Hỏi: đây là giống đu đủ gì ?

• Thread starter Vua Đu Đủ
  • Ngày gửi
Chào các bác !

Các bác cho mình hỏi: đây là giống đu đủ gì?

vậy thì theo như bạn , kỹ thuât chăm sóc của họ có gì khác chúng ta , tất nhiên là có khác ý mình là có sư so sánh để cải thiện.

trái to nhỏ khác nhau , lợi thế là thị trường đặc thù , nên so sánh về mảng này hơi khập khiển tí xíu

Cách bón phân, chủng loại phân, số lượng phân, cách tưới, cách thu hoạch, ....
Nói chung là: khác hoàn toàn !

Mỗi quốc gia có mỗi cách làm nông nghiệp khác nhau. Việt nam cũng có nhiều thế mạnh.

Chăm sóc đu đủ rất dễ chỉ cần không để bị úng, rảnh em sẽ viết 1 bài tổng hợp vì năm nay lại trồng lại sau 10 năm kg trồng. Trên ebay có bán rất nhiều giống
Thái Lùn đây

Maradol đây nó mà làm nộm thì nhất thế giói luôn

Last edited:
Trái to thì năng suất hơn trái nhỏ.
Thế thôi !
Chăm sóc đu đủ rất dễ chỉ cần không để bị úng, rảnh em sẽ viết 1 bài tổng hợp vì năm nay lại trồng lại sau 10 năm kg trồng. Trên ebay có bán rất nhiều giống
Thái Lùn đây

Maradol đây nó mà làm nộm thì nhất thế giói luôn

http://www.ebay.com/sch/i.html?_from=R40&_trksid=m570.l1313&_nkw=papaya seeds&_sacat=0

Giống này mà là thái lùn thì giống bạn không phải !

thổ nhưỡng quan trọng thật , mình xem video của mexico va các nước bạn ,họ trồng toàn trên đất khô , cộng thêm tưới nhỏ giọt , còn về các chế phẩm họ dùng và thuốc men phòng trừ bệnh thì bó tay.phải so sánh mới biết chúng ta có gì và thiếu gì..

Quê em bắc Ninh vừa rồi mới dồn điền đổi thửa có khoảng 7 sào (2500m2) trước cửa nhà, năm nay trồng thử vài giống, sau đó thấy giống nào ok sẽ chiến tiếp, kết hợp lai tạo nghịch ngợm xem saoMà solo em lại thấy yêu nhỏ nhỏ xinh xinh vừa miếng đấy chứ

Quê em bắc Ninh vừa rồi mới dồn điền đổi thửa có khoảng 7 sào (2500m2) trước cửa nhà, năm nay trồng thử vài giống, sau đó thấy giống nào ok sẽ chiến tiếp, kết hợp lai tạo nghịch ngợm xem sao
nghịch mà có nghiên cứu như bạn mình nghĩ sẽ có kỳ tích thôi.

nghịch mà có nghiên cứu như bạn mình nghĩ sẽ có kỳ tích thôi.

Nhịch chơi mà bác, Thằng mỹ nó quá giỏi, tại sao nó vẫn phải trồng solo chắc là do phẩm chất của nó
Có giống solo không chuyển gen đây rồi, mua thôi

Last edited:
trong video vừa rồi họ trồng 3 cây , hình như là để chọn 1 cây lưỡng tính.

các bác cho e hỏi, nếu trồng 1,2 cây trong nhà, mà muốn lựa cây lùn và nhiều trái thì nên chọn giống nào để trồng thế? và mua hạt giống ở đâu vậy? thanks mấy bác nhiều.

các bác cho e hỏi, nếu trồng 1,2 cây trong nhà, mà muốn lựa cây lùn và nhiều trái thì nên chọn giống nào để trồng thế? và mua hạt giống ở đâu vậy? thanks mấy bác nhiều.
có nhiều loại giống cho bạn chọn , như mọi người thảo luận nãy giời bạn có thể mua giống thái lan ruôt vàng về trồng thử , bạn có thể ra tiệm hạt giống mà hỏi , đôi lời cùng bạn.
Chắc là vậy, tóm lại trong 3 cây sẽ chọn 1 cây ra hoa sớm, cái hay lưỡng tính
như vậy vướn trái dài hay tròn có thể do mình chọn loc , tuy nhiên sẽ là rất đắt nếu mua giống lai f1, nếu dùng hạt lấy từ cây thì khỏi phải bàn .

có nhiều loại giống cho bạn chọn , như mọi người thảo luận nãy giời bạn có thể mua giống thái lan ruôt vàng về trồng thử , bạn có thể ra tiệm hạt giống mà hỏi , đôi lời cùng bạn.
như vậy vướn trái dài hay tròn có thể do mình chọn loc , tuy nhiên sẽ là rất đắt nếu mua giống lai f1, nếu dùng hạt lấy từ cây thì khỏi phải bàn .

Đúng bác ạ, giống F1 bây giờ gần như 100% cây cho trái nên khỏi phải lăn tăn. Trồng kiểu đấy vừa tốn công dọn cây
Cái giống này của Tây Ban nha là giống gì mà kinh thế nhỉ

Back