô ít bị phát hiện. không màu không mùi nếu sợ bị phát hiện nên bơm vào các lỗ nhỏ.

pha 1kg muối + 1kg phân lạnh (urea) vào nước . càng ít nước càng tốt . tối tối lén lén đi ra gốc cây tỉa cho nó 1 phát 1 tuần sau thấy kết quả liền... (còn ko cứ mỗi lần đi tolet bạn cứ ngấm 1 cây nào đó mà bắn tỉa, lâu ngày nó cũng ra đi thôi :D). :D

hehehe cái này rất đơn giản :nếu cây nhỏ thì mỗi đêm bạn cho nó uống một bịch nilon nước muối đậm đặc ,khoảng 3 lần là có củi đốt .Nếu cây lớn thì mua 1 ống tiêm ,mỗi tối bạn chích cho nó vài mũi dung dịch muối đậm đặc thì tiêu .Bí kíp này có người hỏi mua tiền tỉ nhưng tui ko bán ,nay truyền cho bạn miễn phí

Nước muối không những làm chết cây mà nó làm cho cây mục nhanh nữa. Coi chừng nó ngã đổ vào nhà mình đó!

bạn ơi cho nó 1 lit nước đun sôi la ok.con thời điểm thick hợp thì bạn tư quyết định,ah nếu cây ng ta chét cũng đừng khai tôi chỉ ,hjhj

bạn ơi cho nó 1 lit nước đun sôi la ok.con thời điểm thick hợp thì bạn tư quyết định,ah nếu cây ng ta chét cũng đừng khai tôi chỉ ,hjhj
đối với cây lớn nước đun sôi không chết đâu bạn,nếu kiên trì đổ nước sôi thì mất cũng khoản 1 tháng.Cách này nguy hiểm vì đi đêm có ngày cũng gặp chủ nhân của cây đó .

Với những người hàng xóm không nói đạo lý thì tốt nhất là viết đơn lên phường, xã để người ta xuống giải quyết là tốt nhất, ai đúng ai sai, ai làm bậy ai làm đúng sẽ rõ không nên làm chết cây người ta như thế kẻo không khéo bị phát hiện thì chính mình lại là người mang tiếng xấu. mà giả dụ bạn làm thế mà trót lọt không bị phát hiện thì bạn có chắc là người ta sẽ không trồng lại ngay chỗ cũ. Nếu là tôi thì tôi chọn nhờ đến can thiệp của chính quyền. ở chỗ tôi sống những chuyện như thế này luôn được giải quyết thỏa đáng. đừng ngại bảo vệ quền lợi chính đáng của mình. thân!

Theo em nghĩ anh nên thương lượng với hàng xóm. Mất công mâu thuẩn họ lại đi thuốc gà vịt, phá nhà mình mệt

Cái vụ này quả là khó ,làm cây chết thì họ nghi ngay là mình làm,mà nói chuyện thì họ nói đất nhà họ họ trồng,thôi thì đành mời bác hàng xòm qua nói chuyện uống trà ,rồi đề cập đền cây cối.Và cùng nhìn lại cây cối bờ ranh,để ko mất đoàn kết và cũng không ồn ào đến chính quyền thì mình cứ đất thì dăng dây cây thì dăng sào ,nếu là cây ăn trái thì cành qua đất là phang ,còn mấy cây trồng lấy gổ thì thôi để lờn hàng xóm cưa ,nhưng lần sau trồng bác nhớ trồng xa xa hàng ranh. Em cũng bị trường hợp như bác ,nhưng em giải quyết hoà bình như vậy ,bây giờ gập nhau vẫn vui vẻ ,và khi họ trồng lại họ cũng trồng xa bờ ranh. Chứ em nghĩ làm chết cây thì càng gây thù oán mà gần nhau thù oán thì khó sống lắm .Không biết bác chủ thớt dùng cách nào mà ko thấy báo kết quả cho bà con biết .

Back