hỏi về máng ăn uống gà con 1 tháng tuổi

gà nhà em úm trong trong chuồng được tháng tuổi em sử dụng máng uống gà công nghiệp nhỏ cho uống đến nay đã thay máng uống lớn hơn nhưng em vẫn cho ăn máng ăn gà con . mỗi lần gà ăn phải nằm xuống mới ăn đuợc thấy không hợp lý nên hỏi anh em tư vấn máng ăn , uống cho gà trong giai đoạn này với. nhân tiện cho em hỏi gà em được tháng tuổi rồi nhưng tối vẩn sử dụng bóng đèn tròn để sưởi ấm và cho gà ăn đêm thấy tốn điện quá mà gà cũng lớn rồi định tối tắt luôn nhưng không biết ảnh hưởng đến tăng trọng gà không . nhờ anh em tư vấn giúp

Kái máng này giống cái máng nhà mình quá, không biết có bị mất không nửa :) 1 tháng mà gà cở này thì dùng máng treo được rồi. Bóng đèn thì thay bằng bóng siêu tiết kiệm, tắt đèn thì phải để bóng cà na vài ngày cho nó quen rồi tắt hẳn lun, chứ tắt đột ngột nó đập đầu vào nhau thì mệt... Nếu không cho ăn đêm thì ban ngày gà ăn rất dữ, còn cho ăn đêm thì ban ngày lượng thức ăn nó ăn gjảm lạj. Tội mấy con gà này quá ăn mà toàn nằm kakakakakaka

gà ăn nằm không phải là máng ăn không phù hợp đâu mà nó ăn no rồi năm chơi vậy thôi chứ gà đói bạn thấy có con nào năm chưa , còn đèn tròn thì úm gà con chừng 1 tuần là đủ ấm rồi , sau đó bạn thắp đèn tiết kiệm được rồi , ban đêm có đèn thì gà ăn mau lớn , và không sợ bị chuột phá .

uhm cám ơn 2 bạn nha . chắc mình thay bóng đèn chữ u quỳnh quang cho đỡ tốn điện loại khoảng 15w chứ bắt bóng đèn tròn 75w này tốn điện dữ quá hic. gà mình úm trong chuồng có che mấy tấm nilon khi trời mưa thì kéo xuống nên chắc cũng không lạnh mấy. bắt bóng đèn ban đêm cho gà nhanh tăng trọng hiii

Back