Hỏi về nhà kính bằng tấm lợp PE

Có bác nào từng làm nhá kính bằng màng PE không, chia sẻ chút ít kinh nghiệm về khả năng chịu mưa, chịu gió của tấm lợp này được không các bác! Em định nghiên cứu làm cái nhà kiếng cỡ 100m2 để trồng cỏ mà sợ mưa gió miềng trung nó thủng mất cái màng PE kia thì sửa chữa lại rất khó! Không biết sức gió nó có làm giãn tấm màng PE này không nhỉ, và làm thế nào để gắn cái tấm lợp này vào cái khung hả các bác. Em xem video hình ảnh thấy người ta chỉ trùm nó lại thôi. Chưa rõ đính vào khung bằng vật liệu gì? Và gió lớn nó có giãn ra không?
Như cái hình bên dưới thì gió nó có lồng vào trong cái nhà và làm hư hỏng tấm lợp không hả các bác?
Nhờ bác @Thuy-canh chỉ giúp. Thấy vắng vắng không biết bác này còn trên trần gian không nữa?

Cái này hình như họ làm nấm thì phải ?
Thủng là cái chắc , tồn bê tông mà nó còn kéo bay đi được huống gì cái pe này . Chỉ cần làm không chuẩn hay hở một lổ nhỏ là bão nó phá tan luôn .

Cái này hình như họ làm nấm thì phải ?
Thủng là cái chắc , tồn bê tông mà nó còn kéo bay đi được huống gì cái pe này . Chỉ cần làm không chuẩn hay hở một lổ nhỏ là bão nó phá tan luôn .
Cái này trồng hoa màu, nấm thì nhà có thêm lớp rơm nữa. Ở miền trung chưa thấy ai làm, nên đang băng khoăn độ chịu gió bão của nó. Hở lỗ nhỏ chưa hẳn là bị gió làm sụp. Gió di chuyển theo kiểu cả đàn chứ một con gió lọc vô lỗ thì ko có tác dụng gì.

Back