Hỏi chỗ bẫy chim cút rừng

• Thread starter Hiền Blue
  • Ngày gửi
Mình ở TP HCM. Rất thích thú đi săn và bẫy chim. Vừa mới sắm dc 1 bộ cung bẫy cút rừng nhưng khổ nỗi kg biết đi bẫy ở đâu. Xin cho hỏi mấy anh em ở những tỉnh lân cận TP biết chỗ nào có chim cút chỉ giúp mình và mình xin hậu tạ ạ. (bẫy dc cút anh em nhậu luôn) hehehe.. . Mình chỉ thích đi bẫy giải trí vui thôi. Thích đi rừng rú săn bắt vậy á. Thú vui tao nhã. Hjhj. Thank mọi người chỉ dạy.

Vào vườn quốc gia cát tiên mà bẫy
Trong đó cấm săn bắt mà. Với lại mình kg quen biết ai nên đâu biết địa điểm để mà bẫy. Hjx
Bạn mua về 10 con rồi thả ra bẫy lại 5 con là ổn rồi! ;)[/QUOTE
Bạn mua về 10 con rồi thả ra bẫy lại 5 con là ổn rồi! ;)
Thế thì mua 10 con về ăn luôn cho rồi bẫy làm gì. Chủ yếu là cái cảm giác đi bẫy và dc ăn thịt chim cút tự nhiên do chính mình bắt dc mới ngon.

Trong đó cấm săn bắt mà. Với lại mình kg quen biết ai nên đâu biết địa điểm để mà bẫy. Hjx
Bẫy của bạn chỉ bẫy được mỗi cút thôi à? Về khu vực hóc môn, theo đường QL22 người ta trồng lúa rất nhiều, chắc khu vực này cũng có cút. Nếu bẫy bằng dây thì có thể bẫy được nhiều loại chim nước mà như cuốc, nghịch, gà nước...về mấy cánh đồng lúa cắm thử vài hôm đi.

hoangson121vx
Bẫy mình mua bẫy cung để bẫy cút. chắc mua thêm giò bẫy cu để bẫy thêm dc nhiều chim quá. Mình thích săn bẫy để ăn nhậu. cảm giác thật đã. Bạn ở đâu vậy?

Mình ở TP HCM. Rất thích thú đi săn và bẫy chim. Vừa mới sắm dc 1 bộ cung bẫy cút rừng nhưng khổ nỗi kg biết đi bẫy ở đâu. Xin cho hỏi mấy anh em ở những tỉnh lân cận TP biết chỗ nào có chim cút chỉ giúp mình và mình xin hậu tạ ạ. (bẫy dc cút anh em nhậu luôn) hehehe.. . Mình chỉ thích đi bẫy giải trí vui thôi. Thích đi rừng rú săn bắt vậy á. Thú vui tao nhã. Hjhj. Thank mọi người chỉ dạy.
bạn ở sài gòn thì về mấy cùng lân cận như tây ninh, củ chi đó bạn, bên long an cũng có lun, chịu khó chịu khổ bỏ 1 tuần đi là được chỗ lý tưởng hà, mình thì ở tân biên bẫy cút rừng cũng có, mình trồng cỏ nuôi bò, đi cafe về có hôm truồng bỏ mở đèn cút nó vào bắt được lun.
à bên bình dương cũng nghe mấy a bên đó đi bẫy ở bến cát cũng nhiều lắm, mà cút cũng dễ bẫy hà, có cái loa, file tiếng cút vài cái cung bẫy, đi chỗ nào cỏ mọc um tùm làm xong hết bỏ đi làm ván cafe nửa tiếng quay lại nếu có là dính liền hà, ko thì đi chỗ khác, đó là nếu bạn ko bít còn bít chỗ thì khỏi nói rồi.

Bạn ở sài gòn thì ra chỗ bên quận 2 nhé, chân cầu phú mỹ có nhiều bãi lau sậy có đấy, đợt 30/4 mình làm phát 5 chú béo tròn :p Ngoài ra bạn có thể ra ngoài củ chi, tìm chỗ nào có nhiều bụi cỏ ấy, hoặc xuống Cần Giờ, cái đoạn vô rừng xác cũng có, Củ Chi thì mình bẫy rồi còn Cần Giờ thì chưa nhưng thấy tụi nó chạy tung tăng mấy lần :Bang:
Còn xa hơn thì giống như bác trên kia nói, Long An, Tây Ninh, An giang có mà cả đống. Sắp vào mùa mưa nên nhiều cào cào, dế, hạt cả nên đúng mùa đấy bác ợ.
Còn hướng dẫn bẫy chim cút bác xem trên google nhé.
Bẫy được nhiều nhiều bác nhớ hậu tạ em đấy, nướng ngon hơn chiên bơ :D

Last edited by a moderator:
Thế thì mua 10 con về ăn luôn cho rồi bẫy làm gì. Chủ yếu là cái cảm giác đi bẫy và dc ăn thịt chim cút tự nhiên do chính mình bắt dc mới ngon.
h
Cảm giác đi bẵy bạn vẫn có chim rừng bạn cũg vẫn bắt đc.
Mình phòng xa thôi bý mình là bây gời mọi người bắt toàn dùng phương tiện hỗ trợ bắt nhiều th̀i chỉ vài năm là it́ đi hoặc hết! như ngoài bắc quê mình kg có cút, còn quốc thì các ông săn 3 năm rồi cũg kạn kiệt hẳn

truonghack
Cảm ơn bác nhiều
chickenppc
cảm ơn bác. Mình sẽ ra bên Q2 và chân cầu Phú Mỹ thử thôi. Kakaka.. . . Bac ở đâu có kết quả còn hậu tạ. =)))

Bữa giờ chưa đi bẫy hả chú em
Ở đó cũng có nhiều người đi bắt rồi bán lại .
Trời nắng chim thường chạy từ bụi cây ra đường kiếm ăn vui lắm .
Ở gia kiệm chim rất nhiều mà chim thường đi theo cặp thì phải .

Datoanhbobo
Cảm ơn bác rất nhiều. Bác ở tỉnh nào vậy?
Ở đó cũng có nhiều người đi bắt rồi bán lại .
Trời nắng chim thường chạy từ bụi cây ra đường kiếm ăn vui lắm .
Ở gia kiệm chim rất nhiều mà chim thường đi theo cặp thì phải .
Nghe thích quá mà kg quen ai trên đó để lên bẫy chơi.

Last edited by a moderator:
Datoanhbobo
Cảm ơn bác rất nhiều. Bác ở tỉnh nào vậy?

Nghe thích quá mà kg quen ai trên đó để lên bẫy chơi.
Tiếc là mình không có ở đồng nai .
Bạn cũng nên bãy vài con cho vui thôi chứ âu cũng là một sinh linh . Sát khí tai ươn đến , ít nhiều cũng tùy duyên ...mình nghĩ là thế .

Back