HỘI NUÔI GÀ Ở HÀ TĨNH

• Thread starter Kỳ Tiến quê tôi
  • Ngày gửi
A em chăn nuôi gà ở Hà Tĩnh hãy cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm nào.
Em cũng mới nuôi gà nên chưa có nhiều kinh nghiệm thực tế. Vậy nên xin hỏi những anh chị em ở quê mình thì nên nuôi giống gà thả vườn nào để đạt hiệu quả tốt nhất.

Mi
Quynh ở xã nào vậy? Bạn xây dựng trang trại, dự định nuôi khoảng bao nhiêu con? Nếu nuôi nhiều thì phải tìm đầu ra. Ở KAnh giờ có cảng Vũng áng nên mức tiêu thụ cũng nhiều. Nuôi Gà cỏ thì không lo ế bạn ah.
mình ở kỳ thư.
Quynh ở xã nào vậy? Bạn xây dựng trang trại, dự định nuôi khoảng bao nhiêu con? Nếu nuôi nhiều thì phải tìm đầu ra. Ở KAnh giờ có cảng Vũng áng nên mức tiêu thụ cũng nhiều. Nuôi Gà cỏ thì không lo ế bạn ah.
gà cỏ lớn nhanh ko bạn. Mình thay tren mang nhieu nguoi noi nuôi gà j dabaco lợi nhuận cao,thịt ngon . Ko biet bạn nuôi chưa.

Vậy ah, Gà cỏ nếu nuôi tốt thì 3,5-4 tháng có thể xuất bán. Mình đang nuôi thử nghiệm 100 gà j dabaco, mới nuôi dc 1,5 tháng.
Cảm ơn Hữu Chiến nha. Ở Bình Định sợ không chuyển gà ra Hà Tĩnh dc bạn ah, mình cũng rất thích giống gà nòi của Bình Định.

A em chăn nuôi gà ở Hà Tĩnh hãy cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm nào.
Em cũng mới nuôi gà nên chưa có nhiều kinh nghiệm thực tế. Vậy nên xin hỏi những anh chị em ở quê mình thì nên nuôi giống gà thả vườn nào để đạt hiệu quả tốt nhất.
Các bác biết chỗ nào thu mua gà vịt không giới thiệu e với em ở thái nguyên

Mi

mình ở kỳ thư.

gà cỏ lớn nhanh ko bạn. Mình thay tren mang nhieu nguoi noi nuôi gà j dabaco lợi nhuận cao,thịt ngon . Ko biet bạn nuôi chưa.
Giống gà cỏ và gà i dabaco bạn lấy ở đâu.

Vậy ah, Gà cỏ nếu nuôi tốt thì 3,5-4 tháng có thể xuất bán. Mình đang nuôi thử nghiệm 100 gà j dabaco, mới nuôi dc 1,5 tháng.
Cảm ơn Hữu Chiến nha. Ở Bình Định sợ không chuyển gà ra Hà Tĩnh dc bạn ah, mình cũng rất thích giống gà nòi của Bình Định.
cảm ơn bạn đã quan tâm. nếu bạn ở hà tĩnh mình nghĩ không thể vận chuyển được. nếu bạn lấy để nuôi hoặc phân phối slg thì mình sẽ tìm cách

Gà cỏ mình bắt của trang trại gần nhà, còn gà j dabaco thì mình đặt của công ty dabaco. Nếu bạn cần thì mình đặt gà cho bạn.

Gà cỏ mình bắt của trang trại gần nhà, còn gà j dabaco thì mình đặt của công ty dabaco. Nếu bạn cần thì mình đặt gà cho bạn.
Gà dabaco bao nhiêu k/ 1 con giống vậy b?

Không có chi, mình nuôi cũng ít cũng khoảng vài trăm con. Giá gà ở đây bán cho thương lái như sau:
- Gà ri giá 120000đ/1kg
- Gà ri lai giá từ 80000-100000/1kg tùy mức độ đẹp.

Không có chi, mình nuôi cũng ít cũng khoảng vài trăm con. Giá gà ở đây bán cho thương lái như sau:
- Gà ri giá 120000đ/1kg
- Gà ri lai giá từ 80000-100000/1kg tùy mức độ đẹp.
Ukm.a có zalo hay fb gì ko? Ae hà tĩnh lên chém gió cho vui. Hic nt diễn đàn chờ lâu quá à

Chào bạn!
- khoảng 1,5 tháng mình cho gà ăn hoàn toàn thức ăn hỗn hợp
- Sau đó mình cho gà ăn chuối cây năm nhỏ trộn ngô hoặc cám xay và một ít thức ăn đậm đặc.
- Có khi thì cho ăn cơm gạo lứt trộn một ít đậm đặc

gà j dabaco mình hỏi phó giám đốc công ty dabaco ở bắc ninh là 20000/con. sao bạn nói là 16000 được? hay là gà đểu. khi mua có hộp có dấu đóng giáp lai nhé, giấu kiểm dịch nữa, nếu không có thì gà đã bị tráo.

gà j dabaco mình hỏi phó giám đốc công ty dabaco ở bắc ninh là 20000/con. sao bạn nói là 16000 được? hay là gà đểu. khi mua có hộp có dấu đóng giáp lai nhé, giấu kiểm dịch nữa, nếu không có thì gà đã bị tráo.
gà dabaco ở hà tĩnh mình dễ tiêu thụ không anh
à,ở hà tĩnh có chỗ nào bán giống lai choijchuaanr không mọi người nhỉ.ở can lộc chỗ em toàn gà lai chọi nhưng không phải mẹ gà cỏ bố gà chọi đâu,mà toàn bố lai chọi,mẹ lương phượng.cứ ù nà ù nịch như lương phượng,khó bán lắm.em giờ đang có 100 con mà đau đầu cực
anh em hội nuôi gà hà tĩnh có nên off 1 bữa không nhỉ???em thấy khá cần thiết.
giúp đỡ nhau về kĩ thuật,chuồng trại,kinh ngiệm nuôi,đầu ra chẳng hạn,con giống
gắn kết với nhau hơn....

à,ở hà tĩnh có chỗ nào bán giống lai choijchuaanr không mọi người nhỉ.ở can lộc chỗ em toàn gà lai chọi nhưng không phải mẹ gà cỏ bố gà chọi đâu,mà toàn bố lai chọi,mẹ lương phượng.cứ ù nà ù nịch như lương phượng,khó bán lắm.em giờ đang có 100 con mà đau đầu cực

gắn kết với nhau hơn....
Ae hà tĩnh được mấy người vậy ta? Lên danh sách thử coi nhé. A cubi có zalo hay fb koko ae giao lưu.

Vậy là bữa ni giá tăng lên rồi đó. Giá cao thì nên mua giống gà khác bạn ah.
Vậy là bữa ni giá tăng lên rồi đó. Giá cao thì nên mua giống gà khác bạn ah.

gắn kết với nhau hơn....
A mới nuôi gà này nên chưa xuất em ah. Lúc nào xuất gà j dabaco thì a em mình trao đổi.
E nuôi gà lai chọi của công ty giống gà nào vậy?

hihi mình chỉ lả người con của can lộc mà thôi. giờ mình sinh sống và làm việc tại tỉnh khác rồi, do quen làm nông nên mình mua trang trại 2,5ha để chăn nuôi trồng cây thôi. nên mình chẳng biết giá gà ở hà tĩnh và thị hiếu người thế nào.

Gà em cuả vạn phúc anh ạ,giống lai chọi chán quá,mà đa số trại giờ toàn vậy.gà mái cỏ đẻ ít,đòi ấp.em giờ mua lai chọi phải xem tận mắt gà bố mẹ kià

Back