Hỏi về phương thức cho cá ăn.

• Thread starter chenglivn
  • Ngày gửi
trong nuôi cá thâm canh nói chung, Lượng thức ăn cho cá thường được tính theo phần trăm của khối lượng cá. nhưng trong một cuộc hội thảo mình có thấy bọn tây nó cho ăn theo kiểu 90% thỏa mãn. Tức là ngày đầu tiên cho ăn thoải mái, sau đó cân lượng cám tiêu tốn, trong 10 ngày tiếp theo cho ăn bằng 90% lượng cám đó. Sau 10 ngày lặp lại như thế. Bác nào có kinh nghiệm cho ý kiến cái.

Cam ơn bac vu_tuan nhé .năm truoc em thả 5van chim/3800m2 . Ra tet ban duoc 3van gjong , con 1200 con de nuoi toj thang 10 thj ban dc 2tan . Tjnh ra con hon nuoj cam cong nghjep bac ah .moj toj la vat va va phaj chju kho thoj. Nam nay em dang ủ 12 van chim giong den bay gjo to bang 3ngon tay roj . Neu troj ko ret qua dam thj van ok

Bác nếu có điều kiện múc ao sâu xuống, và thả lục bình ở phía trên bằng 2/3 ao nếu ủ qua đông. cá chim giống cuối tháng 2 âm bán lời lắm. qua năm lại vớt lục bình lên cho lợn ăn dần . vơi cả mùa đông những ngày bỏ phân xuống cá nó không ăn hết thì có lục bình nó xử lý hộ bác a. 3800m2 làm ăn ngon lành năm làm 10 tấn cá rùi

Last edited by a moderator:
Vang , tjnh thj nhu vay thoj , neu tjnh theo mat do thj ao nha em tha dc 1van con chjm thuong pham vj do sau trung bjnh mjn=1,4m . Cho sau nhat la 2,5m. Nhung em ko dam tha nhjeu vj ko tjm dc nguon thuc ăn thuong xuyen va o nhjem day ao nua .

Back