Hôm nay xem facebook thấy có cây Sim tây. Sim tây là cây gì mong các bác chỉ giáo?

• Thread starter phuonglinhdao
  • Ngày gửi
hôm nay mình xem facebook của agri thấy admin post ảnh cây sim tây, mình hỏi ad sim tây là cây gì mà không thấy ad trả lời. có thật là có cây sim tây không các bác? có ai trồng nó làm kinh tế không? e xem trên gôgle không thấy cây nào tên như vậy

hi, mình từ bỏ nghiệp nuôi bồ câu rồi nên ít lên, thi thoảng lên xem các bác trên này trồng hoa trồng rau thôi.
lạ thật bác admin post cái ảnh cây sim tây lên mà mình hỏi thì mất hút luôn, ko biết bác ấy đùa hay thật, sim mà lại có sim tây và sim ta cơ à?

chắc là kiếm đâu trên mạng rùi up lên đó mà, bửa nay ko nuôi Bc nữa hả chị?
hi, mình từ bỏ nghiệp nuôi bồ câu rồi nên ít lên, thi thoảng lên xem các bác trên này trồng hoa trồng rau thôi.
lạ thật bác admin post cái ảnh cây sim tây lên mà mình hỏi thì mất hút luôn, ko biết bác ấy đùa hay thật, sim mà lại có sim tây và sim ta cơ à?

mình vẫn nuôi bạn ạ, nhưng để ăn, có nhiều thì bán lấy tiền mua cám, chứ giấc mơ kiếm lãi 2tr/ tháng từ bồ câu tan thành mây khói rồi. mình ko nuôi được bc pháp, chúng ấp và nuôi con ngu quá làm mình ức lộn tiết, toàn vỡ trứng, chết con, rồi là nuôi một con bỏ một con chết. giờ mình nuôi bc ta, nuôi thả, đẻ nhiều lắm, nhưng mà chỉ để bồi bổ thôi :) bạn vừa nuôi bc vừa trồng trọt à? đúng là nhà nông chính hiệu rồi

Sao lạ vậy? Bc em vẩn đẻ bình thường mà chị, em nuôi bc Pháp lai...Nhưng nếu chị nuôi Bc ta mà vẩn có thể nuôi dạng quần thể em nghĩ củng ok đó, vì nuôi thả như vậy sợ bồi bổ cho các "xạ thủ" thôi chị à!
mình vẫn nuôi bạn ạ, nhưng để ăn, có nhiều thì bán lấy tiền mua cám, chứ giấc mơ kiếm lãi 2tr/ tháng từ bồ câu tan thành mây khói rồi. mình ko nuôi được bc pháp, chúng ấp và nuôi con ngu quá làm mình ức lộn tiết, toàn vỡ trứng, chết con, rồi là nuôi một con bỏ một con chết. giờ mình nuôi bc ta, nuôi thả, đẻ nhiều lắm, nhưng mà chỉ để bồi bổ thôi :) bạn vừa nuôi bc vừa trồng trọt à? đúng là nhà nông chính hiệu rồi

Back