kết nối nông dân

• Thread starter hoaquynh
  • Ngày gửi
chào các bác, em xin mạn phép nêu ý kiến của riêng mình về thực trạng làm nông nghiệp ở nước ta hiện nay. Có gì sai sót mong các bác cho ý kiến bổ sung. Theo ý kiến của cá nhân e thấy sản xuất hiện tại ở nước ta còn dựa trên kinh nghiệm truyền thống, có thêm yếu tố kỹ thuật nhưng chưa đủ. Phần lớn là chia sẻ lại kinh nghiệm cho nhau, nhưng không phải ai, lúc nào, vấn đề gì cũng có người biết để trả lời một cách khoa học và thấu đáo. Và điều quan trọng hơn là chưa có định hướng rõ ràng về nhu cầu thị trường, nên nuôi gì, trồng gì mà sản xuất vẫn theo lối tự phát dẫn đến được mùa mất giá là chuyện xảy ra khắp nơi. Thực tế chúng ta cũng thấy, dưa hấu, thanh long trong miền Nam có thời gian rơi vào khủng hoảng về giá, nhưng ngoài miền Bắc giá vẫn đắt đỏ. Tại sao vậy? Vì chúng ta, người sản xuất, người tiêu thụ chưa gặp được nhau. Sau thời gian dài suy nghĩ, trăn trở, e có đưa ra 1 giải pháp đó là e đã thiết lập 1 trang web Inongdan.vn, ở đó e đã kết nối được với các chuyên gia hàng đầu để hỗ trợ người nông dân mọi lúc mọi nơi, từ trả lời trực tiếp đến xuống tận nơi thăm khám, từ khâu sản xuất đến tiêu thụ nông sản, e sẽ kết nối mạng lưới giao dịch giữa nông dân và nông dân, giữa nông dân và doanh nghiệp.
Dù đang ở giai đoạn bắt đầu nhưng e tin là nó sẽ có ích cho mỗi người nông dân chúng ta, trong đó có em và các bác. Mong các bác vào trang web inongdan.vn của e và cho e ý kiến đóng góp để hoàn thiện. Hoặc các bác có thể trao đổi với em qua email hoaquynh2305@gmail.com
Cảm ơn các bác.

Back