HỎI VỀ ĐẦU RA CỦA CHIM LE LE THỊT

• Thread starter nambinhthuan
  • Ngày gửi
Mọi người cho em xin ý kiến ạ, lý do là em hiện đang nuôi một số chim le le, nuôi từ chim con bắt được từ rừng về, chim khoảng hơn 4 tháng tuổi từ lúc bắt về đã thuần, dạn người và bắt đầu có dấu hiệu đạp mái. Em tìm hiểu trên mạng thì thấy nhiều người nói giá trị chim le le rất cao, nhu cầu lớn, nhưng để ý kĩ thì thấy chủ yếu là những trại giống và những người đang nuôi bán khẳng định giá trị chim le le cao thôi, ngoài ra thì em không thể nào tìm thấy chỗ nào có nhu cầu tiêu thụ hoặc bao tiêu le le thịt. Em đang định đầu tư chuồng trại để nhân nuôi số lượng lớn mà lăn tăng về đầu ra quá, không biết có phải như một số con khác trước đây không, giá trị ảo để bán giống không, bác nào có kinh nghiệm có thể tư vấn dùm em được không ạ?
Vậy là chưa có ai nuôi le le thương phẩm ạ?
Ai có kinh nghiệm về nuôi le le thương phẩm cho em và những người nuôi tí linh nghiệm đi ạ, chứ ai cũng nuôi le le bán giống thì le le thịt bán cho ai đây?

Ham to thì nuôi Ngỗng Trời, Gà Tây Trời.

Các giống Ngỗng, Le, Vịt, Gà trời, chỉ nuôi 3-4 đời, thì ra Ngỗng, Le, Vịt, Gà nhà.
Vậy có bán giống, thì nên mau mau, kẻo nó ra giống nhà, thì không bán được đắt nữa.

con này có phải bìm bịp không bác?
Dạ không phải bìm bịp, nó là một họ vịt trời, loại nhỏ, trưởng thành chỉ nặng khoảng 400-500g
Ham to thì nuôi Ngỗng Trời, Gà Tây Trời.

Các giống Ngỗng, Le, Vịt, Gà trời, chỉ nuôi 3-4 đời, thì ra Ngỗng, Le, Vịt, Gà nhà.
Vậy có bán giống, thì nên mau mau, kẻo nó ra giống nhà, thì không bán được đắt nữa.
Dạ em không ham bán giống đâu, muốn nuôi con gì có giá trị thật sự và lâu dài, chứ cái kiểu thổi phồng giá trị rồi rêu rao bán giống cho người khác với giá cao thì chẳng khác gì đi lừa đảo, nông dân mình còn khổ lắm anh ơi...

Mình cũng nuôi thử 100 con thu gom từ các nguồn. Được hơn 1 năm mà ko đẻ đái gì nên thả cho bay tự nhiên đi đi về về ... và giờ thì đi luôn ko về nữa. Mất toi 75tr.

Mình cũng nuôi thử 100 con thu gom từ các nguồn. Được hơn 1 năm mà ko đẻ đái gì nên thả cho bay tự nhiên đi đi về về ... và giờ thì đi luôn ko về nữa. Mất toi 75tr.
Chia buồn cùng bạn, nghe mà rầu quá, kiểu này chắc tính đường khác thôi. À mà lúc thả bạn có cho ăn nữa không mà nó bay đi luôn, mình nghe nói ngoài bắc có người nuôi vịt trời kiểu thả rông, ngày bay đi chiều đúng giờ là bay về ăn, không bay đi mất.

Chia buồn cùng bạn, nghe mà rầu quá, kiểu này chắc tính đường khác thôi. À mà lúc thả bạn có cho ăn nữa không mà nó bay đi luôn, mình nghe nói ngoài bắc có người nuôi vịt trời kiểu thả rông, ngày bay đi chiều đúng giờ là bay về ăn, không bay đi mất.
Vẫn cho ăn đều bạn ơi. Tại mình bung chuồng lớn ra ko thể rào nóc được, với lại mình ko cắt cánh. Ra ngoài bị người ta bẫy riết hết. Nuôi chơi thì được chứ có thấy đầu ra mông lung lắm.

Bác để lại cho e 1 cặp trống mái đựow không ??

Bác để lại cho e 1 cặp trống mái đựow không ??
Hiện tại mình chỉ nuôi có ba cặp à, không có nhiều, mà cũng không biết phân biệt trống mái như thế nào, thấy có con nó đè đầu con khác cắn, giống như đạp mái, cũng để ý thử mà vẫn không tài nào phân biệt được thấy giống nhau hoàn toàn, cái này chắc phải nhờ ai đó chỉ bảo thêm

Mọi người cho em xin ý kiến ạ, lý do là em hiện đang nuôi một số chim le le, nuôi từ chim con bắt được từ rừng về, chim khoảng hơn 4 tháng tuổi từ lúc bắt về đã thuần, dạn người và bắt đầu có dấu hiệu đạp mái. Em tìm hiểu trên mạng thì thấy nhiều người nói giá trị chim le le rất cao, nhu cầu lớn, nhưng để ý kĩ thì thấy chủ yếu là những trại giống và những người đang nuôi bán khẳng định giá trị chim le le cao thôi, ngoài ra thì em không thể nào tìm thấy chỗ nào có nhu cầu tiêu thụ hoặc bao tiêu le le thịt. Em đang định đầu tư chuồng trại để nhân nuôi số lượng lớn mà lăn tăng về đầu ra quá, không biết có phải như một số con khác trước đây không, giá trị ảo để bán giống không, bác nào có kinh nghiệm có thể tư vấn dùm em được không ạ?
Ai có kinh nghiệm về nuôi le le thương phẩm cho em và những người nuôi tí linh nghiệm đi ạ, chứ ai cũng nuôi le le bán giống thì le le thịt bán cho ai đây?
khi nao co le le thit thi keu a.a chuyen thu mua

Một đằng hô hào giá trị kinh tế cao, siêu lợi nhuận, làm giàu nhanh chóng, ..... một đằng tung con giống ra bán hốt bạc. Cuối cùng lại là người nông dân vì cả tin mà ôm hận

de lai cho em may cap nuoi danh lm kieng hoax an thit nha

Ai có kinh nghiệm về nuôi le le thương phẩm cho em và những người nuôi tí linh nghiệm đi ạ, chứ ai cũng nuôi le le bán giống thì le le thịt bán cho ai đây?[/QUO
giá hợp lý có nhiều chuyển Hải Phòng tôi mua hết,

neu e nuoi thanh cong.a se bao tieu san pham cho e.a cung cap mat hang nay

E xin chao Bac e co dag nuoi it chim Bo cau phap.ma e Tim dau ra kho qua.cac Bac cho e cho de tieu thu chim Bo cau o dau dc k.e o Thai binh

Bài viết có nội dung tương tự
  • Con Le Le
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • Nuôi Le le Sinh Sản
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • LE LE GIỐNG?
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • Thuần Le Le Làm Con Giống
    • Thread starter Xuan Vu